Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Đoạn MTMKhai trước Sở thú (cả 2 hướng), xxx bắt 2B với lý do: đường có 2 lane thì lane trong 2B, lane ngoài 4B.

Nếu bác nào đi 2B lane ngoài sẽ bị ngoắc vô, nhưng nếu cứng cự thì sẽ được đi:
- Theo Khoản 2 Điều 13 Luật giao thông đường bộ.

- Signal phải liên tục.

Hạng D
7/9/07
1.763
5
36
Hồ Chí Minh
@phucminh: Em dính vụ này ngày hôm qua
Em đứng yên luôn, cuối cùng cũng được thả
Em chỉ thắc mắc là chỉ có biển hướng dẫn phân làn đường, trong biển lại không ghi rõ là xe này được chạy trên làn đường
Dưới đường thì vạch đứt không liên tục, vậy đi lane phải là đúng hay sai?
Trong trường hợp tránh xe phía trước lách sang phải thì vẫn bị thổi
Ngày hôm qua đầu giờ chiều em chạy đi làm, trên cầu thì em vẫn chạy lane trong, qua hết cầu gần đến khúc quay đầu thì em tránh một chiếc Innova đang lấy vào trái để chuẩn bị quay đầu lại, em lách ra phải và đi lên. Vừa lên là bị thổi vào liền
XXX cũng chào hỏi đàng hoàng, rồi bảo em đi sai.
Em nói là trên đường là vạch đứt, em lấn phải do tránh xe và có xi nhan vậy sai điểm nào?
XXX : nói là em phải dừng lại để nhường cho xe quay đầu, vì nếu tránh ra ngoài nhỡ xe sau đụng vào em thì lỗi hoàn toàn do em
Em: xe quay đầu phải quan sát rõ ràng là đường trống, và phải nhường xe đang lưu thông. Và em đã quan sát kỹ khi tránh ra, nếu tránh ra mà em bị xe từ đằng sau đụng vào là lỗi xe đằng sau không quan sát kĩ
XXX: vẫn khăng khăng bảo là em sai, vì không được chuyển làn đường
Em: vậy anh làm BB đi, để em ghi ý kiến vào
Đứng một lúc, rùi bảo nhắc nhở anh thôi. Anh đi làm đi cho kịp giờ
Lần đầu tiên em bị thổi ở đoạn này, trước giờ chạy chưa bao giờ bị thổi
Vậy nếu các bác chạy ở đường này thì nếu muốn chạy lane ngoài thì nên làm sao

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Các Xxx bắt lỗi lấn lane trên cầu bác ah, nhiều bác chuyển lane hoặc cán lên vạch liền là bị lụm hết!

Hạng D
7/9/07
1.763
5
36
Hồ Chí Minh
laixehainam nói:
Các Xxx bắt lỗi lấn lane trên cầu bác ah, nhiều bác chuyển lane hoặc cán lên vạch liền là bị lụm hết!
Vị trí XXX đứng chỉ bắt được người điều khiển xe máy trên cầu chạy lane phải thôi
Ý em là nếu chạy xuống dốc cầu và gặp vạch đứt và đi lane ngoài thì sao thôi

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Nhà em ở Thị Nghè nè, 2B cứ đi lane ngoài, bật signal phải liên tục, gặp chốt xxx cả 2 bên hoài nhưng chưa 1 lần bị ngoắc vào.

Hạng D
7/9/07
1.763
5
36
Hồ Chí Minh
phucminh nói:
Nhà em ở Thị Nghè nè, 2B cứ đi lane ngoài, bật signal phải liên tục, gặp chốt xxx cả 2 bên hoài nhưng chưa 1 lần bị ngoắc vào.
Vậy cứ signal phải rồi đi thẳng là okie hah anh
Để em thử lại coi sao

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
tại sao phải signal phải nhỉ, em ứ signal phải đấy, thằng nào bắt chết với em, ăn được 150k của em cũng vãi linh hồn nó ra

Hạng D
7/9/07
1.763
5
36
Hồ Chí Minh
Street_Version nói:
tại sao phải signal phải nhỉ, em ứ signal phải đấy, thằng nào bắt chết với em, ăn được 150k của em cũng vãi linh hồn nó ra
Vậy kinh nghiệm của bác là sao ah

Hạng B2
19/2/13
241
560
93
Chỗ này có bản phân làn theo phương tiện đâu mà bắt lỗi này. Nếu bị bắt lại, các bác yêu cầu ghi BB và ghi ý kiến nêu rõ địa điểm bị bắt và ghi luôn là không thấy bản phân làn theo phương tiện tại giao lộ trước đó. Em đi bên Trung Sơn cũng hay bị bắt lỗi này, toàn yêu cầu như trên, 3 lần rồi không lần nào XXX dám lập BB. Chỉ hù doạ ai yếu tim và ko thuộc luật thôi.

Mặc dù ko sai luật nhưng chỉ đi khi đường thông thoáng thôi nhà mấy bác, 2B mà chen nhau với 4B thì mấy bác biết ai thiệt rồi

Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
Chỗ này sáng cũng hay có xxx đứng bên sở thú, tối đứng bên nhà sách Thăng Long chụp mấy em 2b đi lane ngoài trên cầu đổ xuống.
Gần đây chỗ Mạc Đĩnh Chi - Nguyễn Đình Chiểu có xxx đứng chụp 2b tới ngã 4 rẽ phải không bật xi nhan, đa số 2b không biết tại sao bị chụp luôn vì thường 2 đường một chiều, lại rẽ phải nên họ không bật xi nhan. Hôm trước em có việc đứng gần đó rảnh rỗi quan sát, lúc đầu cũng không hiểu sao 2b bị chụp nhiều vậy, để ý thì mấy anh hay chụp xe không bật xi nhan.