Hạng C
3/2/11
586
6
18
BH
vvmthuan nói:
Em có thắc mắc: làm sao mình biết công ty bán xe đó trước đây có thế chấp xe vô ngân hàng để mà và yêu cầu cung cấp bản thông báo giải chấp của ngân hàng ?

Em cũng quan tâm vấn đề này.

lega nói:
vvmthuan nói:
Em có thắc mắc: làm sao mình biết công ty bán xe đó trước đây có thế chấp xe vô ngân hàng để mà và yêu cầu cung cấp bản thông báo giải chấp của ngân hàng ?

Phải hỏi thôi bác ơi và trong quá trình thương lượng bắt họ phải cam kết hỗ trợ cho mình nếu bị vướng các thủ tục trong quá trình làm thủ tục. trường hợp của em khi lên nộp hồ sơ cho CA, bên CA họ lục hồ sơ ra và bắt phải bổ sung giấy giải chấp của ngân hàng mới cho giấy hẹn lấy hồ sỏ chuyển vùng (Vì khi Cty vay bên ngân hàng có gửi cho CA 1 bản thông báo v/v thế chấp tài sản và nhờ bên CA phong tỏa tài sản không cho mua bán chuyển nhượng, nên khi mình mua bán và rút hồ sơ phải có thông báo giả chấp của bên ngân hàng)

Hạng D
2/6/09
1.164
139
63
TPHCM
bomdien nói:
Thứ hai: Nếu bác rút hồ sơ từ TpHCM về tỉnh thì khg cần đem xe lên, ghỡ bảng số, các giấy tờ như bác liệt kê thì chính xác nhưng bác phải nhớ cà số sườn số máy đem theo.
Hiện giờ thì không cần cà số sườn số máy nữa Bác,đã bỏ rồi!Chỉ khi đi đăng ký sang tên đổi chủ thì mới cần thôi.

Tập Lái
8/4/13
0
3
18
49
Thông thường thì nếu xe đứng tên cty thì giá bán xe là đã bao gồm thuế VAT trong đó rồi , nếu bên mua là cty thì chuyện hóa đơn xuất được bao nhiêu là quan trọng còn nếu là cá nhân thì ko quan trọng chuyện này , tuy nhiên anh GĐ đòi thêm 10% trên hóa đơn xuất ra là 1 vấn đề vô lý ( Anh bán hàng trốn thuế à , nếu xe đã khấu hao hết thì xuất hóa đơnn giá trị bằng 1 triệu đồng cũng đươc )

lega nói:
vvmthuan nói:

- Lên CA nơi quản lý hồ sơ. VÀo kho lưu giữ hồ sơ. Trích lục hồ sơ là biết nguồn góc nó từ đâu và đâu đâu luôn .