Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
18/2/14
1
0
0
Chào các bác, mình cần sự tư vấn của các bác về những dự án chung cư này. Mình đi làm quận 1, cần mua nhà chung cư hoàn thiện trong năm nay, giá khoảng 1 tỷ (hoặc hơn 1 chút).

Các bác tư vấn giúp mình trong những dự án trên, dự án nào nên mua nhất. Mình đang phân vân 2 cái Homyland2 và Parcspring. Không biết nên chọn dự án nào! Thấy Parcspring gần hoàn thiện rồi nên mình rất muốn mua, tuy nhiên nhiều nguồn thông tin nói rằng nội thất của Homyland2 tốt hơn so với Parcspring. Theo các bác, mình nên chọn cái nào đây?

Còn về dự án 4s Riverside Linh Đông, mình thấy cũng tốt. Cả Lexington nữa, vị trí cũng rất tốt (mà chắc không rẻ đâu).
Các bác nào rành về chung cư, tư vấn giúp mình nhé. Xin cám ơn!!

Hạng C
14/7/10
916
96
28
SG
Chao bac, e khong fai sale nhe, e cung nhu bac la nguoi tim mua can ho va tat ca cac chung cu bac neu e deu da co nghien cuu va biet gia so bo, bac can thong tin ro hon thi call e. Chac chan e se co thong tin bo ich cho bac truoc khi cac anh sale rot mat vao tai a. Em cung xin noi truoc e la kts chu khong fai sale. Sr e post bang dien thoai nen khong bo dau duoc.

Tập Lái
2/3/14
2
0
1
Bac Minh co the noi ro hon cho moi nguoi tham khao khong, minh cung dang co nhu cau tim hieu de mua

Hạng B2
16/2/14
239
13
18
Sài Gòn xưa cũ
summertime_sadness nói:
Chào các bác, mình cần sự tư vấn của các bác về những dự án chung cư này. Mình đi làm quận 1, cần mua nhà chung cư hoàn thiện trong năm nay, giá khoảng 1 tỷ (hoặc hơn 1 chút).

Các bác tư vấn giúp mình trong những dự án trên, dự án nào nên mua nhất. Mình đang phân vân 2 cái Homyland2 và Parcspring. Không biết nên chọn dự án nào! Thấy Parcspring gần hoàn thiện rồi nên mình rất muốn mua, tuy nhiên nhiều nguồn thông tin nói rằng nội thất của Homyland2 tốt hơn so với Parcspring. Theo các bác, mình nên chọn cái nào đây?

Còn về dự án 4s Riverside Linh Đông, mình thấy cũng tốt. Cả Lexington nữa, vị trí cũng rất tốt (mà chắc không rẻ đâu).
Các bác nào rành về chung cư, tư vấn giúp mình nhé. Xin cám ơn!!
Với các căn hộ bác nêu trên thì 1 tỷ ko đủ, phải vay thêm ít nữa là ok.
Nếu bác muốn thông tin chi tiết hơn thì alo e....0935 85 25 25

Hạng B2
summertime_sadness nói:

Tầm giá tiền đó không mua được Parcspring hoặc Homyland 2, Lexington tại thời điểm hiện tại đâu bác. Đó là những dự án cụ thể giao nhà trong năm 2014, những dự án khác chưa giao nhà thì may ra.

Vài ý kiến chia sẽ cho bác tham khảo.

rs
Tập Lái
14/2/04
22
1
1
Vietnam
Mình cũng giống bác chủ thớt, đi làm ở quận 1 và có nhu cầu mua chung cư cỡ hơn 1 tỉ (có vay).
Mình tàu ngầm đọc OS lâu lắm rồi, đợt rồi quyết định đi xem cái The Eastern ở Q.9 thì thấy đường vào xa quá, hay do hôm đó mình đi bus phải vòng qua q.2 nên thấy xa ngút ngát, đi mãi không tới nơi, mà đường xung quanh thì đang làm, nghĩ đến đoạn nhỡ chiều tối muộn chạy xe máy về chắc xỉu. Có cảm giác khu The Eastern thì bị cô lập khỏi xung quanh.
Nhà thì nội thất rất ok, trừ việc là căn hộ không có ban công, căn 1 phòng ngủ thì có ban công ở phòng ngủ nhưng mình ko mua đc căn
1 pồhng ngủ, căn 2 và 3 thì có ban công bé tí để máy giặt nên nhìn chung là khá hộp.
Bể bơi bé. sân chơi chung nhỏ. view những căn nhìn xuống sân chơi khá là tù túng.

Giờ mình đang lăn tăn, chắc trong tuần đi xem cái Parcspring và homyland 2, nhưng nghe nói là các căn này giờ đã hết lầu thấp, còn toàn lầu cao. Trên quảng cáo nói là 1,1 tỷ 1 căn (Parcspring) nhưng thực châst cứ phải cộng thêm 200 triệu nữa.

Các bác có thông tin xin chia sẻ thêm, mình đang có nhu cầu nhà ở khá gấp vì căn mình thuê trên q.1 hiện giờ sắp phải trả.

rs
Tập Lái
14/2/04
22
1
1
Vietnam
Q.9 có cái ehome2, các bác thấy thế nào ạ? Mình thấy giá rẻ, trên mạng đang rao đầy 64m2 (hơi nhỏ so với nhu cầu của mình) giá có 800 triệu, ko biết chất lượng sống như nào.
Bác nào ở rồi cho mình xinyskieesn vì mìnhcos tìm trên OS rồi mà ko thấy.

Hạng B2
16/2/14
239
13
18
Sài Gòn xưa cũ
rs nói:
Mình cũng giống bác chủ thớt, đi làm ở quận 1 và có nhu cầu mua chung cư cỡ hơn 1 tỉ (có vay).
Mình tàu ngầm đọc OS lâu lắm rồi, đợt rồi quyết định đi xem cái The Eastern ở Q.9 thì thấy đường vào xa quá, hay do hôm đó mình đi bus phải vòng qua q.2 nên thấy xa ngút ngát, đi mãi không tới nơi, mà đường xung quanh thì đang làm, nghĩ đến đoạn nhỡ chiều tối muộn chạy xe máy về chắc xỉu. Có cảm giác khu The Eastern thì bị cô lập khỏi xung quanh.
Nhà thì nội thất rất ok, trừ việc là căn hộ không có ban công, căn 1 phòng ngủ thì có ban công ở phòng ngủ nhưng mình ko mua đc căn
1 pồhng ngủ, căn 2 và 3 thì có ban công bé tí để máy giặt nên nhìn chung là khá hộp.
Bể bơi bé. sân chơi chung nhỏ. view những căn nhìn xuống sân chơi khá là tù túng.

Giờ mình đang lăn tăn, chắc trong tuần đi xem cái Parcspring và homyland 2, nhưng nghe nói là các căn này giờ đã hết lầu thấp, còn toàn lầu cao. Trên quảng cáo nói là 1,1 tỷ 1 căn (Parcspring) nhưng thực châst cứ phải cộng thêm 200 triệu nữa.

Các bác có thông tin xin chia sẻ thêm, mình đang có nhu cầu nhà ở khá gấp vì căn mình thuê trên q.1 hiện giờ sắp phải trả.
the Eastern dân cư còn ít, heo hút, khoảng 4 năm nữa mới có dân cư đông, đường xá mới xong.Nếu vợ con nữa thì đi bữa tối hơi nguy...Parcs với Homy thì gần khu dân cư, em thấy cũng ok, chỉ sợ hết căn phù hợp với bác thôi.
Bác mà ráng dc khoảng 1,5 tỏi thì qua khu q7 kiếm 1 căn dc hơn đó.
Lăn tăn gì nữa thì bác alo e 0935 85 25 25

Hạng B2
16/2/14
239
13
18
Sài Gòn xưa cũ
rs nói:
Q.9 có cái ehome2, các bác thấy thế nào ạ? Mình thấy giá rẻ, trên mạng đang rao đầy 64m2 (hơi nhỏ so với nhu cầu của mình) giá có 800 triệu, ko biết chất lượng sống như nào.
Bác nào ở rồi cho mình xinyskieesn vì mìnhcos tìm trên OS rồi mà ko thấy.
Em đọc thấy thông tin này, bác tham khảo đi
http://www.cand.com.vn/vi...aoc/2012/4/169592.cand

Status
Không mở trả lời sau này.