Hạng C
11/7/06
719
2
16
53
RE: Giá mới nhất của Magnus là bao nhiêu?

Con này tôi đã gắn bó hơn 30 tháng trước khi li dị. Xin có nhận xét sau:

1) máy móc cực kỳ ổn định và êm ái...L6 làm cho máy không có độ rung hay sao ấy.
2) Hình thức, nội thất OK tuy nhiên không có màn hình đa thông tin
3) Số má AT tương đối tốt, tuy nhiên khi đè pa sẽ chững một lát rồi mới lướt
4) Xăng thì ăn hơi nhiều hơn so với xe nhật rong thành phố ít nhất 16l đường trường không dưói 12l

Mọi thứ chẳng chê vào đâu được....Ngoại trừ dòng kim chi

Hạng B2
22/6/05
206
0
0
51

Magnus 2.0 lắp máy D-Tech 4 cylinder inline còn 2.5 là máy D-Tech 6 cylinder inline đều là máy của holden motor (úc) thuộc GM (mẽo) nói chung là ngon mặc dù ko ngon dc nhu BIM hay tiết kiệm như xe Nhật nhưng nó là sự hơp lý về mặt giá cả & chất lượng. Ơ mẽo thì máy 2.0 lắp cho cả xe lac hay còn gọi là suzuki forenza nữa. Vì thê bác đi 2.5 đi cho nó hoàng tráng. dân ta thì chỉ quen nghe "hơi" chứ ko chịu tìm hiểu thực tế vì thế khen xe nhật hết lời & chê xe HQ hết lời nhưng có biết đâu xe HQ bi jờ cũng ngon quá, mà thằng deawoo thì chết lâu rồi vì nó bị thằng GM nó "thịt".

Hạng B2
31/12/06
166
0
0
53

@ bác kunglong: thực sự em đã xem Civic,... cả rồi, nhưng em thấy tầm tiền đó mà cái xe nó chỉ được nhãn hiệu và mã mới, em thử máy thấy ko êm=Magnus, cách âm cũng ko bằng, ngoài ra nội thất rất bình thường. Em nói thật, lâu lâu em có đối ngoại, nhưng khách hàng toàn là đẳng cấp và "có tuổi" nên dứt khoát phải là nội thất xịn, êm ái, rộng rãi, tiện nghi, ko cần màn hình. Nếu có tiền dứt khoát em phải chơi thằng BIM rồi, nhưng nghĩ cảnh BIM mắc tiền, nếu có xước cũng xót xa nhiều hơn là Magnus bị trầy nên em mới phân vân. Em nghĩ mình dùng là chính, khách hàng chỉ đôi khi, còn nếu muốn "nổ" với khách em vẫn có thể thuê taxi VIP đen ko bảng hiệu của Mailinh hoặc Vinasun...

Em còn lăn tăn mấy hôm nay cũng chỉ vì cái logo, nhưng mà "đũa mốc" không chọc mân son được nên có lẽ em chấp nhận hưởng thụ cho bản thân đã.

@Hungpetechim: cảm ơn bác có lời giúp em yên lòng đập heo đất mà không thấy ân hận.

@ bác Npt: em đang muốn có cảm giác bóc tem. em đã vài lần dùng 2nd hand rồi, tiết kiệm được một khoản "đầu tư ban đầu", nhưng khoản "chỉnh đốn trang phục" hơi nhiều,..dù sao cũng cảm ơn bác tư vấn, với lại em cũng đang cố "mặc cả" may ra có tiền gắm cái GPS. Em nghĩ Magnus chắc cũng chỉ cần thêm cái khoản này nữa là vừa đẹp các bác nhẩy.

Hạng B2
22/6/05
206
0
0
51

bác myBM hỏi thử xem Vidamco có ra mẫu mới của Mugnus ko, tên là tosca, epica hay evada jì jì đó, nếu tụi này có kế hoạch sx đời mới ttrong năm nay thì bác ráng đợi đi, trông mẫu mới này ngon lắm hình thức đẹp chà kém jì camry 2007 cả. Bác xem thêm thông tin ờ các topic khác nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
12/3/07
351
36
28

Thế giá chung kết hiện nay là bao nhiêu các bác?
Thanks.

Hạng B2
31/12/06
166
0
0
53

Chiều nay em đã đặt, giá 28K.

Trích đoạn: Diamond

Thế giá chung kết hiện nay là bao nhiêu các bác?
Thanks.

Em ko thích kiểu dáng của Camry, thực ra nếu thích thì em đã mua CAM rồi. Chắc là hơi Hai lúa, nhưng mỗi người mỗi ý bác ạ, em cũng đã xem mẫu mugnuss mới ở Spore,... vả lại, em nhịn xe mới từ trước tết. (Em đã đặt con CAP màu đen từ 30/10/2006 nhưng đến 8/1/2007 thấy Đông đô thành lấy xe mình bán cho người khác giá cao hơn 1K nên em ghét bỏ lấy lại cọc. Giờ em quyết đi sedan cho nó hợp nhu cầu gia đình.

Khoảng 10 ngày nữa em nhận xe, chạy rồi báo cáo các bác nhé. Em chờ qua tháng 4 để lấy đợt xe xuất xưởng 2007 (sale nói và ghi trong hợp đồng là vậy), còn lấy ngay là xe lắp ráp 2006 (hàng tồn)

Hạng B2
31/12/06
166
0
0
53

À quên hỏi các bác tý: xe mua xong có cần dán decan chống trầy ko? dán 2 bên ấy, chả là em đi hơi phá, mấy con trước toàn 2nd hand nên ko quan tâm lắm vụ này, mà nếu không dán, vô hẻm nhỏ nó xẹt cho vài vết thì ... mếu.

Hạng B1
12/3/07
76
0
0

Trích đoạn: MyBM

À quên hỏi các bác tý: xe mua xong có cần dán decan chống trầy ko? dán 2 bên ấy, chả là em đi hơi phá, mấy con trước toàn 2nd hand nên ko quan tâm lắm vụ này, mà nếu không dán, vô hẻm nhỏ nó xẹt cho vài vết thì ... mếu.

Theo em nghĩ là không nên... Đi xe này thì ko nên vào hẻm, gửi ngoài thôi bác... Bác mua bảo hiểm vật chất, có trầy thì BH lo.

Em chờ qua tháng 4 để lấy đợt xe xuất xưởng 2007 (sale nói và ghi trong hợp đồng là vậy), còn lấy ngay là xe lắp ráp 2006 (hàng tồn)

Em nghĩ nó STOP Magnus rồi chứ nhỉ, vì có bán được bao nhiêu đâu.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
31/12/06
166
0
0
53

@BMW7: em đã tìm hiểu rồi, biết rất rõ là năm ngoái chỉ bán được vài chục cái, tổng cộng ở VN mới bán từ khi ra Model này đến giờ có hơn 1 ngàn cái , nhưng ko STOP lắp ráp đâu ạ, vì bản thân nó lắp rất chậm , ngay cả CAPTIVA khách hàng giờ đang chờ nhưng nó có ra được bao nhiêu đâu. Thắng VIDAMCO ko sản xuất gà công nghiệp như thằng TOY đâu. Em tự an ủi là xe mình thuộc hàng "Hiếm" đấy.

Em bắt buộc phải vô hẻm hàng ngày ít nhất 2 lần, vì nhà em chỗ để xe mênh mông nếu không vướng cây thì cũng để được chục chiếc, nhưng ở trong hẻm khoảng 50M, khúc ngoài mặt đường giá đất lên cao, nhân dân xông ra lấn chiếm kinh quá, chính quyền không làm gì được, vậy em làm sao? Còn em đã đăng ký mua BH 2 chiều, nhưng chả lẽ ngày nào cũng làm thủ tục đền tiền hay sao? ... Em đùa tí nhé.

Em nghĩ ra vụ dán decal vào cho đỡ xót và hy vọng đỡ được phần nào. Còn ngồi xe mà dán decal là ko sang rồi, dù sao cũng là cái bề ngoài, mà bề ngoài đã là Daewôo thì đâu cần nghĩ ngợi gì nhiều bác nhỉ.

Hạng C
11/7/06
719
2
16
53

Trích đoạn: hungpetechim

bác myBM hỏi thử xem Vidamco có ra mẫu mới của Mugnus ko, tên là tosca, epica hay evada jì jì đó, nếu tụi này có kế hoạch sx đời mới ttrong năm nay thì bác ráng đợi đi, trông mẫu mới này ngon lắm hình thức đẹp chà kém jì camry 2007 cả. Bác xem thêm thông tin ờ các topic khác nhé.
Đừng mua vội vì sắp sửa có Tosca ra rồi bác ạ..nó sẽ đẹp hơn và hiện đại hơn một số điểm sau:

1) Máy vẫn thế thôi L6 quá tốt rồi
2) Nội thất hoàn toàn mới táp lô hiện đại hơn, có hiển thị đa thông tin như dòng cao cấp
3) Số AT mới với 5 số ( xe cũ 4 số) có chức năng manual +/-
4) Ngoại thất đẹp hơn hẳn trông trendy hơn nhiều.

Vì sắp ra nên dại gì mà chơi xe đã sắp stop sx?