Hạng D
17/12/17
1.218
30.406
113
tuỳ nhà biểu hiện cách yêu thương nhỉ

nhà em thì ko có kiểu thể hiện tình cảm thân mật, kí ức của em với ông già là ổng oánh mình rất dữ :)
Chắc vì sinh ra con trai mà suốt ngày nó cứ đòi mặc váy màu carot??

• Angry
Reactions: lamnk
Lơ Xe
20/1/17
2.104
100.630
113
Sài Gòn
nkl.am
mềnh là cà rốt với ông già vì cái bóng của ổng quá lớn

nên từ nhỏ đã ko muốn đi theo nghề của ổng

nhưng giờ nghĩ lại, thấy có khi mình hợp với lĩnh vực đó hơn

• Like
Reactions: Vôvinan
Hạng C
12/6/09
844
7.487
93
Đúng 20 năm rồi chưa gặp ông già.
Tôi thì 8 năm rồi.
Xa nhà tới nay tròn 30 năm. 22 năm gặp ông già chẳng được mấy, chăm sóc cho ông chẳng được bao nhiêu. Đến khi ông ra đi tới giờ vẫn thấy ân hận. Mỗi khi mơ thấy ông là trong giấc mơ lần nào cũng khóc nức nở như trẻ con.:(

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.298
113
Sài Gòn
Tôi thì 8 năm rồi.
Xa nhà tới nay tròn 30 năm. 22 năm gặp ông già chẳng được mấy, chăm sóc cho ông chẳng được bao nhiêu. Đến khi ông ra đi tới giờ vẫn thấy ân hận. Mỗi khi mơ thấy ông là trong giấc mơ lần nào cũng khóc nức nở như trẻ con.:(
Mình ngược hoàn toàn anh. Ổng lại cho 5 triệu rồi dọt luôn.

• Sad
Reactions: mars
Hạng D
21/10/14
1.721
3.691
113
hồi mình vào Miền Nam được 2 năm, bỗng dưng bố mình liên lạc được với mình qua điện thoại, hỏi mình: mày vào Miền Nam khi nào, làm cái gì? Mình nói: ra trường rồi thì đi làm. Bố mình nói: ra trường hồi nào vậy...
thằng em trai mình học 10 năm mới tốt nghiệp Xây dựng Hà Nội. Mình ít hơn, 6 năm.

lần đầu về Hà Nội, bố mình dẫn mình đi ăn phở ở đường Giải Phóng, mình ăn, bố mình ngồi nhìn. Mình chả biết mẹ gì, và nghĩ: sao bố không thích ăn phở nhỉ?
Bây giờ anh khác xưa nhiều quá

• Love
Reactions: Vuyền
Hạng D
21/10/14
1.721
3.691
113
Bố còn là người dạy chúng ta phải dũng cảm, dám đương đầu với khó khăn nhưng không dám cãi lời mẹ nửa câu!!! :3dcuoigif:
Đến lượt anh thì sao ? Có bắt chước ông cụ không ? :D:D

Hạng B1
24/12/15
67
3.973
83
Mình ngược hoàn toàn anh. Ổng lại cho 5 triệu rồi dọt luôn.
Sao anh lại xoá post rồi :(
Với hoàn cảnh như vậy thì anh hãy yêu thương mẹ nhiều hơn, đừng khó khăn với bả. Bả cần anh lắng nghe hơn là tranh luận. Hãy khéo hơn ha...đồng cảm với anh Chuột.

• Like
Reactions: JerryMouse
Lơ Xe
20/1/17
2.104
100.630
113
Sài Gòn
nkl.am
Sao anh lại xoá post rồi :(
Với hoàn cảnh như vậy thì anh hãy yêu thương mẹ nhiều hơn, đừng khó khăn với bả. Bả cần anh lắng nghe hơn là tranh luận. Hãy khéo hơn ha...đồng cảm với anh Chuột.
vụ của a chụt ngoại với mẹ thì bé tí

chỉ sợ xung đột suy nghĩ những chuyện to hơn như về sức khoẻ, tài sản mới nhức đầu :)

• Like
Reactions: Nam_spkt1
Hạng B2
19/11/17
499
27.823
93
mềnh là cà rốt với ông già vì cái bóng của ổng quá lớn

nên từ nhỏ đã ko muốn đi theo nghề của ổng

nhưng giờ nghĩ lại, thấy có khi mình hợp với lĩnh vực đó hơn
Theo anh, khi bóng người cha quá lớn thì được nhiều hơn cho đứa con hay mất nhiều hơn?

Hạng B1
24/12/15
67
3.973
83
vụ của a chụt ngoại với mẹ thì bé tí

chỉ sợ xung đột suy nghĩ những chuyện to hơn như về sức khoẻ, tài sản mới nhức đầu :)
Mình nghĩ anh Chuột cũng tâm tư nên mới viết bài chia sẻ...mỗi người một hoàn cảnh, mình người ngoài nhiều khi thấy bé nhưng với anh Chuột là người kỹ tính, chỉn chu tới mức toàn mỹ nên những lợn cợn đó cứ lặp đi lặp lại mà không giải quyết được nên rất khó chịu.

• Like
Reactions: JerryMouse