Hạng D
4/7/13
1.555
6.195
133
Sài Gòn
LamAnhTSP nói:
Đăng kiểm Huỳnh Tấn Phát Q7 đông không Bác? Em chuẩn bị đi đang kiểm lại vì mới đổi BS mặc dù mới đăng kiểm hôm 27 tết vừa rồi. ( ko biết là chỉ đổi lại giấy hay phải đăng kiểm lại?)

Đông, nhiều xe tải, phải tới thật sớm
Mà sao đổi biển lại phải đăng kiểm? có số khung số máy trên giấy ĐK là được rồi.

Hạng C
19/1/14
708
459
63
46
Neversad nói:
LamAnhTSP nói:
Đăng kiểm Huỳnh Tấn Phát Q7 đông không Bác? Em chuẩn bị đi đang kiểm lại vì mới đổi BS mặc dù mới đăng kiểm hôm 27 tết vừa rồi. ( ko biết là chỉ đổi lại giấy hay phải đăng kiểm lại?)

Mà sao đổi biển lại phải đăng kiểm? có số khung số máy trên giấy ĐK là được rồi.

E sang tên đổi chủ, số cũ 4 số sang 5 số nên phải đổi sổ bác ah. Chắc phải đi sớm như bác nói. Thanks bác.

Hạng D
4/7/13
1.555
6.195
133
Sài Gòn
LamAnhTSP nói:
Neversad nói:
LamAnhTSP nói:

E sang tên đổi chủ, số cũ 4 số sang 5 số nên phải đổi sổ bác ah. Chắc phải đi sớm như bác nói. Thanks bác.

Thay đổi biển số xe chỉ là thay đổi hành chính</h1>19/04/2011 05:18 (GMT + 7)

TT - Trước đây xe tôi đăng ký biển bốn số, nay tôi đổi sang biển năm số. Tại thời điểm đổi đăng ký biển số, thời hạn đăng kiểm của xe vẫn còn (đến 28-7-2012). Theo quy định, tôi có phải đến cơ quan đăng kiểm để điều chỉnh biển số xe trong sổ và tem kiểm định cho trùng khớp với biển số thực tế không? Thực tế cho thấy có trường hợp bị cảnh sát giao thông lập biên bản vi phạm khi xe lưu thông trên đường mà biển số đăng ký mới (năm số) không trùng khớp với biển số xe đã đăng ký trong sổ kiểm định (bốn số).

Ông Ngô Ngọc Sơn (phó phòng kiểm định xe cơ giới, Cục Đăng kiểm VN khu vực phía Nam) trả lời:

- Việc thay đổi biển số xe từ bốn số sang năm số chỉ là thay đổi hành chính (các thông số kỹ thuật khác vẫn giữ nguyên) nên chủ xe không cần đưa xe đi kiểm định nếu còn hạn lưu hành. Khi hết hạn trong giấy chứng nhận an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường, chủ xe mới cần đưa xe đi kiểm định để thay đổi biển số xe trong sổ và tem kiểm định.

Trung tá Trần Thanh Trà (phó Phòng cảnh sát giao thông đường bộ Công an TP.HCM) cho biết nghị định 34 xử phạt hành chính về lĩnh vực giao thông không có quy định nào xử phạt đối với trường hợp trên. Trường hợp cảnh sát giao thông lập biên bản vi phạm như nói trên là sai. Tài xế, chủ xe có thể đến đơn vị đã ra biên bản xử phạt để khiếu nại.

HOÀNG KHƯƠNG ghi

Hạng B2
16/12/10
487
56
28
Bình Dương
Em đăng kiểm ở BD. Chẳng phải để tiền, mà cb củng chẳng xin xỏ j. Nhưng rất lịch sự nha bác.
Bác cứ chọn TT Đăng kiểm tư nhân mà vào.

Hạng C
29/5/13
691
156
43
tuansat nói:
Em đi ở tân sơn nhất ,đi đầu giờ trưa, bác tranh thủ đi sơm tí để xếp tài ,bác bỏ 100 vô chỗ khay nước,dán tem thì 10 thôi.Em thấy ở đây nhanh gọn lẹ

e nghe nói ở đây đăng kiểm cả xe offroad được luôn...

Hạng D
29/11/06
3.955
10.124
113
LamAnhTSP nói:
Neversad nói:
LamAnhTSP nói:

Đổi biển số kể cả đổi chủ xe cũng ko cần phải đăng kiểm lại nhé bác.
Còn bác có thời gian và dư vài trăm k thì muốn đi đăng kiểm lại cũng được.

Hạng C
19/1/14
708
459
63
46
Neversad nói:
LamAnhTSP nói:
Neversad nói:
LamAnhTSP nói:

Thay đổi biển số xe chỉ là thay đổi hành chính19/04/2011 05:18 (GMT + 7)

TT - Trước đây xe tôi đăng ký biển bốn số, nay tôi đổi sang biển năm số. Tại thời điểm đổi đăng ký biển số, thời hạn đăng kiểm của xe vẫn còn (đến 28-7-2012). Theo quy định, tôi có phải đến cơ quan đăng kiểm để điều chỉnh biển số xe trong sổ và tem kiểm định cho trùng khớp với biển số thực tế không? Thực tế cho thấy có trường hợp bị cảnh sát giao thông lập biên bản vi phạm khi xe lưu thông trên đường mà biển số đăng ký mới (năm số) không trùng khớp với biển số xe đã đăng ký trong sổ kiểm định (bốn số).

Ông Ngô Ngọc Sơn (phó phòng kiểm định xe cơ giới, Cục Đăng kiểm VN khu vực phía Nam) trả lời: - Việc thay đổi biển số xe từ bốn số sang năm số chỉ là thay đổi hành chính (các thông số kỹ thuật khác vẫn giữ nguyên) nên chủ xe không cần đưa xe đi kiểm định nếu còn hạn lưu hành. Khi hết hạn trong giấy chứng nhận an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường, chủ xe mới cần đưa xe đi kiểm định để thay đổi biển số xe trong sổ và tem kiểm định. Trung tá Trần Thanh Trà (phó Phòng cảnh sát giao thông đường bộ Công an TP.HCM) cho biết nghị định 34 xử phạt hành chính về lĩnh vực giao thông không có quy định nào xử phạt đối với trường hợp trên. Trường hợp cảnh sát giao thông lập biên bản vi phạm như nói trên là sai. Tài xế, chủ xe có thể đến đơn vị đã ra biên bản xử phạt để khiếu nại. HOÀNG KHƯƠNG ghi

Thanks Bác Neversad nhiều, vậy sổ ĐK tên chủ củ thì có cần phải đổi sổ gì không? E nghe nói phải đi đổi lại.

Hạng C
19/1/14
708
459
63
46

[/quote]
Đổi biển số kể cả đổi chủ xe cũng ko cần phải đăng kiểm lại nhé bác.
Còn bác có thời gian và dư vài trăm k thì muốn đi đăng kiểm lại cũng được.

[/quote]

Vậy thì e để vậy đi, đến hạn rồi ĐK lại luôn. Yêu nước nhưng còn phải chừa tiền xăng & bánh mì ..ặc..ặc.
Thanks bác nhé.

Hạng C
9/7/07
576
107
43
Ho Chi Minh City
Sáng nay e mới đi ĐK ở 50-04 ngã tư Thủ Đức xong . Trước em có ông kia chạy GL 450 , thấy thằng chó đầy tớ nó hạch hẹ rồi đóng cửa rầm rầm . Lúc vô đợi lấy giấy tờ thì e hỏi ông đó là có bỏ tiền không ? Ông kêu có bỏ 300 :confused: :confused: bà mẹ nó bỏ 300 mà nó làm ầm ầm . Rồi 1 ông nữa nói là bỏ 100 nó kêu ít quá , bỏ thêm 100 nữa . Giờ 200 nó mới chịu bác ơi . Em thì trước giờ lần nào cũng 2 xị vì e nghĩ xui xui bị chó cắn nên coi như tốn tiền chích ngừa thôi :D:D