Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
18/2/08
211
82
28
HCM
vietnaminsider.vn
Mỗi khi ra đường gặp bác nào có otosaigon.com em cảm thấy cứ như gặp người quen ấy. Nhất là ở ngoài SG, mỗi dịp đi nghỉ cùng gia đình.Nếu đậu gần nhau em ra làm quen liền.

Hạng B2
12/2/12
313
254
63
32
lô cốt HCM
E thì suy nghĩ vầy các bác xem có đúng không:
OSer tràn đầy tinh thần nghĩa hiệp kiểu Lục Vân Tiên "Giữa đàng thấy chuyện bất bình" không tha" nên khi nghe bác chủ 51 lấp lửng "ngưỡng mộ" muốn tìm bác 64 thì OSer đã chuẩn bị sẵn:
1. Hỏi cung bác chủ 51: bị gì (what), ở đâu (where), khi nào (when), thằng nào hại (who), tại sao (why) và như thế nào (how).
2. Vũ khí từ võ mồm đến đá để chuẩn bị tổng tấn công bác 64 (kẻ thù của bác chủ 51 theo trí tưởng tượng phong phú của OSer).

Sau khi vở lẽ ra thì cả thớt cùng ... cười! Tính ra cũng vài ngàn thang thuốc bổ ấy nhỉ?
Bác này chắc làm chuyên gia đánh giá ISO nè...4W ghê thiệt :3dnon:

Hạng C
5/9/13
689
156
43
Có cả chuyện có thật em từng chứng kiến cách đây hơn 10 năm lúc ngồi uống cafe gần cầu Bông nè. Một thằng dỡ hơi rãnh việc đứng trên cầu nhìn chăm chăm xuống, chỉ trỏ gì đó (tại nó mát mát mà) rồi lầm bầm. Vài bác xe ôm, ba gác rãnh việc gần đó tưởng có gì dưới cầu nên chạy lại nhìn, kéo theo vài anh chạy 2B qua cầu cũng ghé lại nhìn. Sau 10 phút thì bắt đầu kẹt xe. Mắc cười nhất là cái thằng dỡ hơi ban đầu đã bỏ đi rồi nhưng thấy xôm tụ quá cũng quay lại chen chân mà nhìn coi có gì không :D
Sao bác không ví như vụ cầu Xóm Chỉ năm xưa cho nó ly kỳ hơn? Viết hai năm chưa hết chuyện luôn á...

Hạng B2
23/11/13
141
29
28
42
TPHCM
Mấy ngày quay lại xem thớt này mới phát hiện, có nhiều Bác còn rảnh hơn mình nữa:3dcuoi:

Status
Không mở trả lời sau này.