Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
12/10/11
17
17
3
Chào các cụ. Tháng 7 này em chở xe vào SG muốn làm chuyến từ SG - Nha Trang cả đi và về trong khoảng 10 ngày thì nên đi những đâu ạ. Em ưu tiên đi chặng ngắn. Qua Gmaps thì em đang có Điểm dừng SG- Vũng tàu - Lagi - Phan Thiết - Phan rang - Nha trang theo QL 1A.

Do nhà em có người già trẻ nhỏ nên yêu cầu với hành trình hơi cao để các thượng đế đỡ mệt và có chỗ nghỉ ngơi dừng chân cả đi lẫn về.

Em hơi băn khoăn đoạn phan thiêt - Phan Rang hơi dài ko rõ có dễ đi ko ạ? Ngoài ra còn đoạn nào khó đi không ạ?

Chân thành cảm ơn các cụ tư vấn

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Bác sắp xếp thế cũng ổn rồi đấy (lúc đi bác đi đường ven biển, lúc về bác đi theo QL1A). Bác có quỹ thời gian 10 ngày thì khá thoải mái rồi.
Về đường đi thì bác yên tâm là đường đẹp lắm, chạy ngon hơn QL1A ở phía Bắc nhiều.
Đoạn Phan Thiết - Phan Rang có 150Km, không xa đâu, tương đương đoạn Hà Nội - Quảng Ninh mà bác, bác cứ yên tâm mà đi.
Trên diễn đàn OS mình cũng có nhiều thớt nói về các cung đường này, có cả hình ảnh nữa, bác có thể search và tham khảo.
Nếu bác cần thông tin gì thêm thì có thể PM cho em, em sẽ tư vấn những gì em biết, em cũng chạy nhiều lần cung đường này rồi.
Chúc bác và cả nhà có 1 chuyến đi chơi thú vị!

Status
Không mở trả lời sau này.