Tập Lái
7/12/23
3
0
1
30
Chào các bác!

Xe em thời gian gần đây, khi dừng tắt máy xe lúc khởi động lại hiện báo lỗi ABS chạy được 1 đoạn có lúc tự tắt báo lỗi có lúc k, e đã vô hãng kiểm tra thì báo ABS xe e có vấn đề và e đã thay cảm biến Abs mới chạy được gần 1 năm thì lại bị nữa. Các bác cho e hỏi có cách nào khắc phục hiện tượng này k ạ?

View attachment 3082996*Ảnh minh họa
bọc vô lăng da vân carbon k a? hi

Hạng D
19/10/09
4.739
14.307
113
Tel : 0949999684 .
Bộ Abs Fiesta với Ecosport là thứ khốn nạn nhất trên đời :D :D .Xe khách quen mà em chuẩn đoán ra lổi em gởi bệnh cho bọn hãng ăn dọng gì ăn .

Hạng F
29/10/16
11.601
22.285
113
Pháp
Bộ Abs Fiesta với Ecosport là thứ khốn nạn nhất trên đời :D :D .Xe khách quen mà em chuẩn đoán ra lổi em gởi bệnh cho bọn hãng ăn dọng gì ăn .
Là sao bác ..Ford có vấn đề ABS ? Lúc trước em cũng có đi Festa 1.25 AT ..Nói chung hiền mà

• Haha
Reactions: PHONG NGUYEN
Hạng B1
13/12/17
66
20
8
47
Thay cảm biến ABS 5xị, chạy nặng tay lái, kim KM k lên là bánh trước, kim lên là bánh sau.
Đúng òi, bệnh chung của Focus.
Em thấy Focus có mỗi bệnh này hơi khó chịu, nhưng thay cảm biến là hết. Ngoài ra cảm giác lái quá ngon. Cũng ko bị bệnh gì đặc biệt ngoài bảo dưỡng, thay nhớt, vỏ định kỳ.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.601
22.285
113
Pháp
Em thấy Focus có mỗi bệnh này hơi khó chịu, nhưng thay cảm biến là hết. Ngoài ra cảm giác lái quá ngon. Cũng ko bị bệnh gì đặc biệt ngoài bảo dưỡng, thay nhớt, vỏ định kỳ.
Vậy xin hỏi bao nhiêu cây số trên xe bạn rồi
Và những bệnh gì không đặc biệt ? bạn cứ nêu để chia sẽ

Hạng D
19/10/09
4.739
14.307
113
Chạy sướng cực kỳ. Có điều một số món linh kiện nó kém bền thôi. Sửa chữa cũng không đắt so với cái được. Xe đáng phụng dưỡng trọn đời bác

Hạng B1
13/12/17
66
20
8
47
Vậy xin hỏi bao nhiêu cây số trên xe bạn rồi
Và những bệnh gì không đặc biệt ? bạn cứ nêu để chia sẽ
Em chạy bản S 2017 khoảng 8 vạn rồi, chỉ chết 3 cái cảm biến ABS, trước trái phải và sau phải, ngoài ra xì dàu phuộc trước ( đã thay lúc còn bảo hành ) + xì dầu phuộc sau bên phải hay trái gì đó ko nhớ => thay bộ B4 của Bilstein ! Hết
Chạy đường dài Focus từ HN -> Cam Ranh ko mẹt tý nào, chỉ buồn ngủ đoạn cuối. Chạy số S đi đường dài, đường cao tốc và đường Đà Lạt phê khỏi nói. Đạp là dính!
Hiện tại đang chạy X trail => chỉ dc cái rộng, hộp số CVT chán chết , huhu
Chạy sướng cực kỳ. Có điều một số món linh kiện nó kém bền thôi. Sửa chữa cũng không đắt so với cái được. Xe đáng phụng dưỡng trọn đời bác
Quá ngon mà bác, full option mà có những cái xe khác ko hề có. Cách âm tốt, nghe tiếng đóng cái cửa là khác rồi !

• Like
Hạng D
19/10/09
4.739
14.307
113
Em chạy bản S 2017 khoảng 8 vạn rồi, chỉ chết 3 cái cảm biến ABS, trước trái phải và sau phải, ngoài ra xì dàu phuộc trước ( đã thay lúc còn bảo hành ) + xì dầu phuộc sau bên phải hay trái gì đó ko nhớ => thay bộ B4 của Bilstein ! Hết
Chạy đường dài Focus từ HN -> Cam Ranh ko mẹt tý nào, chỉ buồn ngủ đoạn cuối. Chạy số S đi đường dài, đường cao tốc và đường Đà Lạt phê khỏi nói. Đạp là dính!
Hiện tại đang chạy X trail => chỉ dc cái rộng, hộp số CVT chán chết , huhu

Quá ngon mà bác, full option mà có những cái xe khác ko hề có. Cách âm tốt, nghe tiếng đóng cái cửa là khác rồi !
Nhún Zin Focus đúng cùi bắp luôn .Đầu tư dàn nhún Bilstein B6 chất hơn .B4 thì đi đường trường với đi cua không bằng B6. Mỗi người mổi sở thích ,riêng em thích dàn gầm hơi cứng chút .Vô giằng cảm giác vô lăng thẳng tưng nó sướng . Sensor Abs của Focus đúng cùi bắp thiệt . Được cái đồ bền quá nên hãng bán cũng rẻ .Thay gì mua 1 con xe Altis chẳng hạn thì Phò được rổ nên cũng xoa dịu khách hàng phần nào .