Hạng B2
3/10/11
397
73
28
Chào bác levis_lee,

Về ăn, bác có thể tham khảo cái này: http://phanthietvn.com/An-gi-o-Phan-Thiet/article/198. Em đi thường ghé ăn trưa ở Lẫu cá May Huệ, đường Phan Đình Phùng.

Về đường đi, ở Phan Thiết, đường Nguyễn Thông đoạn 40km/h (khúc qua trạm thu phí đến ngã ba với TL706B), bác lưu ý bắn tốc độ rất rát.

Em tháng sau cũng đi đó. Chúc bác và gia đình có kỳ nghĩ vui!

Hạng B1
16/5/12
75
5
8
Em xin phép lập topic mới vì tìm không thấy thông tin mới nhất ạ.

Đầu tháng 7 em cũng dự định đưa gia đình đi Mũi Né lần đầu tiên (Em chỉ có kinh nghiệm đi Vũng Tàu là xa nhất). Em cũng muốn chạy theo biển báo nhưng chỉ sợ nhiều lúc biển bị che khuất hoặc không kịp nhìn nên các bác tư vấn giúp em đoạn nào cần lưu ý và hay bị bẫy ạ?

Vì gia đình cũng có 1 em bé 2 tuổi nên các bác tư vấn luôn chiều đi và chiều về thì nên ghé ăn chỗ nào ngon và an toàn luôn ạ?

Cám ơn các bác nhiều.

Hạng C
11/9/10
555
263
63
Up cho các OSer cung cấp thêm thông tin cần thiết cho bác chủ.

Hạng B2
28/5/13
102
3
18
ăn uống thì tùy theo mỗi người, gia đình em được cái dễ ăn nên ghé hàng ăn nào cũng được.
Theo em bẫy chắc ở khu vực Đồng Nai là nhiều chứ ra khỏi khu vực ĐN cứ chạy theo biển là được :)

Hạng D
13/1/13
1.212
10
38
levis_lee nói:
Em xin phép lập topic mới vì tìm không thấy thông tin mới nhất ạ.

Đầu tháng 7 em cũng dự định đưa gia đình đi Mũi Né lần đầu tiên (Em chỉ có kinh nghiệm đi Vũng Tàu là xa nhất). Em cũng muốn chạy theo biển báo nhưng chỉ sợ nhiều lúc biển bị che khuất hoặc không kịp nhìn nên các bác tư vấn giúp em đoạn nào cần lưu ý và hay bị bẫy ạ?

Vì gia đình cũng có 1 em bé 2 tuổi nên các bác tư vấn luôn chiều đi và chiều về thì nên ghé ăn chỗ nào ngon và an toàn luôn ạ?

Cám ơn các bác nhiều.

Bên Hội KIA cũng đi đầu tháng 7 nè bác, bác có thể đi cùng cho vui.
http://www.otosaigon.com/forum/Message/7115711-KIAfc-Du-L%E1%BB%8Bch-H%C3%A8-2013-T%E1%BA%A1i-Phan-Thi%E1%BA%BFt-c%C3%B9ng-gia-%C4%91%C3%ACnh-KIAfc/

Hạng B1
16/5/12
75
5
8
Thanks các bác, chắc là em ko đu theo hội KIA được vì em sẽ chọn giờ đi hợp lý cho F1 2 tuổi ăn ngủ nữa
. Toàn tuyến QL1 này biển báo có dễ thấy và rõ ràng không ạ?

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Em mới đưa gia đình đi Mũi Né về (đi thứ 5, về thứ 7):
- Chiều đi: Đường ven biển: SG xuất phát lúc 5h30, có ghé Bà Rịa ăn sáng và đèo nước ngọt chụp hình, đến Mũi Né lúc 11h00.

- Chiều về: QL1A: Phan Thiết xuất phát lúc 11 giờ, đạp 1 mạch tới SG lúc 16 giờ: thời gian cũng 5 tiếng

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/1/13
1.212
10
38
levis_lee nói:
Thanks các bác, chắc là em ko đu theo hội KIA được vì em sẽ chọn giờ đi hợp lý cho F1 2 tuổi ăn ngủ nữa
. Toàn tuyến QL1 này biển báo có dễ thấy và rõ ràng không ạ?

Dễ đi lắm bác, Bác nên đi lộ trình Bà Rịa - Lagi - Kê Gà - Mũi Né.
Đường thông thoáng, ít hạn chế tốc độ, hiếm khi gặp xxx.
Từ Lagi qua Kê gà có 1 đoạn khoảng 30km đường xấu.

Chúc bác cùng gia đình một kỳ nghĩ vui vẻ.

Hạng B1
16/5/12
75
5
8
Cám ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình. Chắc em nên đi đường Bà Rịa - Kê Gà - Mũi Né quá. Đoạn này tốc độ bao nhiêu vậy các bác?