Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
6/10/11
889
13
38
Chào các bác, các mợ

Tết này em định đưa gia đình 2L, 2N đi Sin chơi từ mùng 3 - 6. Em thì thích đi tự túc. Bác nào từng đi chơi Sin chỉ cho em vài kinh nghiệm nhe

1. Nên book vé máy bay ở đâu?
2. Nên thuê hotel hay phòng trong căn hộ ở đâu? giá bao nhiêu là hợp lý
3. Nên ăn uống ở đâu
4. Qua đó nên đi chỗ nào ? có đi tàu điện ngầm được ko?

cám ơn

Hạng B2
12/2/09
336
3
0
52
Chào bác !
E di giadinh 2L 3Tre 1-4/2/2013
Book Lionair 128 usd / nguoi di ve .
Book Ivivu Fragrance Emerald 2** 1.3 trieu / deim
An u e sẽ dự định Foodcourt
Đi lại EZ link MRt
Đi chơi Universal , Jurong va Shopping
Đây là kế hoặch .
Bác search thêm trong diễn đàn !

Hạng C
6/10/11
889
13
38
Thanks bac haonguyen đã chia sẽ . Có thể em cũng đi thang 2. Các bác từng ở KS nào tốt, giá cả hợp lý gần tàu điện ngầm share cho em thông tin với

Last edited by a moderator:
Tập Lái
15/12/09
11
0
0
Mua vé rẻ của Tiger Airways hay Jetstar đều OK hết. Thuê phòng sinh viên học bên Sing cũng rẻ và tiện nghi

Hạng C
3/1/10
849
7.272
93
Em tính hè năm nay cũng cho thằng nhóc đi mấy hôm, không biết đi từ Sing qua Malai và quay lại có dễ dàng không nhỉ? Đi đường bộ ấy, bác nào đi rồi mách em với, thanks :)

Hạng C
3/1/10
849
7.272
93
Re:Em hỏi thăm kinh nghiệm đi du lịch Singapore dịp tết tự túc (duplicated)

Hạng B1
23/1/06
98
5
18
HỒ CON RÙA
Sin nhỏ thôi nên bác có thể đi du lịch balo vô tư. Nêu có nhà của du học sinh thì ngon bổ rẻ còn k thì bác chọn hệ thống hotel 61 (hỏi gôgle là ra ngay) nhơ chọn ks gân tàu điện ngầm nhé bác và booking online sẽ được k.mãi đấy. Các điểm tham quan thì bác đưa ra cũng ổn, e bố sung thêm 1 ngày trên đảo sentosa. Cuối nam em bận wá nên chia sẽ vài dòng qua dt, chúc bác có 1 chuyến đi vui vẻ!

Tập Lái
5/9/07
3
0
0
Eagle nói:
Chào các bác, các mợ

Tết này em định đưa gia đình 2L, 2N đi Sin chơi từ mùng 3 - 6. Em thì thích đi tự túc. Bác nào từng đi chơi Sin chỉ cho em vài kinh nghiệm nhe

3. Nên ăn uống ở đâu
cám ơn
Vé: Bác cứ thử một vòng, Lionair, Tiger, Jetstar va ca Singapore airline. Đôi khi Singair có vé rất rẻ.
Nghỉ: hệ thống khách sạn bình dân là Hotel 81, Fragent hotel khoảng dưới 100SGD/night. Nếu muốn phòng tốt hơn thì cũng nhiều lựa chọn cho mức giá từ 300-500SGD/night.
Đi chơi: Sentosa - 1 ngày; Singapore zoo - 1 ngày; City center, Merlion, Garden by the bay... khoảng 1 ngày; Mua sắm ở Orchird 1 ngày, bác thích mua đồ điện tử thì có Funan digital mall (nói chung đồ điện tử k rẻ hơn ở VN)
Đi lại: Taxi cho tiện a, nếu k bác có thể di bus và train được, bác mua mỗi người một cái thẻ Ezlink để tab lúc lên tàu, lên bus. Nếu 3-4 người đi cùng nhau thì taxi la best choice.
Ăn uống: Tiện đâu ăn ở đó thôi bác, khách sạn nhiều, mà quán ăn bình dân, quán ăn tây cũng nhiều lắm ự. Bác thích thì lên Gaylang ăn cháo ếch thử cũng được a, nhiều người khen ngon, em thấy cũng tạm được.
Chúc bác và gia đình kỳ nghỉ vui vẻ.

Hạng B1
11/5/10
74
6
8
badamgia.com
mercurate nói:
Eagle nói:
Chào các bác, các mợ

3. Nên ăn uống ở đâu
cám ơn
Vé: Bác cứ thử một vòng, Lionair, Tiger, Jetstar va ca Singapore airline. Đôi khi Singair có vé rất rẻ.
Nghỉ: hệ thống khách sạn bình dân là Hotel 81, Fragent hotel khoảng dưới 100SGD/night. Nếu muốn phòng tốt hơn thì cũng nhiều lựa chọn cho mức giá từ 300-500SGD/night.
Đi chơi: Sentosa - 1 ngày; Singapore zoo - 1 ngày; City center, Merlion, Garden by the bay... khoảng 1 ngày; Mua sắm ở Orchird 1 ngày, bác thích mua đồ điện tử thì có Funan digital mall (nói chung đồ điện tử k rẻ hơn ở VN)
Đi lại: Taxi cho tiện a, nếu k bác có thể di bus và train được, bác mua mỗi người một cái thẻ Ezlink để tab lúc lên tàu, lên bus. Nếu 3-4 người đi cùng nhau thì taxi la best choice.
Ăn uống: Tiện đâu ăn ở đó thôi bác, khách sạn nhiều, mà quán ăn bình dân, quán ăn tây cũng nhiều lắm ự. Bác thích thì lên Gaylang ăn cháo ếch thử cũng được a, nhiều người khen ngon, em thấy cũng tạm được.
Chúc bác và gia đình kỳ nghỉ vui vẻ.
Bác này nói chuẩn
Em mới đi hôm tết tây về, em trọ phòng chung cư của một bác người Việt, trên đường Derbyshire, hết 70sgd/đêm cho 2vc+1 thằng cu, chỗ này gần ga tàu điện NS20-Novena. Bọn em mua mỗi người 1 cái thẻ EZLink rồi sáng lên tàu điện mà đi thôi.

Hạng C
3/1/10
849
7.272
93
Ghé thêm cái bảo tàng sinh vật biển nữa, em mới coi thấy giới thiệu trên Tuổi tre, em mà sang nhất định phải ghé cái này :)

Status
Không mở trả lời sau này.