Hạng B2
20/5/07
330
1.062
93
Chào các bác. Đầu tuần em (ở Sài gòn) cho mấy đứa nhỏ đi chơi Hồ tràm - Vũng tàu chơi. Đường đi Saigon - Hồ tràm thì em đã đi rồi nên Ok. Đường từ Hồ tràm về Vũng tàu chưa đi bao giờ. Hỏi Mr Google thì có 2 hướng:
1. Đi ngược lại Thị xã Bà rịa - đến Vũng tàu.
2. Đi từ Hồ tràm qua Phước Hải - Long hải - Cầu Cửa lấp - Vũng tàu (Em chưa đi bao giờ),
Khoảng cách 2 tuyến đường xêm xêm nhau, các bác cho em hỏi đi theo tuyến số 2 đường xá có dễ đi không? Cần chú ý gì ạ.
Cám ơn các bác.

• Like
Reactions: jolietruong2009
Hạng B2
4/5/07
189
233
43
Theo mình bác đi hướng số 1. Đi TL44B ra QL51 ra Bà rịa rồi về Vtau.
Đi thì tuân thủ đúng tốc mà đi thôi, CSGT VTau bắn công khai, ko núp lùm nên mình đi đúng chả sợ gì cả
Nếu đi hương số 2 thì về đi đuong 36 từ đèo Nước ngọt, ko nên đi đuong dọc Long Hải, đông dân cư lắm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Chào các bác. Đầu tuần em (ở Sài gòn) cho mấy đứa nhỏ đi chơi Hồ tràm - Vũng tàu chơi. Đường đi Saigon - Hồ tràm thì em đã đi rồi nên Ok. Đường từ Hồ tràm về Vũng tàu chưa đi bao giờ. Hỏi Mr Google thì có 2 hướng:
1. Đi ngược lại Thị xã Bà rịa - đến Vũng tàu.
2. Đi từ Hồ tràm qua Phước Hải - Long hải - Cầu Cửa lấp - Vũng tàu (Em chưa đi bao giờ),
Khoảng cách 2 tuyến đường xêm xêm nhau, các bác cho em hỏi đi theo tuyến số 2 đường xá có dễ đi không? Cần chú ý gì ạ.
Cám ơn các bác.
Em mới đi từ Hồ cốc về VT theo đường ven biển là 75km, xe hơn đường QL55 thì phải, nhưng đường ven biển dễ đi hơn, cũng ko có xxx

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Hai đoạn khoảng cách tương tự nhau, tôi cũng vừa đi từ VT qua Long Hải theo đường số 2, khi đi qua địa phận LH thì đường nhỏ, đông người, quẹo rẽ nhiều, bác đi đường 1 dễ đi hơn.

Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
Đi tuyến số 2 đi bác, nhưng qua đèo Nước Ngọt rồi chạy thẳng đường 36, không đi qua Long Hải. Nếu bác chưa quen thì đi đến giáo xứ Hải Lâm rồi rẽ trái.
Đường này em đi hoài, chưa gặp xxx bao giờ nhưng bác cứ đúng tốc độ mà đi. Đường dễ đi.

• Like
Reactions: Nam BK
Hạng B2
20/5/07
330
1.062
93
Cám ơn các bác, định đi thử tuyến só 2 cho biết nhưng có tụi nhỏ nên chắc đi tuyến số 1 cho dễ vậy.

Tập Lái
19/7/14
2
0
1
42
Xin chào các bác,
Mình là thành viên mới của Dien dàn, mình sap lam 1 chuyen Ho Tram de chay Roda con Altis, xin cac bac chi duong dum minh tu An Phu AN Khánh Quan 2- Hoa Tram Beach với nhé. Xin cảm ơn các bác rat nhieu

Hạng C
7/12/10
530
20
28
Cám ơn các bác, định đi thử tuyến só 2 cho biết nhưng có tụi nhỏ nên chắc đi tuyến số 1 cho dễ vậy.
tuyến số 1 khoảng 70 km (từ HT ra BR 35km và từ BR đến VT cũng cỡ đó)
tuyến số 2 khoảng 46 km

tuyến số 2 đường vắng, dễ đi chứ không khó lắm. Đoạn qua Long Hải có đường tránh song song với đường cũ, tốc độ 60 km/h nên đi nhanh hơn, tiết kiệm hơn

• Like
Reactions: goal1512
Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
Xin chào các bác,
Mình là thành viên mới của Dien dàn, mình sap lam 1 chuyen Ho Tram de chay Roda con Altis, xin cac bac chi duong dum minh tu An Phu AN Khánh Quan 2- Hoa Tram Beach với nhé. Xin cảm ơn các bác rat nhieu

Từ Q2 thì bác đi ra cao tốc LT-DG. Đường đi thì chắc bác biết rồi.
Ra khỏi cao tốc thì rẽ phải ra QL51, cứ thế thẳng tiến cho đến khi gặp cổng chào thành phố Bà Rịa.
Rẽ vào cổng chào cứ đi thẳng hoài (đường CMT8), qua khỏi Long Điền thì theo tỉnh lộ 44B.
Bác tham khảo link
https://www.google.com/maps/dir/cao...e850743!2m2!1d107.398189!2d10.46945!3e0?hl=en

Hạng D
2/9/12
1.060
22.323
113
Sài Gòn
Đi tuyến số 2 đi bác, nhưng qua đèo Nước Ngọt rồi chạy thẳng đường 36, không đi qua Long Hải. Nếu bác chưa quen thì đi đến giáo xứ Hải Lâm rồi rẽ trái.
Đường này em đi hoài, chưa gặp xxx bao giờ nhưng bác cứ đúng tốc độ mà đi. Đường dễ đi.

E về dưới hoài này, thuộc như lòng bàn...chân, hihi.

Bác chủ nên đi theo kiểu 2 cho nó mới lạ, hấp dẫn mà lại gần. Đã ôm vô lăng ai chẳng muốn khám phá và trải nghiệm thêm những cung đường mới, mà cung này thì hiền khô hà. Thời buổi này Vmap, V mồm đầy, 5s là r thui...

• Like
Reactions: Car+