Hạng C
26/1/10
888
1.630
93
Cách của Phan là ok lắm rồi ! A nghĩ nghidinh ra tiệm may thì hơn giá 160k lun ! Theo a ! Ko cần thiết phải thay mới mâm socua mới vì mình loanh quanh miền tây chỉ sử đở khi tìm chổ vá Cá nhân mình lúc nào trên xe cũng có bơm để phòng vỏ mềm và vẩn chọn biện pháp bơm để đi đc tới nơi vá ! Cám ơn Phan trước nhé !!!

Hạng D
31/10/09
1.797
2.092
113
www.otosaigon.com
Nếu mình có mâm zin của xe giống 4 cái mâm còn lai theo xe luôn và nếu gắn ở vị trí socua luôn thì có bị vào nước ko các bác?
Cảm ơn các bác!

• Like
Reactions: Rbx
Thương Gia
7/1/14
552
342
63
30
Nếu mình có mâm zin của xe giống 4 cái mâm còn lai theo xe luôn và nếu gắn ở vị trí socua luôn thì có bị vào nước ko các bác?
Cảm ơn các bác!
Nếu bác đi Grandis mà gắn 1 mâm đúc giống mâm zin lên bánh sơ cua thì hơi khó treo lên dàn khung sắt, ráng ép lên cũng đc.
Nhưng khi đi qua những gờ, dốc rất dễ bị cạ xuống đường nha bác. Vì mâm đúc zin to hơn mâm sắt sơ cua.

Vẫn bị vào nước vì bác ko có gì che chắn, lâu ngày sẽ bám sình lầy. Nhưng mâm đúc thì ko bị gỉ sét ăn mòn như mâm sắt, bác rửa lại là sạch

• Like
Reactions: nguyen7273 and Rbx
Hạng B2
22/4/07
479
61
28
50
Em chơi kiểu này: làm vệ sinh mâm sạch sẽ, mua nửa ký mỡ bò bôi vô 2 bên , thấy cũng ok, đơn giản, rẻ tiền.

• Like
Reactions: Rbx and ngidinh
Hạng D
25/6/09
1.674
10.188
113
Chết cha....đọc cái thớt này em mới nhớ...lâu rồi không nhòm bánh sơ cua....để mai xem thử..:3ddaomat:

• Like
Hạng C
26/1/10
888
1.630
93
Đúng là đây là đieem yếu của gran làm anh em ta kiếm nhiều giải pháp. Ai nghĩ ra cách nào tiện thì chơi...heheheh
Cach của Phan là good rồi !

• Like
Hạng D
18/12/11
1.042
313
83
Tp. Hồ Chí Minh
Thấy các bác làm mới nghĩ, mình chăm sóc v2 thiếu thiếu cái gì. Mai tháo xuống làm luôn, cám ơn các bác nhé

• Like
Hạng C
26/1/10
888
1.630
93
Sau khi nhận được vỏ bọc sơ cua củ Bác Phan gửi thì mình tháo ra làm ngay ! Rửa xe sạch sẽ xong thì lượng nước đọng lại trên mâm đáng kể ! Gửi các Bác vài hình ảnh . Mình nghĩ rằng giải pháp của bác Phan là ok nhất ! Ít tốn kém . Thanks Bác Phan rất nhiều !!!!!!!!
Grandis - giải pháp cho bánh sơ cua

• Like
Reactions: ngidinh and Rbx