Hạng B1
7/9/12
66
17
8
S09 nói:
Giống khúc cầu NL trên đại lộ đông tây phải kg bác ? Em nhớ là cấm chuyển lane trên dốc thì phải. Hóng vụ này coi sao !
Nó đó bác.

Hạng C
1/3/13
973
809
93
TP Hồ Chí Minh
Theo e thấy thì xe bác đã qua cầu rồi,với lại chổ đó kg có bị che khuất tầm nhìn.đường nhiêu lane củng kg phải chân cầu.nên bác kg phạm luật.

8/1/13
196
1
0
Nếu có biên ban ghi "vượt phải" + với camera hành trình này thì chú xxx đó chết chắc rồi.
Theo QC41 về vạch kẻ đường và biển báo thì vạch đứt được phép chuyển làn
Theo điều 13 luật GTĐB thì trên đường có nhiều làn đường cho 1 hương đi phải điều khiển chỉ trong 1 làn đường và được chuyển làn ở nơi cho phép nhưng phải có tín hiệu khi chuyển làn
Quan sát biển báo thấy xe con được quyền lưu thông làn đó
Tóm lại là bác bị oan!!!

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Bắt lỗi vượt phải trường hợp này là không đúng! Không có khái niệm vượt phải khi hai xe đang chạy trên hai làn khác nhau (còn sai
làn, làn cấm, ... gì đó thì phải xét thêm biển báo, vạch kẻ). Bác chủ đem clip đi kiện thì chú xxx này sẽ mệt mỏi với sếp và xin lỗi bác chủ!

nhanhang X/M nói:

không đúng cái gì bác
tuanphotocopy nói:
theo cam bác ghi lại thì ....KHÔNG ĐÚNG

Hạng D
26/9/07
1.595
477
83
TP. HCM
Về cơ bản thì thấy bác chủ chạy ko sai luật, nhưng e thấy bác chủ đang chạy trên cầu song song với 1 chiếc xe Ben, hai xe vẫn chạy song song qua gần hết dốc cầu thì bác chủ xi nhan ra lane phải, vừa xi nhan thì quẹo liền ... có thể xxx phạt lỗi vượt phải gây nguy hiểm cho xe khác chăng ?

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
cuongduong nói:
Về cơ bản thì thấy bác chủ chạy ko sai luật, nhưng e thấy bác chủ đang chạy trên cầu song song với 1 chiếc xe Ben, hai xe vẫn chạy song song qua gần hết dốc cầu thì bác chủ xi nhan ra lane phải, vừa xi nhan thì quẹo liền ... có thể xxx phạt lỗi vượt phải gây nguy hiểm cho xe khác chăng ?
Đã khẳng định không có vượt phải trong clip này mà bác. Chắc lại giở trò nắn gân các lái xe, ông nào xun xoe xin xỏ thì ói "bánh mì" ra để được bỏ qua cái lỗi mà họ không vi phạm. Lái xe nào cứng thì thả cho đi và ra cái giọng rất là ban ơn như: " lần này tui tha hoặc chỗ anh em nên tui thông cảm".
Em xin khẳng định là đường có nhiều làn xe thì không có chuyện vượt phải nếu xe làn trong chạy nhanh hơn làn ngoài, miễn là khi chuyển làn phải đủ điều kiện an toàn, đủ đèn báo tín hiệu. Và đừng bao giờ chấp nhận giọng điệu bố láo kiểu ban ơn như : tui tha anh, tui nhắc nhở anh....v.v..... Phải yêu cầu họ xin lỗi lái xe vì đã xác định sai, bắt sai, làm phiền phức ảnh hưởng đến nhân dân. Quy định ngành CA là như thế, lái xe có quyền nhắc nhở yêu cầu xin lỗi, nếu họ không làm tức là họ đang làm sai điều lệnh quy định của ngành CA.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Về cơ bản là bác sai, do sập bẫy biển báo - có biển cấm vượt trước cầu (mốc 0':07"). Vụ này đã góp ý với bác Chánh nhưng chưa được điều chỉnh lại. Vì thế xxx ĐÚNG !!! Trừ khi bác chủ chỉ khẳng định chuyển làn mà không vượt.
Kết quả xxx làm việc với bác thế nào ?

Last edited by a moderator: