Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Phần mềm tiện ích này rất hay đó các bác, tận dụng chiếc smartphone sẵn có để liên lạc không biên giới... Tuy nhiên cũng do có một số hạn chế như phải có nguồn mạng 3G liên tục (hao pin), âm thanh to nhỏ (rõ ràng) tùy thuộc thiết bị, thao tác ko thoải mái lắm do phải vừa cúi nhìn màn hình để chạm khi nói... À, PM tiện ích này hay cái nữa là còn có thể nghe lại các trao đổi trước đó nếu lỡ ko nghe kịp... Nên kiếm mua cái holder gắn điện thoại smart lên vô lăng luôn thì tiện nhất và thêm an toàn... Trang bị tai nghe để nghe rõ hơn hoặc xe nào có hệ thống bluetooth thì kết nối nghe ra loa của xe luôn, bao rõ... Xe nào có bộ màn hình unit android càng tốt, cài zello lên đó luôn (được không ta?)...

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Dùng loại nào cũng có cái hay cái dở
Bộ đàm chủ động khi đi đoàn, hội thường xuyên, dể dùng, nhất là khi vào rừng hay vùng xa thành phố.
Zello khi anh em mới hẹn nhau cùng đi chung tuyến, không giới hạn khoảng cách nhưng không bảo đảm thông tin luôn thông suốt.
Nhớ đầu năm và Tết 2015 kênh OS QL20 rất đông vui sau lúc bác ngọt phát động phong trào, nhưng từ từ vắng dần, và đến giờ em chỉ còn dùng bộ đàm UHF/VHF cho tiện.

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Dùng loại nào cũng có cái hay cái dở
Bộ đàm chủ động khi đi đoàn, hội thường xuyên, dể dùng, nhất là khi vào rừng hay vùng xa thành phố.
Zello khi anh em mới hẹn nhau cùng đi chung tuyến, không giới hạn khoảng cách nhưng không bảo đảm thông tin luôn thông suốt.
Nhớ đầu năm và Tết 2015 kênh OS QL20 rất đông vui sau lúc bác ngọt phát động phong trào, nhưng từ từ vắng dần, và đến giờ em chỉ còn dùng bộ đàm UHF/VHF cho tiện.
Bác Ngọt lúc này hô biến đi đâu mất tiêu luôn rồi Bác 6 ơi, không thấy xuất hiện trên DIễn Đàn TĐTL nữa.

• Like
Reactions: Hcivic