Tập Lái
20/4/04
45
10
18
Vietnam
Vâng em ở bên Úc, em có search trên google thì đc biếc chiếc này là những thế hệ nối tiếp dòng Astra của Opel của Đức sau khi hãng này đã được General Motor mua lại .... Nói chung là cũng phức tạp, có điều em cảm thấy chiếc này lớp tôn rất dầy, đóng cửa nghe tiếng rất chắc so với những chiếc khác, đi highway cũng đầm. Anyway, em cảm thấy ưng ý với em nó với giá 11.5k AUD (xe chạy đc 40.000km) thì ko có gì để đòi hỏi nữa. Cheer.

G9. confirmed
Hạng C
9/4/11
650
121
43
48
Re:Em xin khoe chiếc xe đầu tiên em có

Em thì thấy giống y như Kia Rio hatback

Hạng B2
23/8/09
286
267
63

Xin loi minh reply bang mobile phone. Holden xai ngon lam. Truoc day nguoi quen cua minh xai 7-8 nam van ngon.

Hạng D
14/10/09
1.972
202
63

Bên Úc xài hàng Holden rất nhiều, và chất lượng xe cũng ngon lắm chứ ko phải như hàng VN chất lượng cao đâu. Xe cảnh sát bên Uc cũng là Holden nhưng có super charge chạy thì cỡ BMW, Mer, Audi còn chịu ko nổi nữa đó bác. Hôm đi Úc e có chụp vài chiếc Holden Cruze và Captiva.

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0

amateurdriver nói:
Vâng em ở bên Úc, em có search trên google thì đc biếc chiếc này là những thế hệ nối tiếp dòng Astra của Opel của Đức sau khi hãng này đã được General Motor mua lại .... Nói chung là cũng phức tạp, có điều em cảm thấy chiếc này lớp tôn rất dầy, đóng cửa nghe tiếng rất chắc so với những chiếc khác, đi highway cũng đầm. Anyway, em cảm thấy ưng ý với em nó với giá 11.5k AUD (xe chạy đc 40.000km) thì ko có gì để đòi hỏi nữa. Cheer.

Ủa sao ở Úc mà khổ vậy? mua xe cũ tới 40K Km rồi , lại xe Holden nữa, thấy nhiều tay bên đó mua toàn xe mới mà dân gốc V là toàn xe hàng hiệu mà chơi. Ở VN bây giờ mua xe người ta cũng ngại mua xe cũ rồi, toàn ráng cưới vợ mới không à.:)
Con này thế bằng con Cruze rồi.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
20/4/04
45
10
18
Vietnam

@Knine: Bác nói chuyện vui ghê, bác làm như bên đây dân VN ai cũng triệu phú ah, em ko biết người khác thế nào, em thì đi lên từ bàn tay trắng thôi, cũng mới ra trường rồi đi làm dành dùm từ từ thôi. Xe 40K km thật ra là còn khá mới rồi, em đi làm trung bình 1 ngày khoảng 100-200 km, thì 40K đâu có là bao. Em chưa chạy Cruze nên chưa biết thế nào,chứ em đã chạy qua vài dòng Camry đời cũ lẫn mới. Em vẫn thấy thích lái chiếc Astray này hơn

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0

Đường xá tốt phải di chuyển xa nhiều, nếu có job là có thể mua xe mới để cho an toàn, tiện lợi, không phải cứ triệu phú mới mua được xe như ở VN mình. Thấy bác phải mua xe cũ nên nghĩ là khổ mới phải như vậy , dĩ nhiên nếu là ý thích của bác thì OK .:)

Tập Lái
26/12/10
19
0
1

- Xe dep
- Bac Knine noi chuyen hoi sock day. Moi nguoi mot hoan canh thoi.