Status
Không mở trả lời sau này.
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.411
113
Re:Em cần ép cọc ly tâm và xây nha Gấp

hiep luc nói:
knguyenvo nói:
Các bác cho e hỏi thêm cách tính dien tích sàn xd như thế nào là đúng vì hiên tại có nhiêu đơn vị báo giá dien tích sàn xd khác nhau, chủ yếu khác nhau tầng trệt, cách tianh như sau:
A/ 4 x 18,5 x 1,3 bao gồm luôn phần móng và đổ bê tông sàn tầng trệt; hoặc
B/ 4 x 18,5 x 1,5 bao gồm luôn phần móng và đổ bê tông sàn tầng trệt; hoặc
C/ 4 x 18,5 + chi phí vật tư + nhân công phần đổ sàn tầng trệt.

E đang rối không biết cách tính chuẩn là như thế nào, mỗi cách tính ra 1 diện tích khác nhau, chênh lệch gần 100tr.

Các bác giúp e với !!!

Ví dụ nhà bác xây 1 trệt 3 lầu thì Thường là
(4 x 18,5 x 4) + (móng: 4 x 18,5 x 0,3) + (sân thượng: 4 x 18,5 x 0,5)
Cũng có nhà thầu không tính phần móng nhưng đơn giá sẽ cao hơn chút
Sai chổ này, sân thượng mà mái che cầu thang vẩn tính hệ số 1, phải có bản vẽ mới chuẩn được. Ép cọc thì nền trệt phải đổ btong rồi, trước sau gì cũng tính nên tính trước cho xong.
Bác chủ từ từ thôi, coi chừng vấp ngã.

Last edited by a moderator:
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.411
113

tranvietanhtuan nói:
cụ chủ thớt alô ngoinhaxanh đi, chịu khó bao ổng ly cafe..bắp rang đểu tư vấn hết mình xem sao đã.
Thầu có giao hay không hậu xét.
Bắp rang đểu tư vấn đểu:D.

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com

ngoinhaxanh nói:
Sai chổ này, sân thượng mà mái che cầu thang vẩn tính hệ số 1, phải có bản vẽ mới chuẩn được. Ép cọc thì nền trệt phải đổ btong rồi, trước sau gì cũng tính nên tính trước cho xong.
Bác chủ từ từ thôi, coi chừng vấp ngã.
Hơn nhau cái này nè.
Thầu vườn giá rẻ nó đầm đá càn hồ non xong 3 năm sau là nền trệt như cái chảo. :D

Hạng C
6/4/11
967
33
28
20

Cám ơn các bác đã tư vấn rất nhiệt tinh. Cafe thì các bác yên tâm e chỉ mời cafe nguyên chất, ko có cafe đểu đâu ạ.
Vè sàn tầng trệt e vẫn chủ trương đổ bê tông, nhưng sao các nhà thầu lại khác nhau về cách tính? Thực sự e ko hiểu??:mad::mad::mad:

Bác nào giúp cho e c.thức tính chuẩn nhất và e có thể phản biện đc khi thương lượng vơii đv thi công

knguyenvo nói:
Các bác cho e hỏi thêm cách tính dien tích sàn xd như thế nào là đúng vì hiên tại có nhiêu đơn vị báo giá dien tích sàn xd khác nhau, chủ yếu khác nhau tầng trệt, cách tianh như sau:
A/ 4 x 18,5 x 1,3 bao gồm luôn phần móng và đổ bê tông sàn tầng trệt; hoặc
B/ 4 x 18,5 x 1,5 bao gồm luôn phần móng và đổ bê tông sàn tầng trệt; hoặc
C/ 4 x 18,5 + chi phí vật tư + nhân công phần đổ sàn tầng trệt.

E đang rối không biết cách tính chuẩn là như thế nào, mỗi cách tính ra 1 diện tích khác nhau, chênh lệch gần 100tr.

Các bác giúp e với !!!
A, B là cách tính kinh nghiệm thôi, theo em C mới là cách tính tốt hơn bác ạ.

Tập Lái
28/5/12
3
0
0
HCM
3pg.vn

@knguyenvo: Hiện em đang sở hữu phần mềm chứa công thức tính giá thi công nhà ở. Em đảm bảo giá không vượt quá kết quả tính trong công thức này. Vì trên 4rum không chèn link web được nên nếu bác muốn test thì alo em gửi link qua email
090 72 79 006

Hạng C
6/4/11
967
33
28
20

Có bác nào tư vấn giúp e chon tổ hơp cọc sao cho tiết kiệm nhất ạ. Chiều sâu dự kiến từ 17-21m, e ép coc ly tâm.
Tình hình rất khẩn cấp ạ.
Cám ơn các bác

Tập Lái
29/7/12
0
0
0

3parch nói:
@knguyenvo: Hiện em đang sở hữu phần mềm chứa công thức tính giá thi công nhà ở. Em đảm bảo giá không vượt quá kết quả tính trong công thức này. Vì trên 4rum không chèn link web được nên nếu bác muốn test thì alo em gửi link qua email
090 72 79 006
@parch, Bác cho em xin link với, em đang chuẩn bị xây dựng tháng 6 Al này và đang gấp rút làm việc với thầu. email của em là [email protected]. Cảm ơn bác nhiều

Hạng B2
11/12/07
405
12.153
93

http://www.cucgiamdinh.gov.vn/index.php/tinh-hinh-cht-lung/tinh-hinh-cht-lung-cong-trinh/s-c-cong-trinh-xay-dng/946-s%E1%BA%ADp-nh%C3%A0-3-t%E1%BA%A7ng-%C4%91ang-x%C3%A2y,-11-ng%C6%B0%E1%BB%9Di-b%E1%BB%8B-th%C6%B0%C6%A1ng

Sập nhà do nền móng không đảm bảo
Các Bác cho em hỏi: Đất cần giờ rất yếu, không đóng cọc mà đóng cừ tràm có đảm bảo cho nhà 8x20m 3 tấm hay ko? đóng bao nhiêu cây là đủ? Chi phí đóng cừ tràm rẻ hơn đóng cọc bê tông khoảng bao nhiêu? Ths

Hạng C
6/4/11
967
33
28
20

Cám ơn bác 3parch nhiều, tuy nhiên e sợ e ko sử dụng được PM này. E mù tin học lắm.
Nếu đc bác pm cho e qua email [email protected] nhé.

BigRich nói:
3parch nói:
090 72 79 006
@parch, Bác cho em xin link với, em đang chuẩn bị xây dựng tháng 6 Al này và đang gấp rút làm việc với thầu. email của em là [email protected]. Cảm ơn bác nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.