Hạng B2
27/5/09
489
4.217
93
Nơi ấy bình yên !!!
Chả là chiều nay em đi maxi mart 3/2, đến ngã tư 3/2 với cao thắng có bảng cấm oto quẹo trái. Bình thường nếu ko có xxx thì em quay đầu ra siêu thị, cón có xxx thí em đi thẳng lên chút xíu rồi quay đầu. Nhưng chiều nay em nghía thấy 1 chú mẹc bs NG quay đầu ngay trước mũi xxx và em bắt chước. XXX mừng rỡ mời em vô. Ban đầu bảo em quay đầu lúc đèn đỏ, em bảo chưa cán vạch dừng đèn đỏ nên ko có lỗi này. Thế là xxx chuyển sang lỗi quay đầu chỗ có bảng cấm oto quẹo trái vào cao thắng. Em nhớ cách đây vài năm em đã dính vụ này ở cộng hoà-tân ky tân quý và đã cãi thắng nên chiến luôn. Thế là xxx lập biên bản ghi "quay đầu nơi có bảng cấm oto quẹo trái".
Em ghi ý kiến vào bb là ko có lỗi này + cs ko xử phạt xe đi trước

Giờ em đang cầm bb, xxx cầm bằng lái em. Chú xxx này đi 1 mình và khi em hỏi sao chú đi 1 mình thì ko trả lời

BB ghi ngày 17/12 lên võ văn tần xử lý.
Các bác cho em xin ý kiến là t2 em có nên lên đội khiếu nại hay chấp nhận đóng phạt. Tỷ lệ thắng ntn. Ngày xưa em cũng cãi và xxx đuổi em đi tại chỗ còn chú này có vẻ là thanh niên cứng. Ko biết mấy năm nay có thay đổi gì ko

Xin cám ơn các bác
----------------

Kết quả đây:
Em vừa về tới nhà các bác ạh. Đúng 2h em có mặt trên đội với tinh thần chuẩn bị chiến tiếp. Vào phòng gặp đc Khanh thì đc chỉ sang gặp 1 anh tre trẻ tên Thái. Em tưởng xxx chơi trò xa luân chiến chớ. Nhưng bạn Thái này rất nhỏ nhẹ nói với em là "Tại gtcc đổi bảng 123a sang 103c mà ko thông báo nên anh em nhầm, mong anh thông cảm, thay mặt đội xin lỗi anh" rồi trả bằng lái cho em. Thấy bạn nhận lỗi em cũng ko thắc mắc gì thêm nhận bằng lái đi về

Xxx đã xin lỗi em... Các cụ trolll, suy luận toán học, chém gió, nâng bi, tư vấn, thánh phán hình như cũng nợ em 1 câu xin lỗi

Cám ơn các bác đã hỗ trợ tinh thần cho em đi tìm công bằng

Update cho các bác dễ đọc

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/11/13
415
50
28
Re: Em nhờ tư vấn - hoà hay chiến (lỗi quay đầu nơi có bảng cấm oto quẹo trái)

Em nghĩ cấm quẹo trái thì cấm luôn quay đầu,nhưng ở đây là biển cấm oto quẹo trái nên được quay đầu.Không biết em có đúng không,chờ các cao nhân vào giúp Bác chủ.

Hạng D

Đã cấm rẽ trái thì đương nhiên không thể quay đầu bên trái rồi. Để quay đầu bên trái thì phải rẽ trái, đúng không bác ?!

Hạng B2
26/9/13
319
36
28

+ Bác chủ sai 100% rồi. Luật giao thông đường bộ quy định tại nơi có biển cấm rẽ trái thì cấm quay đầu bác ạh. Kiện thua 100%
+ Không phạt xe trước không có nghĩa là không phạt xe sau. Ví dụ như xxx phản biện rằng tại thời điểm đó tôi bận việc nên xe trước đã đi qua không kịp thổi. Kiểu gì bác cũng thua.
+ Chậm 1 tí chẳng sao cả các bác ạh

Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113

DemiGod nói:
Luật ko thể suy diễn đc bác

Bằng của bác mua bao nhiêu ;)

Hạng B2
27/5/09
489
4.217
93
Nơi ấy bình yên !!!

Cá mập nói:
DemiGod nói:
Luật ko thể suy diễn đc bác

Bằng của bác mua bao nhiêu ;)

Nhờ bác dẫn cho em điều mấy khoản mấy trong bộ luật gtđb quy định vụ này nhé. Và em nhắc bác bảng này là bảng 123A

Hạng B2
29/9/12
385
1.351
93

bác đi 2b thì không sai, còn không thì phổ cập luật bảng hiệu giùm cái.

8/1/13
196
1
0

Nếu biên bản ghi như vậy thì anh chủ thớt có thể kiện! Nhơ đem theo cuốn QC41 để nói cho có sach mách cho có chứng cớ
Trong qui chuẩn 41 có ghi cụ thể
biển cấm ô tô rẻ trái "biển 103c" : cấm tất cả các loại xe cơ giới kể cả mô tô 3 bánh rẻ trái trừ xe 2 bánh, xe gắn máy và các loại xe ưu tiên theo qui định.
biển cấm rẻ trái "123a" mới cấm quay đầu.

• Like
Reactions: HÙNG.
Tập Lái
24/11/13
40
5
8

Cấm quẹo trái là cấm quay đầu lun bác ợ. Nhưng sao bác không ghi zô biên bản là xxx có 1 mình thôi, theo luật 1 mình xxx ko đc xử phạt phương tiện phải có ít nhất 2 xxx trở lên. Hôm nay e mới đi xe 2B vượt đèn đỏ (nó núp e ko thấy), ko mang theo giấy tờ gì phải đành cúng cho xxx vài ổ bánh mì. Chia buồn cùng bác chủ.