Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Về vấn đề bánh sơ của của grandis thì nhiều bác đã nói. nào là phải thăm chừng nó.
Bác grand dis ok thì có giải pháp là bọc nguyên cái bánh xe luôn rất pro.
hôm trước em cũng mở bánh sơ của ra xem thì nó bị sét khá nhiều... nên mới suy nghĩ cách để bảo vệ nó.
Em dạo lên mạng và thấy cái bao vầy

Nghĩ ra cách bảo vệ nó
Thế là đặt hàng về 2 đặt 2 cái luôn.... cho nó tiết kiệm chi phí tí.
hôm nay nó về hình thật nè....
Grandis - giải pháp cho bánh sơ cua

rồi bắt đầu vào chi tiết nhé......

Attachments

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
em bắt đầu hạ bánh sơ của của mình xuống, ôi mẹ ơi, hôm trước đ về rồi rửa xe xong đem vào gara... hôm nay nó thế này.... động nước... thủ phạm hại đời em đây.
img_0306-jpg.72094

img_0307-jpg.72097
Nhìn vào thì ôi thôi nó sét thấy gớm, Các bác cũng nên thường xuyên thăm chừng nó , hay tham gia cùng giải pháp của em
img_0309-jpg.72100

em bắt đầu cạo và ráng cạo sét.... bác nào mà có máy chà hay chà sắt nên làm vệ sinh cho sạch... em thì chẳng có gì nên lấy dao cạo..... dự định sẽ làm sạch và sơn lại luôn.....
img_0308-jpg.72099

thảm chưa các bác
img_0309-jpg.72100

Đi mua chai sơn và giấy nhám.... biết rằng không có chống sét nhưng chơi vậy cho tiện...... còn giải pháp ở trên nữa chắc là cũng bảo vệ được 5 năm nữa... chờ xemm
img_0310-jpg.72102

còn cái này mà.... Nó sẽ là cái bảo vệ cuối cùng....
img_0304-jpg.72093

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Sau khi cố gắng cạo cho bằng hết sét , đánh nhám , rồi lại cạo rồi lại đánh nhám.... em bắt đầu sơn..... do toàn thủ công nên công nghệ khá "hiện đại".

hiện tại là em vẫn đang sơn... mưa quá nên lâu khô... tạm thời nó vầy....
Nước thứ nhất

nước thứ 2, em chơi che luôn mấy con tem......... mặt sau em cũng quất luôn rồi....

em đang chờ khô phủ thêm lớp nữa.... bác nào rành công nghệ sơn khác thì làm cho tốt hơn em nhé...

Chỉnh sửa cuối:
Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Tạm hoàn thành nó vầy nè các bác

che được 80-90% chổ sét

Thôi tạm chấp nhận thôi.....
được sự gợi ý của bác bosini19 em phủ thêm 1 miếng nilon nữa

Rồi bộc cao bao vào

xong

Vì đây là bao của mấy xe SUV nên mặt dưới vẫn còn hở nhưng em nghĩ nước không vào được

Tối quá rồi, nhưng mà ngày mai phải đi vũng tàu nên thôi hoàn thành luôn, dù chưa khô lắm

Kết quả cuối cùng ở trang 2
http://www.otosaigon.com/threads/grandis-giai-phap-cho-banh-so-cua.8580999/page-2

Chỉnh sửa cuối:
Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Sơn xong, đem bỏ vào bao . Đúng không bác Phan?
Dạ đúng đó anh, em dùng cái bao bao lại, hiện giờ em sơn nó chưa khô nên chưa ráp vào được. Hôm trước định chơi khoan cái lỗ trên mâm nhưng nghĩ nó kỳ kỳ nên thôi. Rồi cũng định chơi luôn cái mâm đúc luôn, nhưng khó kiếm nên lại thôi

Chỉnh sửa cuối:
Thương Gia
7/1/14
552
342
63
30
Em có ý này : Dùng bao nilong bao hết nguyên cái vỏ & mâm xe luôn, khi nào hạ bánh xi cua xuống xài thì xé ra dễ dàng, xài xong về nhà bọc lại treo lên là xong. Chi phí cũng thấp:D
Loại bao nilong nguyên cuộn này nè các bác, nó có sẵn chất dính nên dễ dàng sử dụng. bên em cũng hay dùng loại này để bọc mâm cho khỏi dơ bẩn và oxy hóa

Chỉnh sửa cuối:
Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Ý bác cũng hay, em nghĩ mình cũng ít xài nên chắc không mất công nhiều cho cái ni lông này. Mà 1 cuộn nó bao nhiêu vậy bác.
cái bao giả da của em em đat về khoảng 260k.

Chỉnh sửa cuối: