23/10/06
14.638
5.121
113
Ý kiến của em chỉ nhằm tạo điều kiện cho các ae, các bác sinh hoạt lâu năm trên OS mà đam mê bóng đá thôi... Nhìn những bác như Dotkich, Mười Lượng,...ko được thi đấu thấy sao sao á. (Như dotkich là 1 tv trong group khuấy động phong trào đá bóng từ đầu trên OS thì phải). Nhưng 1 số khác lại chỉ tham gia khi có giải, còn sau giải thì lặn mất hút con mẹ hàng lươn:eek:, những tv này ko đẩy được phong trào thể thao của OS.

Sau khi bác Lơ đưa ý kiến đưa thành viên có GPLX thì ai cũng đồng tình rồi! Vài cầu thủ lâu năm đá từ giải lần đầu còn không có GPLX là thiểu số, quan trọng là chi hội sinh hoạt hàng tuần chứ giải OS chỉ có 1-2 ngày thì chỉ là ngày hội thôi. Thành tích chỉ là phút chốc, nếu thực sự muốn đá bóng sao không đi tập đều mà nghe có giải thì mới tập hợp?

• Like
Reactions: Robin Hood
Hạng F
9/8/09
6.395
68.686
113
TFC
xaydungquocgia.com
Sau khi bác Lơ đưa ý kiến đưa thành viên có GPLX thì ai cũng đồng tình rồi! Vài cầu thủ lâu năm đá từ giải lần đầu còn không có GPLX là thiểu số, quan trọng là chi hội sinh hoạt hàng tuần chứ giải OS chỉ có 1-2 ngày thì chỉ là ngày hội thôi. Thành tích chỉ là phút chốc, nếu thực sự muốn đá bóng sao không đi tập đều mà nghe có giải thì mới tập hợp?
Phuhao chả hiểu ý em nói gì cả. Ý em nói là cái dòng đen đen đó: cần hạn chế các tv đi tập theo kiểu đó ko được tham gia giải. VỪa ít sinh hoạt, vừa chỉ xuất hiện lúc đá bóng, nó giống như gà vậy thôi. Trong cmt trên em đã nói rồi còn gì.
Thật sự trong giải OS vừa qua, có rất nhiều cầu thủ hầu như chỉ nổi lên lúc đá giải, em ko nói ra là ai, nhưng các bác đó nên tích cực hơn, đừng để bị cho là gà.

• Like
Reactions: ericna7
cvp confirmed
Hạng C
2/9/12
640
112
43
Theo Em nhận định tình hình thì hiện nay các đội banh trong OS có 2 quan điểm : 1 là đã thỏa mãn với điều lệ 2014 nên không cần góp ý gì nữa, 2 là quá thất vọng với điều lệ 2014 nên cũng chẳng thèm góp ý. Không biết các bác thấy có đúng không?

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.636
1.853
113
38
Cà Mau
Thất vọng là do đặt nặng tính chất ăn thua hơn là tham gia mục đích giao lưu.
VD như đội S.O.S xác định mục đích tham gia vui là chính nên cho dù lực lượng rất ít, thời gian tập trung đội chỉ khoảng 1 tháng, các thành viên không có gì nổi bật nhưng vẫn vui vẻ chơi hết mình đến trận cuối cùng.

23/10/06
14.638
5.121
113
Phuhao chả hiểu ý em nói gì cả. Ý em nói là cái dòng đen đen đó: cần hạn chế các tv đi tập theo kiểu đó ko được tham gia giải. VỪa ít sinh hoạt, vừa chỉ xuất hiện lúc đá bóng, nó giống như gà vậy thôi. Trong cmt trên em đã nói rồi còn gì.
Thật sự trong giải OS vừa qua, có rất nhiều cầu thủ hầu như chỉ nổi lên lúc đá giải, em ko nói ra là ai, nhưng các bác đó nên tích cực hơn, đừng để bị cho là gà.

Ủa mà tại sao chỉ ưu tiên cho những cầu thủ từng đá giải trong năm 2010? Còn trong năm 2011, 2012, 2013 thì sao? Người ta thấy hứng thú mới tham gia sau lại gạt ra cũng làm cho các cầu thủ này cảm thấy phân biệt không? Nếu như bác Khánh nêu ở bài viết đầu tiên thì những đội bóng có độ tuổi trẻ như KiaFC và FiFC.. và nhưng đội chưa tham gia giải hay tham gia cách năm sẽ không thể tham gia được mà chỉ có những đội bóng từ năm 2010 mới thuận lợi, như vậy có cục bộ không?

Bác Khánh nói các cầu thủ không chịu đi tập, ít sinh hoạt trên OS thì em lại thấy ngay trong TFC có Ryan Thao có thấy tập luyện hay lên OS đâu, rồi bác Dotkich.. cũng vậy. Bác Mười Lượng dù rất tâm huyết với đội FiFC nhưng mới tham gia 2 năm gần đây bác Khánh cũng đưa vào danh sách được ưu tiên thì có mâu thuẫn không? Ngay cả cái thớt bóng đá của TFC vắng hoe, 1 tuần chưa được 10 cái comment vậy sinh hoạt ở đâu? Rồi Jayle trước giải nhắn tin cho em xin cho thêm 2 cầu thủ "thằng em" vào danh sách tham gia giải thì sao?

Danh sách cầu thủ công khai, các bác thấy trường hợp nào nghi ngờ có quyền khiếu nai trước giải rồi sao không khiếu nại?

Theo Em nhận định tình hình thì hiện nay các đội banh trong OS có 2 quan điểm : 1 là đã thỏa mãn với điều lệ 2014 nên không cần góp ý gì nữa, 2 là quá thất vọng với điều lệ 2014 nên cũng chẳng thèm góp ý. Không biết các bác thấy có đúng không?

Điều lệ giải xây dựng từ 5 năm nay do cộng đồng bóng đá OS xây dựng chứ có phải mới vừa ban hành đâu mà bác nói vậy? Vậy những lần họp giải (gần nhất là trước giải vừa rồi) đóng góp ý kiến của các lãnh đội, HT/HP không có ý nghĩa gì sao bác? Hay bác cho là các lãnh đội, HT/HP của bác không biết gì về bóng đá đi họp? Hay là đá giải OS xong trở về tình trạng không sinh hoạt nữa, năm sau có giải lại ngoi lên đi đá? ;)

P/s: Rất hoan nghênh ý kiến đóng góp xây dựng, các bác vào toàn vào comment kiểu đâm chọt chẳng có ích gì hết! :D

• Like
Reactions: thaoarch
Hạng F
9/8/09
6.395
68.686
113
TFC
xaydungquocgia.com
Rốt cuộc ko hiểu phuhao phản biện cái gì? Vì những luật em đưa ra là ưu tiên những tv chơi lâu năm. Còn những tv mới thì phải theo các điều kiện cũ. Em ko hề nói những người mới ít mê thể thao hơn, có nhiều người đam mê hơn lớp cũ nhiều, nhưng do đưa gà nhiều quá nên chính btc mới đưa ra đk có bằng b2. Điều này là hoàn toàn chính xác. Em ko bàn cãi. Em chỉ đưa thêm đk để những người cũ ko đủ đk được tham gia thôi, chứ chưa chắc họ đủ sức khỏe để đá.
Còn phuhao nói Ryan Thao là ít đi đá, em ko phủ nhận vì cv của Thao vốn về trễ. Nhưg do phuhao nói, em mới nói nhe: nick vujicic có phải gà ko? Có đi tập đều ko? Hay cũng chỉ nổi lên lúc đá giải? Điều lệ năm trước rút còn 3 năm thì tay đó vừa đủ đk để đá đó, ai mà ko thấy chứ. Phuhao biết tay đó nói gì với tfc khi bị đuổi ra khỏi sân ko? Dù gì cũng là hlv nhưng tư cách ko ngang với 1hlv.

• Like
Reactions: RooneyVN
Hạng C
13/1/07
581
64
28
Ủa mà tại sao chỉ ưu tiên cho những cầu thủ từng đá giải trong năm 2010? Còn trong năm 2011, 2012, 2013 thì sao? Người ta thấy hứng thú mới tham gia sau lại gạt ra cũng làm cho các cầu thủ này cảm thấy phân biệt không? Nếu như bác Khánh nêu ở bài viết đầu tiên thì những đội bóng có độ tuổi trẻ như KiaFC và FiFC.. và nhưng đội chưa tham gia giải hay tham gia cách năm sẽ không thể tham gia được mà chỉ có những đội bóng từ năm 2010 mới thuận lợi, như vậy có cục bộ không?

Bác Khánh nói các cầu thủ không chịu đi tập, ít sinh hoạt trên OS thì em lại thấy ngay trong TFC có Ryan Thao có thấy tập luyện hay lên OS đâu, rồi bác Dotkich.. cũng vậy. Bác Mười Lượng dù rất tâm huyết với đội FiFC nhưng mới tham gia 2 năm gần đây bác Khánh cũng đưa vào danh sách được ưu tiên thì có mâu thuẫn không? Ngay cả cái thớt bóng đá của TFC vắng hoe, 1 tuần chưa được 10 cái comment vậy sinh hoạt ở đâu? Rồi Jayle trước giải nhắn tin cho em xin cho thêm 2 cầu thủ "thằng em" vào danh sách tham gia giải thì sao?

Danh sách cầu thủ công khai, các bác thấy trường hợp nào nghi ngờ có quyền khiếu nai trước giải rồi sao không khiếu nại?

Điều lệ giải xây dựng từ 5 năm nay do cộng đồng bóng đá OS xây dựng chứ có phải mới vừa ban hành đâu mà bác nói vậy? Vậy những lần họp giải (gần nhất là trước giải vừa rồi) đóng góp ý kiến của các lãnh đội, HT/HP không có ý nghĩa gì sao bác? Hay bác cho là các lãnh đội, HT/HP của bác không biết gì về bóng đá đi họp? Hay là đá giải OS xong trở về tình trạng không sinh hoạt nữa, năm sau có giải lại ngoi lên đi đá? ;)

P/s: Rất hoan nghênh ý kiến đóng góp xây dựng, các bác vào toàn vào comment kiểu đâm chọt chẳng có ích gì hết! :D

Phuhaonguyen dễ bị căng thẳng quá. Trước giải, em đúng là có xin cho đăng ký thêm 2 thằng em, nhưng bác chưa nói hết, 1 thằng thì mới bị đứt giây chằng xong, 1 thằng thì bị tai nạn xe, giờ đi cà nhắc nhưng đá banh vẫn được, có đá với anh em os rồi, nhiều người thấy, ở đây là xin vô cho có tụ. Nếu tfc bệnh thành tích, em đã tạo nick và đưa mấy đứa nhỏ trình độ vô rồi, HLV tuyển quốc gia Vujinick gì đó làm gì có cửa.

Bác Khánh mở thớt đóng góp ý kiến đàng hoàng, người tích cực thì lắng nghe, sau đó quyền quyết định vẫn là BTC, bác làm vậy ai còn muốn góp ý nữa. Thôi, dẹp luôn cái thớt này luôn cho rồi. Đợi tới gần giải năm sau, luật lệ thay đổi, xong giải lại vắng tanh như chùa bà đanh.

Hạng F
9/8/09
6.395
68.686
113
TFC
xaydungquocgia.com
Hehe, cái thớt Tfc vắng hoe nhưng tại sao ae vẫn đi tập đur hàng tuần, thông tin từ đâu ra? Phuhao phải suy nghĩ chứ? Trong bão fb, viber ai có chi hội nào ko như vậy?

• Like
Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.636
1.853
113
38
Cà Mau
- cầu thủ trên 35t, ko nhất thiết ràng buột thêm bằng B2.
- các cầu thủ đã tham gia các giải os từ 2010 thì được phép tham gia, ko cần có bằng b2.
...

...
Hình như có chút hiểu lầm ở đây. Ý má Khánh là từ 2010 chứ không phải là chỉ năm 2010. Và thớt này là thớt góp ý chứ không phải yêu cầu BTC vì thế cũng không nên căng với nhau quá.

• Like
cvp confirmed
Hạng C
2/9/12
640
112
43

Hỏi thật với tư cách là trưởng BTC giải Bác cảm thấy thế nào khi giải 2013 từ 10 đội tham gia đến 2014 chỉ còn 6 đội tham gia? Có phải chăng là do từ cái điều lệ mới 2014 mà ra không Bác? Theo E hầu như HT/HP tất cả các chi hội khi đi họp đều chỉ đưa ra ý kiến của họ mà thôi (vì Em nghĩ chắc chắn không có đội bóng nào tổ chức cuộc họp lấy ý kiến chung để góp ý xây dựng cái điều lệ này). Theo Bác tất cả các TV trong OS cùng nhau đóng góp ý kiến xây dựng điều lệ có hay hơn không hay chỉ lấy ý kiến của các HT/HP . Theo Em biết sau giải OSCL 2014 có rất nhiều TV chán nản không muốn tập luyện cùng đội bóng cũng chỉ vì cái điều lệ này. Vì vậy cái thớt này lập ra để các TV trong OS cùng nhau đưa ra ý kiến góp phần xây dựng điều lệ 2015 được hoàn chỉnh hơn vậy mà không thấy bác nào vào đây góp ý cả, nghĩ cũng buồn.