Hạng D
7/3/07
2.225
54.506
113
Để chạy được xe thì rất dễ, bây giờ chúng ta thi đều thi xe MT (tương lai bỏ MT thì sẽ thi AT) nên khi chạy AT rất dễ, chẳng qua chưa chạy bao giờ nên cảm thấy lo lắng thôi, khi chạy rồi ngồi xe MT mới thấy nản làm sao... đối với một số người thừa chân trái không biết làm gì lại thích MT hơn :).

Lái xe hơi quan trọng là xử lý tình huống bất ngờ và khẩn cấp, vì bình thường đường ai nấy đi, mình tránh người ta ngược lại người ta cũng tránh mình nữa. Tai nạn chủ yếu xảy ra với 3 nguyên nhân chính: 1. Phóng nhanh, vượt ẩu. 2. Lái xe trong tình trạng say xỉn (ko tỉnh táo). 3. Xảy ra tình huống bất ngờ (cua quẹo ko báo trước, té ngã, ... )

=> Để lái xe an toàn và ko mất tiền oan bạn chỉ cần lưu ý mộ số vấn đề sau:
1. Tập trung khi lái xe (ít nói chuyện với người kế bên, ví nói chuyện sẽ bị sao nhãng tư tưởng)
2. Quan sát biển báo khi cua quẹo hoặc vào đường mới (biển báo cấm, giới hạn tốc độ, ...)
3. Giữ tốc độ vừa phải khí lái xe.

Chúc bác có những chuyến đi vui vẻ. :))
Bây giờ có loại bằng B11 là bằng số tự động rồi bác. Em chạy gần 20 năm số MT, giờ chạy qua AT thấy sướng vô cùng, chân trái dc giải phóng hoàn toàn, chẳng thấy bất tiện chút nào.

Hạng B2
17/9/18
122
21
18
30
Bác có thấy dễ không? Như mình nói lúc trước đó, đi xong về lại nghĩ sao dễ vậy trời? Cứ lo bo trắng răng hihi... làm chuyến VT nữa lò OK, chỉ lưu ý là bác phải lái từ tốn chấp hành nghiêm chỉnh luật giao thông là bác sẽ mau thành tài già thôi.
Thì lần đi Cần Giờ đó em cũng chấp hành luật giao đông đó bác, đường cho bao nhiêu thì em chạy bấy nhiêu thôi à :D

Hạng B2
19/12/14
227
135
43
Lái xe bác cứ chú ý quan sát, tuân thủ biển báo là chẳng cần quan tâm xxx đâu. Chỉ cần 2 lưu ý khi đi đường VT:
- 2 làn xe hơi thì làn sát lươn tốc nhiều hơn làn giữa 10km/h.
- chú ý từ xa thấy đèn đỏ thì chuyển vào làn trong (nếu đang lái làn sát lươn vì đó là làn cho xe rẽ)
Chúc bác lái xe an toàn

Hạng B2
17/9/18
122
21
18
30
Lái xe bác cứ chú ý quan sát, tuân thủ biển báo là chẳng cần quan tâm xxx đâu. Chỉ cần 2 lưu ý khi đi đường VT:
- 2 làn xe hơi thì làn sát lươn tốc nhiều hơn làn giữa 10km/h.
- chú ý từ xa thấy đèn đỏ thì chuyển vào làn trong (nếu đang lái làn sát lươn vì đó là làn cho xe rẽ)
Chúc bác lái xe an toàn
Cảm ơn bác, em sẽ set up 1 chuyến đi VT

Hạng B2
17/9/18
122
21
18
30
Để chạy được xe thì rất dễ, bây giờ chúng ta thi đều thi xe MT (tương lai bỏ MT thì sẽ thi AT) nên khi chạy AT rất dễ, chẳng qua chưa chạy bao giờ nên cảm thấy lo lắng thôi, khi chạy rồi ngồi xe MT mới thấy nản làm sao... đối với một số người thừa chân trái không biết làm gì lại thích MT hơn :).

Lái xe hơi quan trọng là xử lý tình huống bất ngờ và khẩn cấp, vì bình thường đường ai nấy đi, mình tránh người ta ngược lại người ta cũng tránh mình nữa. Tai nạn chủ yếu xảy ra với 3 nguyên nhân chính: 1. Phóng nhanh, vượt ẩu. 2. Lái xe trong tình trạng say xỉn (ko tỉnh táo). 3. Xảy ra tình huống bất ngờ (cua quẹo ko báo trước, té ngã, ... )

=> Để lái xe an toàn và ko mất tiền oan bạn chỉ cần lưu ý mộ số vấn đề sau:
1. Tập trung khi lái xe (ít nói chuyện với người kế bên, ví nói chuyện sẽ bị sao nhãng tư tưởng)
2. Quan sát biển báo khi cua quẹo hoặc vào đường mới (biển báo cấm, giới hạn tốc độ, ...)
3. Giữ tốc độ vừa phải khí lái xe.

Chúc bác có những chuyến đi vui vẻ. :))
Thanks bác, em sẽ dẫn theo cô vợ chân ngắn đi du lịch ạ :D

• Like
Reactions: M6_171.17
Hạng B2
25/11/15
451
315
63
bác search youtube có video anh em chia sẻ về các tuyến đường , xem biển báo, đường đi ,hay các chốt nếu có rồi tưởng tượng sẽ đi như nào, đến lúc đi không bị bỡ ngỡ.

• Like
Reactions: Calvin Khanh
Hạng B2
17/9/18
122
21
18
30
bác search youtube có video anh em chia sẻ về các tuyến đường , xem biển báo, đường đi ,hay các chốt nếu có rồi tưởng tượng sẽ đi như nào, đến lúc đi không bị bỡ ngỡ.
Yup em sẽ tham khảo thêm, thanks bác

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Thanks bác, em sẽ dẫn theo cô vợ chân ngắn đi du lịch ạ :D
Hôm qua mình mới đi ĐN về (cự ly chắc tương đương VT - đi về 200km), đưa vợ chồng cậu bạn về quê sinh baby. An sương, chạy thẳng QL1 => QL 51 => thị trấn XL chạy xuyên qua khoảng 20km. Chạy địa phận ĐN hơi nản vừa chạy vừa căn me...Cứ SET 50 - 60km/h vừa an toàn cho bản thân vừa khỏi sợ bị móc túi, có đoạn QL1 An sương - DH Nông Lâm 80km/h.

Hạng B1
20/2/17
65
31
18
36
Có tài non rồi mới thành tài già.
Bác chủ cứ tự tin. Những gì mình đã học, đã thi thì cứ áp dụng vào thực tế. Tuy nhiên lần đầu nếu có người kinh nghiệm ngồi kế bên thì sẽ thêm tự tin.

HCM/CẦN GIỜ --> đường vắng dễ chạy
HCM/VŨNG TÀU --> khúc QL51 hơi đông. Mình cứ căn cứ biển báo & tuân thủ luật GT mà đi thôi.
Đúng r gì cũng có lần đầu thôi thớt