Thảo Luận Chung Giúp em đường đi Mũi Né.

Hạng B2
21/7/09
284
179
43
Em ở Biên Hoà, 23t, lấy bằng xong nhà bàn giao cho chú Ỉn G. Sắp tới em muốn tự lái đi Rock Water Bay ở Phan Thiết mà lo quá, mới lấy bằng lái mà, vả lại trước giờ đi tuyến Biên Hoà-Bình Dươg là nhiều. Mấy bác cho em hỏi vài thứ:
1. Trình của em như vậy có nên đi ko :confused:?
2. Nếu có thì nên đi tuyến đường nào, (được thì chỉ em nên đi giấc nào luôn:D) ?
3. Cần lưu ý những j (vd: mấy chú xxx, đoạn nào hay có "speed shoot" ;))
Em xin đa tạ các bác nhiều nhiều !

Hạng B2
Al Khalik nói:
Em ở Biên Hoà, 23t, lấy bằng xong nhà bàn giao cho chú Ỉn G. Sắp tới em muốn tự lái đi Rock Water Bay ở Phan Thiết mà lo quá, mới lấy bằng lái mà, vả lại trước giờ đi tuyến Biên Hoà-Bình Dươg là nhiều. Mấy bác cho em hỏi vài thứ:
2. Nếu có thì nên đi tuyến đường nào, (được thì chỉ em nên đi giấc nào luôn:D) ?

Bác cứ tự tin, cẩn thận quan sát,và đi đúng tốc độ,nội thị 40-50, ngoại thị 80, thì bác sẻ đi được mọi miền đất nước chứ ko riêng gì Phan thiết...
1- đã đi được Biên Hòa - Bình dương ... ok.
2- Biên hòa thì bác cứ QL1 mà đi,thoáng xe thì tầm 3-4 giờ sáng bác khởi hành là tốt.
3- lính mới thì cứ đúng tốc độ mà đi cho lành, nếu vượt thì quan sát cẩn thận rồi mới vượt .....
Chúc Bác tự tin và đi chơi vui vẻ.... ( nhớ post lại cảm giác nhé).

Hạng B2
21/7/09
284
179
43
daoctruc nói:
Al Khalik nói:

Bác cứ tự tin, cẩn thận quan sát,và đi đúng tốc độ,nội thị 40-50, ngoại thị 80, thì bác sẻ đi được mọi miền đất nước chứ ko riêng gì Phan thiết...
1- đã đi được Biên Hòa - Bình dương ... ok.
2- Biên hòa thì bác cứ QL1 mà đi,thoáng xe thì tầm 3-4 giờ sáng bác khởi hành là tốt.
3- lính mới thì cứ đúng tốc độ mà đi cho lành, nếu vượt thì quan sát cẩn thận rồi mới vượt .....
Chúc Bác tự tin và đi chơi vui vẻ.... ( nhớ post lại cảm giác nhé).

Đa tạ bác nhìu ạ
! Nghe bác nói em thấy cũng vững tâm hơn òi ! Chuẩn bị lên đường thui !

Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46
Nhưng khổ nỗi đi đường nhiều cám dỗ lắm chứ không ai muốn vi phạm để bị xxx vịn đâu.
Xe chạy trước chạy như rùa bò, vượt thì không cho, trong khi các xe khác cứ làm vèo cái bên phải

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Cứ tự tin mà đi, đường lạ, xe nhiều, không nên chạy nhanh> Để làm chủ tay lái và kịp xử lý tình huống bất ngờ, không phải phân tâm vì sợ xxx bắn. Cẩn thận khi vượt xe khác, tài già vượt ẩu cũng nguy hiểm như thường. Chúc bác đi an toàn.

Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
Gia đình mình ở TP.HCM vừa đi Rock Water Bay (RWB) về hôm qua. Mình đi theo hướng Ngã Ba VT đến Bà Rịa, đi vào Bà Rịa và lấy QL 55 chạy suốt đến La Gi. Sau đó đi tiếp ĐT 719 qua Hải Đăng Kê Gà khoảng 4km là đến RWB. Đường đi vắng xe nên chạy rất dễ. Tuy nhiên đoạn từ La Gi đến RWB đường nhỏ, xấu nên bác chạy chậm thôi và cẩn thận ổ gà trên đường. Không hề có CSGT.

Sáng gia đình khởi hành lúc 6:10am. Đến Kiều Giang ăn sáng sau đó 8:00am mới khởi hành. Đến RWB khoảng 12:00 trưa. Phòng chưa dọn xong nên phải vào Nhà hàng ăn đến 1:00 mới nhận phòng.

Khi về mình đi QL 1A vì phải vào thị xã PT tham bà con, sau đó cứ chạy QL 1A về SG. Đường QL 1A xe đông và chạy rất mệt do các xe vượt nhau nhiều và rất ẩu, nhất là các xe khách. Khởi hành về lúc 3:00pm nhưng đến 8:20pm về đến SG. Chạy QL 1A không sướng chút nào. Lúc nào đầu óc cũng phải căng thẳng vì sợ các xe vượt ẩu đâm vào mặc dù CSGT đứng rất nhiều (ít nhất là 3 chặng, chưa kể xe đi tuần tra).

Bác chưa có kinh nghiệm lái xe thì bác lái từ từ và đi đường vắng rất dễ lái. Bác có thể vào trang web vietbando.com để in ra tuyến đường trước khi đi thì sẽ yên tâm hơn.

Chỗ RWB này rất đẹp, nhất là hồ bơi. Tuy nhiên, bác lưu ý mua và mang theo nước suối và các thức uống khác khi vào ăn ở nhà hàng nha. Ở đó uống nước họ chém đẹp lắm. Kêu trà đá lấy 15.000VND/ly (chưa VAT)
.

Chúc bác thượng lộ bình an.

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Bác Pham cho em hỏi chút: hình bác chộp cái RWB nhìn đẹp đới, bác vui lòng cho biết luôn 1 chút thông tin về em nó (giá phòng, dịch vụ, ăn uống...).
Như bác chỉ đường thì bác đi tỉnh lộ 719 là chạy ngang Dinh thầy thím và resort Mỏm đá chim, sau đó chạy thẳng qua hải đăng Kê gà rồi. Đường này xấu vãi, sao bác ko chọn đường ngoài theo QL1 đi vào cho dễ dàng? Theo như bác kể thì hôm trước em và bác chạy cùng tuyến từ SG - Phà CL - BR - Lagi - Mỏm đá chim - Kê Gà đó bác, vậy mà ko biết nhau nhỉ. Em nghỉ ở MĐC nhưng chạy vào Kê gà, leo hải đăng chơi cũng khá thú vị... Sắp tới đi đâu bác hú em đi cùng cho vui nhé.
Chào bác.

Hạng B2
21/7/09
284
179
43
Warren Pham nói:
Gia đình mình ở TP.HCM vừa đi Rock Water Bay (RWB) về hôm qua. Mình đi theo hướng Ngã Ba VT đến Bà Rịa, đi vào Bà Rịa và lấy QL 55 chạy suốt đến La Gi. Sau đó đi tiếp ĐT 719 qua Hải Đăng Kê Gà khoảng 4km là đến RWB. Đường đi vắng xe nên chạy rất dễ. Tuy nhiên đoạn từ La Gi đến RWB đường nhỏ, xấu nên bác chạy chậm thôi và cẩn thận ổ gà trên đường. Không hề có CSGT.

Sáng gia đình khởi hành lúc 6:10am. Đến Kiều Giang ăn sáng sau đó 8:00am mới khởi hành. Đến RWB khoảng 12:00 trưa. Phòng chưa dọn xong nên phải vào Nhà hàng ăn đến 1:00 mới nhận phòng.

Khi về mình đi QL 1A vì phải vào thị xã PT tham bà con, sau đó cứ chạy QL 1A về SG. Đường QL 1A xe đông và chạy rất mệt do các xe vượt nhau nhiều và rất ẩu, nhất là các xe khách. Khởi hành về lúc 3:00pm nhưng đến 8:20pm về đến SG. Chạy QL 1A không sướng chút nào. Lúc nào đầu óc cũng phải căng thẳng vì sợ các xe vượt ẩu đâm vào mặc dù CSGT đứng rất nhiều (ít nhất là 3 chặng, chưa kể xe đi tuần tra).

Bác chưa có kinh nghiệm lái xe thì bác lái từ từ và đi đường vắng rất dễ lái. Bác có thể vào trang web vietbando.com để in ra tuyến đường trước khi đi thì sẽ yên tâm hơn.

Chỗ RWB này rất đẹp, nhất là hồ bơi. Tuy nhiên, bác lưu ý mua và mang theo nước suối và các thức uống khác khi vào ăn ở nhà hàng nha. Ở đó uống nước họ chém đẹp lắm. Kêu trà đá lấy 15.000VND/ly (chưa VAT)
.

Chúc bác thượng lộ bình an.

Đa tạ bác nhiều nhiều nghen, chắc đi QL55 cho nó lành ! Hình bác chụp đẹp quá, nhìn là muốn đi liền ! Thanks các bác for support !

Tập Lái
4/10/09
1
0
0
bác đi thứ mấy vậy?E cũng tính sáng thứ 4 đi.nếu có duyên thì gặp bác nhể!Chúc bác vui!:)