Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
6/4/11
967
33
28
20
Kính thưa các bác
Tình hình ngày 29/7 này e khởi công xây nhà nhưng đến nay chưa biết tìm đơn vị nào ép cọc ly tâm và xây dựng uy tín để giao công trình cả đời có 1 của em.
Hiên tại e đã lh bên Hưng Long Phước để mua cọc (220k/md) và công ép là 55k/md. Đơn vị thi công xây dựng là cty ngôi nhà xinh vơi giá thô la 2.900k/m2 bao công hoàn thiện nhưng ko bao gồm vâtl tư phụ hoàn thiên.
Nội thất e tự mua còn cửa nhựa, tủ giường gỗ, cửa cuốn ... Thì cũng đang tìm
Nói chung là e đang rất lăn tăn ko biết sự lựa chọn của e có đáng tin cậy hay không, do đó mong các bác tư vấn giúp em cac vấn đề:
- ép coc
- xây dựng
- hoàn thiện

Nếu bác nào có thể làm giúp em với chất lượng tương đối tốt va độ tin cậy cao thì em sẵn sàng giao.

Thông tin bổ sung: dt xd 4x18,5, dtsd : 300m2

Xin chân thành cảm ơn các bác
Nếu có thông tin các bác Vui lòng email giúp em: [email protected] hoăc đt 0903004543. Đưng pm cho e theo email của diễn đàn vì bác Lơ ko cho e có chức năng này.

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/10/09
2.220
19
38
HCM
Re:Em cần ép cọc ly tâm và xây nha Gấp

Bác mua cọc HLP của chị Mai là ok về chất lượng cọc rồi.
Còn quan tâm đến việc thi công cọc em có mấy ý này:
1. Chọn máy ép có năng lực >1,5 lực ép max của cọc theo thiết kế
2. Cọc phải được ép >=1,5 đến 2 lần sức chịu tải của cọc theo thiết kế
Nên ép trước 01 cọc thỏa mãn lực ép thiết kế quy định rồi mới quyết định tổ hợp để gọi cọc

Hạng C
6/4/11
967
33
28
20

Freeway sonata nói:
Bác mua cọc HLP của chị Mai là ok về chất lượng cọc rồi.
Còn quan tâm đến việc thi công cọc em có mấy ý này:
1. Chọn máy ép có năng lực >1,5 lực ép max của cọc theo thiết kế
2. Cọc phải được ép >=1,5 đến 2 lần sức chịu tải của cọc theo thiết kế
Nên ép trước 01 cọc thỏa mãn lực ép thiết kế quy định rồi mới quyết định tổ hợp để gọi cọc

Cám ơn bác nhiều.
Mục 1&2 thì nói thiệt em không hiểu lắm. Bác có thể nói rõ hơn dùm em cách nào để biết được điều này.
Còn việc ép cọc mẫu thì em có nghe nói.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113

Sao ko giao luôn cho thầu phần cọc này bác? như vậy trách nhiêm giao về 1 mối hay hơn
Giá 2tr9 thì cũng hợp lý rồi, ko bao gồm vật tư phụ hoàn thiện thì cũng nêu ví dụ cụ thể hơn.
Nếu được thì nên giao hết cho thầu, bóc dự toán đàng hoàng. Sau đó mình có thể đi mua, chọn lựa thiết bị, gạch men...theo ý mình, cứ căn cứ theo dự toán khấu trừ nhau.

Hạng C
6/4/11
967
33
28
20

@NNX: ý bác là giao hết cho thầu từ A đến Z, còn nếu thay đổi TB hoàn thiện thì +/- chênh lệch?

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113

knguyenvo nói:
@NNX: ý bác là giao hết cho thầu từ A đến Z, còn nếu thay đổi TB hoàn thiện thì +/- chênh lệch?
Trong phần dự toán có thống kê tất cả các hạng mục rất chi tiết nhé bác, chẳng hạn như
1. Bồn cầu giá 5tr/cái, số lượng bao nhiêu cái
2. Cửa phòng 2tr/m2, gổ căm xe
.....Sau đó bác cứ tiến hành theo đó, bác muốn mua hay chọn gì thì trên cái giá đã thống nhất, nếu bác mua bồn cầu cũng 5tr/ cái thì thôi, còn mua nhiều hay ít hơn thì khấu trừ lại. Tất cả phần hoàn thiện vẫn chọn theo ý bác được

Hạng C
31/3/11
563
24.499
93
0948363683

chúc bác tìm dc thầu như ý
trang trí nội thất cần giấy & sàn gỗ CN thì ới e nha

Hạng B1
31/5/12
66
2
8
Tp. HCM

ngoinhaxanh nói:
knguyenvo nói:
Trong phần dự toán có thống kê tất cả các hạng mục rất chi tiết nhé bác, chẳng hạn như
1. Bồn cầu giá 5tr/cái, số lượng bao nhiêu cái
2. Cửa phòng 2tr/m2, gổ căm xe
.....Sau đó bác cứ tiến hành theo đó, bác muốn mua hay chọn gì thì trên cái giá đã thống nhất, nếu bác mua bồn cầu cũng 5tr/ cái thì thôi, còn mua nhiều hay ít hơn thì khấu trừ lại. Tất cả phần hoàn thiện vẫn chọn theo ý bác được
Theo cach nay la ok do bac.
Ma bac da chon thau roi con lan tan tim thau khac? -> lam thi tin nhau.
Hay chi lan tan viec chon vat lieu hoan thien thoi? -> co thiet ke ma, dua theo do ma chon thoi.

Hạng D
25/9/09
1.359
27
48
52
Q2, TpHCM

Bac chu can Dien, Nuoc goi minh nha
Xin loi khong go dau duoc

Hạng C
6/4/11
967
33
28
20

@hnxuan: em chưa ký hd bác ui. Nếu có bác nào có thể cho em giá tốt, B.hành, và công trình tham khảo thì thay đổi cũng kịp
@richman84: hình như giá bác chưa tốt lắm. Mail cho e giá tốt nha.
@nnx: tks bác, e sẽ tham khảo xem họ lên dự toán thế nào, kèm theo mã hàng lúc đó chọn chăc cũng kịp.

Status
Không mở trả lời sau này.