Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
xxx có quyền lập BB, còn phạt hay k thì còn tùy nhé.

Nhưng những comment dưới đây chưa đúng hoàn toàn:
Hôm nay mình đi chơi lễ ở Suối Đá - Bà Rịa (xe máy) thì lúc nào ở Đồng Nai (cả đi lẫn về) đều có ít nhất 2 trạm, bắn rất rát nhưng không có vụ mà chạy 52/50 bị phạt đâu nhé, vì mình cũng chạy 52-53 qua mấy trạm bắn tốc độ đâu có bị kêu vô, chỉ ai chạy quất luôn 60 thì nó mới dí theo thôi. Nói chung hôm nay xe bị bắt quá trời ở khúc Nhơn Trạch - Đồng Nai (mình đi về bằng hướng phà Cát Lái).
Bạn cứ post cái hình biên bản lên rồi mình chiến thôi, chả có luật địa phương nào cho lập biên bản 52/50 cả.

Nói chung trên 50km/giờ là vi phạm rồi nhưng khung phạt trong NĐ71 khg có phạt quá tốc 5km/giờ.

CAGT có quyền lập biên bản, hẹn ngày kêu bác tài lên "giáo huấn" nhưng khg có quyền ra biên nản xử phạt nhe bác.

dạ bác bình tĩnh.. một số bác tài ko tham gia diễn đàn hoặc đâu phải ai cũng cứng như ae Os mình đâu.. đuổi bác chi tội bác :)
nghị định 171 ko có lỗi này đâu bác ơi.. bác không ghi ý kiến vô là nếu đúng ngày ..giờ.. dội csgt ..ko cung cấp hình ảnh, kết quả truy thu dc từ máy bắn tốc độ...ko đúng biển số xe và ko ra quết định xử phạt hành chính thì dội csgt... hoặc người lập biên bản.. trung quí... phải hoàn toàn chịu trách nhiệm chi phí 1ngày làm việc... ăn uống.. di lại hehehe thử koi sao:3dcuoi:

Luật mà có phân biệt vùng miền nữa sao bác? :3dandap:
Theo luật vi phạm như bác chỉ bị nhắc nhở nên khi bác lên theo ngày hẹn mà đem luật ra nói chuyện thì chúng sẽ có 2 cách đối phó với bác :
01) Theo luật trường hợp này chỉ nhắc nhở nên chúng tôi sẽ nhắc nhở anh ngay tại đội anh lấy giấy tờ và có thể đi về.Đây là một trong những chiêu hành dân của xxx.
02) Quái hơn nửa thì chúng ra cái biên bản bác không tuân thủ biển báo và vạch kẻ đường.Biển báo 50 nhưng bác chạy 52.
Túm lại cuối cùng dân đen chỉ có nước cắn lưỡi :) vì cái miệng nhà quan có gang có thép .

chờ BBVP của bác chủ nói tiếp.

Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
quá tốc độ , lập BB là đúng rồi, còn ra quyết định xử phạt như thế nào nữa.
Lập biên bản thì đúng nhưng quyết định xử phạt thì chắc là không vì không có mức phạt tương ứng.
Thường thì CSGT chẳng ai lập biên bản cho lỗi này cả trừ khi có chỉ thị của cấp trên.
Nếu khi đó mà nói chuyện mềm mỏng thì có thể bị nhắc nhở thôi.

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Lập biên bản thì đúng nhưng quyết định xử phạt thì chắc là không vì không có mức phạt tương ứng.
Thường thì CSGT chẳng ai lập biên bản cho lỗi này cả trừ khi có chỉ thị của cấp trên.
Nếu khi đó mà nói chuyện mềm mỏng thì có thể bị nhắc nhở thôi.
cũng k chắc đâu bác, nếu hết nạc mà vạc đến xương thì từ từ sẽ thành lỗi phổ biến đấy.

Hạng D
11/5/09
1.048
2.955
143
Hôm qua từ đà Lạt về cũng đi đường nàyt, thấy có 1 trạm bắt xe hơi và xe máy ngay rừng cao su, hay khúc cua KCN Dầu giây hạn chế 40km quá trời. Nhưng em đi tuân thủ theo bảng nên không bị gì.

Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
tới ngày bác lên,chắc ko ra được quyết định xử phạt đâu

Hạng B2
3/11/10
311
230
43
hôm qua bác nào đi Đà Lạt về theo hướng DT 769 chắc gặp trạm này, nằm cách ngã tư với QL51 chừng vài trăm mét..nhà e đi xe thuê ngoài. bác tài xuống "giải trình" nhưng ko dc bị lập BB, lúc đó trời tối, khá nhiều xe bị kêu lại. cái BB thì e ko có, vì tài xe thuê theo xe rùi. Em post lên đây để tham khảo ý kiến các bác để sau này nếu tự đi thì còn biết đường chiến ngay lúc đó.

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
hôm qua bác nào đi Đà Lạt về theo hướng DT 769 chắc gặp trạm này, nằm cách ngã tư với QL51 chừng vài trăm mét..nhà e đi xe thuê ngoài. bác tài xuống "giải trình" nhưng ko dc bị lập BB, lúc đó trời tối, khá nhiều xe bị kêu lại. cái BB thì e ko có, vì tài xe thuê theo xe rùi. Em post lên đây để tham khảo ý kiến các bác để sau này nếu tự đi thì còn biết đường chiến ngay lúc đó.
Vậy đây là trả lời đúng nhất theo e đến thời điểm này:
quá tốc độ, lập BB là đúng rồi, còn ra quyết định xử phạt như thế nào nữa.

• Like
Reactions: imanust
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Xxx không thuộc luật và không biết nghị định 171 của Bộ Công An :3dandap::3dthaytien::3dandap:

Hạng D
8/6/12
1.193
1.762
113
@ Bác chủ :
- Việc CSGT lập biên bản về hành vi vượt quá tốc độ như vậy là đúng theo quy định xử lý vi phạm hành chính trong lĩnh vực GT ---> không có việc xác định vượt quá tốc độ theo % gì cả, quá 1 km họ vẫn được quyền lập biên bản.
- Việc họ có xử phạt hay không thì tùy vào quan điểm của họ khi xử lý và đặc biệt nhất là nội dung được ghi trong biên bản VP chứ không phải không xử phạt được như một số bác đã nêu.

@ Bác Dawn : một số xxx đã bắt được bài của bác rồi ---> tuy nhiên nếu họ không thể hiện đúng nội dung đó trong biên bản VP thì cũng khó xử lý được.

• Like
Reactions: ntphuoc