Thảo Luận Chung Đường đi Vĩnh Long

Hạng C
20/4/14
838
515
93
Chủ nhật này em đi Vĩnh Long. Các bác cho hỏi tình hình đường xá, tốc độ cho phép, các lưu ý ...
em đi lần đầu, chưa có kinh nghiệm. Các bác chỉ giùm

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Bác nghiên cứu đường xá qua clip này nhé, đến cầu Mỹ Thuận là coi như đến Vĩnh Long. Chỉ chú ý khi đổ hết dốc cầu MT thì theo hướng bên trái vào VL, gặp bảng nội thị thì nhớ tuân thủ tốc độ 50kmh, rất dễ bị bắn tốc độ đoạn này.

• Like
Reactions: vnc281 and chuotchu
Hạng B2
27/11/13
415
50
28
Nếu bác đi từ Hà Nội thì em chỉ bác nhé:Bác mua vé máy bay bay từ Nội Bài vào Tân Sơn Nhất,sau đó bác bắt taxi về bến xe miền Tây và mua vé xe về Vĩnh Long thôi(em đùa chút):3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:
P/s:Bác phải nói bác đi từ đâu thì ae mới tư vấn cho bác được chứ.

Hạng C
20/4/14
838
515
93
Bác nghiên cứu đường xá qua clip này nhé, đến cầu Mỹ Thuận là coi như đến Vĩnh Long. Chỉ chú ý khi đổ hết dốc cầu MT thì theo hướng bên trái vào VL, gặp bảng nội thị thì nhớ tuân thủ tốc độ 50kmh, rất dễ bị bắn tốc độ đoạn này.
Cảm ơn bác em sẽ nghiên cứu kỹ. Em luôn tuân thủ tốc độ khi đi đường lạ

Hạng C
20/4/14
838
515
93
Nếu bác đi từ Hà Nội thì em chỉ bác nhé:Bác mua vé máy bay bay từ Nội Bài vào Tân Sơn Nhất,sau đó bác bắt taxi về bến xe miền Tây và mua vé xe về Vĩnh Long thôi(em đùa chút):3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:
Em đi từ SG bác ạ
cảm ơn bác

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Bác cũng chú ý một số điểm có gắn camera cố định trên tuyến này trong clip nhé.

• Like
Reactions: chuotchu
Hạng B2
29/10/10
448
65
28

Nếu đi từ Hà Nội thì bay thẳng vô Cần Thơ tiện hơn, vì từ Cần Thơ qua Vĩnh Long chỉ khoảng 30km thôi (cộng thêm sân bay về Cần Thơ khoảng 8 km nữa).

Hạng D
5/6/13
1.119
1.201
113
Nếu bác đi từ SG về VL thì vô tư như ngan đi. Có mấy điểm bác nên chú ý xxx thế này:

1. Vô vòng xoay chỗ đường dẫn vào cao tốc nhớ bật xi nhan kẻo xxx xin đểu, mà nếu lỡ quên mà bị xxx gặp thì bác cũng cứ cãi tới cho e là bác có mở, lỗi này hơi khó bắt
2. Có nhiều đoạn có biển 411 lane ngoài cùng vừa đi thẳng vừa rẽ trái nhưng bác dừng chờ đèn đỏ để đi thẳng thì xxx vẫn kêu vào, nhiều bác ở tỉnh hay bị mất bánh mì chỗ này. Đã có mấy bài chống xxx đoạn này của bác Hà và các bác khác, bác vo forum xem nhé, để nếu có bị thì biết đường, còn nếu bác sợ lôi thôi thì cứ lane 2 đi thẳng mà chạy.
3. Vào cao tốc thì cứ 100 mà phọt nhé, lâu lâu gặp mấy chú bị điên, chạy 80-85 mà vào lane 100, xin vượt ko cho nên hơi ức chế. Hết cao tốc ra đến ngã 3 TL thì cứ 80 chạy ( xe con chạy được 2 lane)
4. Đến ngã 3 TL trở đi thì bác cứ chú ý bảng nội thị và đẩy 50 - 80 thôi, có vài chỗ đường cong thì 60, mấy chỗ đường cong thì có camera quay lấn lane này nọ nhé. chú ý đoạn TG xe con chỉ đi lane ngoài nhé, bác vô lane xe tải - xe khách bị lượm bánh mỳ gắng chịu :D
5. Qua Vình Long đường ngon như trái bòn bon, cứ 80 nhấn, có đôi chỗ 50, chú ý biển báo chứ ko biết sao chỉ bác cụ thể được.

Chúc bác lái xe an toàn và vui vẻ

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
Chủ nhật này em đi Vĩnh Long. Các bác cho hỏi tình hình đường xá, tốc độ cho phép, các lưu ý ...
em đi lần đầu, chưa có kinh nghiệm. Các bác chỉ giùm
bác đi VL sẽ có 1 đoạn qua Tiền Giang quê em và em có những kinh nghiệm sau: ra khỏi cao tốc gặp bùng binh, bác rẽ phải đi tới khi nào gặp đèn xanh đèn đỏ - ngã 4 Đồng Tâm - rẽ phải tiếp sẽ tránh đc nội ô Mỹ Tho, không lo hạn chế tốc độ nữa (đi vòng qua Trung Lương xa), từ ngã tư ĐT đi 1 lát bác chú ý đoạn đường qua thị trấn Cai Lậy nhé, bắn tốc độ rất rát ô tô cho 50, sau đó là ngã 4 Cái Bè (trc đây là ngã 3, mới mở rộng thành 4) hạn chế 60
nếu bác không đi cao tốc thì chú ý thêm thị trấn Tân Hiệp, bắn tỉa cũng dữ lắm, nếu đi cao tốc sẽ ko qua đây

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: chuotchu and iboss
HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Bác đi chú ý cao tốc SG-TL đã gắn camera, trên QL1 đoạn qua TG có vài vị trí qua cầu vẫn còn biển báo 40 km/h. Nói chung đi Miền Tây đỡ ức chế hơn Miền Đông rất nhiều