Hạng D
4/10/12
2.185
3.538
113
XaGan nói:
Về cơ bản là bác sai, do sập bẫy biển báo - có biển cấm vượt trước cầu (mốc 0':07"). Vụ này đã góp ý với bác Chánh nhưng chưa được điều chỉnh lại. Vì thế xxx ĐÚNG !!! Trừ khi bác chủ chỉ khẳng định chuyển làn mà không vượt.
Kết quả xxx làm việc với bác thế nào ?
Bác chủ không sai nhé! Bác cứ trình bày khái niệm vượt thôi.
"Vượt 1 xe khác khi xe đang đi trên trường chuyển làn, vượt lên xe trước, và cho xe mình quay lại làn đã đi trước đó! Đường có nhiều lan cho phép lưu thông, chuyển làn mà ko về lan cũ thì không là vượt" (có tín hiệu chuyển làn, đúng tốc độ và ko gây nguy hiểm giao thông nhé)
Chỉ có lăn tăn một điều là Công chánh đặt cái biển "cấm vượt" mà cũng éo hiểu cái khái niệm "vượt", đúng là ở VN mới có,

Còn trình bày ra mà thua thì bác chủ phải hiểu có quyền vẫn hơn, tự cho mình xui xẻo vậy, vì thấy cái yếu tố bôi đen bên trên mình trình bày, xe bác chủ rẽ phải trước mặt xe tải có thể gây nguy hiểm.
Thanks đã chia sẽ!

Last edited by a moderator:
A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Luật xử lý VPHC không quy định người vi phạm chứng minh mình vô tội mà người lập biên bản phải chứng minh anh ta sai Luật.
Ở đây cụ thể là anh CSGT kia phải chứng minh được lái xe vượt bên phải xe khác (như lời nói). Còn việc bác lái xe chuyển làn thì kệ bác ấy.

Hạng C
16/4/13
539
391
63
Cớm bẩn cướp ngày đầy rẩy nhỉ, đi xe yếu như em thế mà tốt, vì chẳng bào giờ vượt ai nổi, ha ha

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Nhiều khả năng là xxx không thuộc luật, chỉ máy móc nhớ có biển cấm vượt là chỉ gậy dừng xe, khi thấy người ta (xe đi sau) vừa bật xi nhan lách đầu khỏi đuôi xe trước là khép vào lỗi vượt vớ vẩn.

Hạng D
3/9/12
1.006
300
83
tphcm
e nghĩ là bác sai,vì bác vẫn còn ở dốc xuống chưa thể gọi là qua hết cầu được.cái phần cầu nó có cái lang can trải dài nhiêu đó để dành cho người đi bộ đi trên cầu,chưa hết lang can thì phần đường đó vẫn được xem là cầu chứ bác.mặt đường còn dốc như thế mà bác.trên cầu đâu được chuyển lane đâu bác
chưa kể là trước xe bác có vài chiếc chạy chậm như vậy,bác signal phải và chạy nhanh hơn làm CSGT có thể ép bác là vượt phải

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
Cầu thì rộng với nhiều lane cho xe 4b, vạch thì đứt quãng, tại sao lại có biển cấm vượt đặt trước đầu cầu thật là bất hợp lý. Tình huống này thấy rõ nhiều xe nối đuôi trên lane sát con lươn trong khi lane ngoài thì trống. Khi tách ra lane ngoài đường trống nên đương nhiên sẽ chạy nhanh hơn và vượt qua các xe trên lane cũ. Lỗi bắt vô lý và kg thuyết phục. Sự vô lý này chỉ có ở Việt Nam!.

Hạng C
16/3/12
722
399
63
Xì Gòn
đường 3 làn có vạch đứt sao anh chánh lại để bản cấm vượt nhỉ ????

Hạng D
22/2/07
1.412
43
48
vietuc.info
Giao thông bị méo mó cũng do sợ cái lỗi vượt phải (bắt đểu) này!
Chuyển lane chạy thôi, chạy trên lane mình mà cũng bị vượt phải!
Nếu quá tốc độ trên làn thì lỗi khác
Cũng không thể quy vô tội 'đánh võng' vì bác chủ tấp vô trong và chạy một đoạn xa mà.
Em nghĩ vụ này kiện thắng.

Trên CTTL nếu xe lane ngoài chạy 70, lane trong chạy 80 có ai nói vượt phải đâu?

PS: Chắc phải mua camera hành trình thôi!