23/10/06
14.638
5.121
113
Vậy chỉ áp dụng bằng B2 thôi hả? B1, C, D.. không được tham gia?

Hạng F
9/8/09
6.395
69.199
113
TFC
xaydungquocgia.com
@Thaoarch: bàn vô chủ đề đi bác, em ko bàn ngoài chủ đề nữa.
@phuhao: lại b1, c,d. Là sao? Bác bảo đừng đâm thọt, giờ chính mình lại đi làm điều đó. Em có nói là c,d, b1 ko được tham gia đâu? Luật của btc đưa ra là tối thiểu b1. Như vậy giờ bác hỏi lại em?

23/10/06
14.638
5.121
113
@Thaoarch: bàn vô chủ đề đi bác, em ko bàn ngoài chủ đề nữa.
@phuhao: lại b1, c,d. Là sao? Bác bảo đừng đâm thọt, giờ chính mình lại đi làm điều đó. Em có nói là c,d, b1 ko được tham gia đâu? Luật của btc đưa ra là tối thiểu b1. Như vậy giờ bác hỏi lại em?

Thì thấy bác gõ rõ B2 nên chỉ áp dụng B2 thôi, mình đang làm luật thì phải chính xác câu chữ chứ! :p

23/10/06
14.638
5.121
113
Đặt thêm vấn đề:
1. Nên bỏ luôn các cầu thủ từng đá chuyên nghiệp ra khỏi danh sách (Cấm tuyệt đối).
2. Có nên bỏ luôn HLV chuyên nghiệp huấn luyện cho các đội không?
3. Các cầu thủ có 2 quốc tịch Việt Nam và một quốc tịch nước khác có được tham gia hay không? Bao gồm cả cầu thủ từng tham gia giải chuyên nghiệp ở nước ngoài.
...

Hạng C
13/1/07
581
64
28
Các bác TFC có vẻ ko phục về tư cách thành viên OS của riêng bác Nick Vujicic thì phải :D
- Xét về đk thành viên OS thì các bác khai sáng giúp em Nick có chổ nào ko đủ đk ?
+ B2 ?
+ acc diễn đàn?
+ Có sinh hoạt trong đội bóng SFC hàng tuần không hay chỉ lên đá giải OS ?
+ Là HLV QG, cầu thủ QG... nhưng nếu không vi phạm điều lệ thì có quyền hưởng quyền lợi như mọi thành viên OS hay ko ? Hay chỉ là lỡ mang danh HLV, cựu tuyển thủ thì mặc nhiên bị xem là gà ?
- Về thẻ đỏ của Nick trong trận CK thì : hoàn toàn là lỗi nhận định chủ quan của trọng tài. Pha đó các khán giả phía sau khung thành của TFC đều thấy Nick ko dùng tay trong pha đó.
- Nói thêm về 3 thẻ đỏ trong trận CK thì em nói thật: ko có cái nào đáng thẻ đỏ hết :D Trọng tài bị Ngoại tác động thu phí cho BTC nên quất thẻ đỏ thôi :D kkk

Thẻ đỏ Nick là đúng rồi, vì lúc đó em làm thủ môn. 2 pha bằng tay rõ ràng, anh Thảo đứng xa không thấy rõ. hehe. 1 lần nữa thì BTC cứ cho anh em đóng góp thoải mái, rồi tổng họp, quyết định chọn điều lệ đúng với tiêu chí của OS, rồi công bố sớm để cho anh em còn dựa vào đó mà tập luyện, lấy cúp lại của SFC, chứ kiểu này, SFC đá hay qua, bao nhiêu năm nữa mới lấy lại cúp được ( ý em không phải là do SFC đá hay mà phải đổi điều lệ nha mấy má )

Hạng D
5/9/07
1.196
135
63
45
Tp.HCM
Trên sân SCSC có rất nhiều đội OS tập luyện và em cũng đi tập trên đó mà bác! SFC tập riêng 1 sân, MBFC tập riêng 1 sân và nhân lực vẫn đông, FiFC, SOS và TFC có khi có thêm FFC tập chung 1 sân, em thấy mỗi đội đi tập rất vắng nên mới đá chung kiểu như vậy, em thấy vậy là chính các bác còn không chịu đi tập đều nữa mà.

P/S: Em đâu thấy gì căng thẳng, vẫn lắng nghe ý kiến đóng góp đây thôi. Các bác cứ nhắm vào cá nhân chắc lỗi là do em đi tập banh với SFC rồi.

Em thấy các bác góp ý đều có lý do....chính đáng.
Tuy nhiện em thiết nghĩ, với tình hình tập luyện hàng tuần của các chi hội như vầy. Sao BTC không gom lại làm cái giải OS đá hàng tuần luôn nhẩy, như thế vừa gom các chi hội lại đá chung sân tiết kiệm được chi phí sân bãi, vừa đông vui, vừa chuyên nghiệp, vừa đoàn kết và đậm chất OS hơn. Chi phí thì do các chi hội góp vô như chi phí thuê sân đá vậy, BTC chỉ góp tiền thưởng thôi :D:D:D. Mỗi năm tổ chức khoảng 3-4 mùa ( trung bình 3 tháng/1 mùa) lựa chọn ra 4 đội đá giải tứ hùng giành cúp OS là ....ngon. :p:p:p:p
Mỗi năm chỉ tranh giải có 01 lần như hiện nay nên các chi hội mới tìm đủ mọi phương thức để đạt được thành tích (dễ sinh bệnh...thành tích), nếu giải OS tổ chức hàng tuần thì chắc gà nghéo cũng chẳng màng tới đâu nhỉ vì chắc gì đã đủ time theo giải. :D:D:D:p:p:p
Đôi lời góp ý.
Trân trọng.

Hạng F
9/8/09
6.395
69.199
113
TFC
xaydungquocgia.com
Đặt thêm vấn đề:
1. Nên bỏ luôn các cầu thủ từng đá chuyên nghiệp ra khỏi danh sách (Cấm tuyệt đối).>>>> nếu đã từ bỏ bóng đa chuyên nghiệp rồi, mà đủ điều kiện tại sao ko cho họ tham gia?
2. Có nên bỏ luôn HLV chuyên nghiệp huấn luyện cho các đội không?>>> tại sao bỏ? Huấn luyện được đám già trâu đâu phải dễ?
3. Các cầu thủ có 2 quốc tịch Việt Nam và một quốc tịch nước khác có được tham gia hay không? Bao gồm cả cầu thủ từng tham gia giải chuyên nghiệp ở nước ngoài.>>> em nghĩ có quốc tịch Việt Nam! Và thoả các đk đã nêu thì cho đá. Có nghĩa là, điều kiện cần ghi rõ là đã nghĩ thi đấu chuyên nghiệp ít nhất 5 năm.
...
Thế có ổn ko? Bây giờ, phuhao quay lại bàn các đk em đua ra đee.

Hạng C
19/6/08
873
86
28
45
Em nghĩ bác Khánh rất thiện chí, anh em ta nên coi lại sân chơi sao cho vui, công bằng chứ thực tình SFC mạnh quá, năm nay lấy lại Cúp sau 3 năm lưu lạc thì có có vẻ hào hứng chứ sang năm tình hình tiếp diễn thì chán lắm. Đá giải gì sau khi bóng lăn 5 phút là biết kết quả SFC muốn ăn bao nhiêu cũng được. Em thấy giải 2011, 2012 là hay và rất hoành tráng, thành công cả về chuyên môn lẫn truyền thông quảng bá cho OS. Giải rồi dù gì em cũng thấy Bác Lơ buồn...Giờ đi kiếm tài trợ cho giải cũng khó.
Trận chung kết em không xem vì đoán trước kết quả, TFC có gây chút khó khăn chứ lật ngược thế cờ thì khó.

23/10/06
14.638
5.121
113
Thì cũng thay đổi mới hào hứng, SFC vô địch lần đầu tiên năm 2010, sau 4 năm mới vô địch lần nữa mà. Còn TFC 2 năm liên tục giữ cup, năm nay vô địch nữa là các đội giải tán luôn sao. Mà SFC mới vừa vô địch xong cái là xôn xao thay đổi điều lệ để triệt hạ bớt, các đội tập trung vào điều lệ để đối phó nhằm tham dự giải với một lực lượng mạnh nhất để có vị trí xếp hạng cao nhát là điều dễ thấy. Vẫn còn ganh đua cái thành tích hơn là sinh hoạt bóng đá hàng tuần trong các chi hội.
Thực sự giải vừa rồi em cũng đã có đề nghị ngừng tổ chức, mà nghĩ lại thì thấy công sức mấy năm qua gầy dựng đến như vậy bỏ cũng uổng, dù công việc ảnh hưởng mấy tháng liền để tổ chức giải mà toàn cãi nhau thì nản vô cùng.

• Like
Reactions: btpaul