Anh Ba
15/7/09
6.623
726
113
50
HCMC
bannang.com
Chào các bác,

Bạn vừa mua các tời về nhờ e gắn vào Ford Ranger. Mấy bác đã có kinh nghiệm đã làm rồi. Cho e hỏi bắt như vậy đã đúng chưa ?

Bắt sắt 8mm cắt định hình,

Đưa tời vào,

E đang còn làm phần gia cố và đường dẫn cáp nữa . Mấy bác vui lòng cho ý kiến.

Còn đây là cái cần gạt để ra cáp tự do. Hôm rồi e có đi với bác Lơ vào đồi cát Phan Thiết, ko biết bác có biết điều này ko !? Vì mới thấy nó lần đầu nên chưa biết nguyên lý hoạt động , giờ mới thấy cái cần gạt này . Mỗi lần ra cáp các bác chỉ cần gạt cái cần gạt này 1/2 vòng là kéo ra hết cáp luôn . Hèn chi xe bác Lơ bấm hoài nó nóng quá cháy luôn phải rồi .:D

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
Bác bắt thẳng vào đầu sắt xi như thế thì ok rồi
Nhưng Bác làm cái par như thế thì ru lô dẫn hướng tời lắp vào đâu đây ? - ko có nó vào tời
đâu có thẳng hàng, dễ rối lắm - vụ này bác nên liên lạc "chuyên gia" Máy dầu sẽ tư vấn free cho bác .
Tời bác mà ngon thì vào rừng kéo ae mới ok được

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
em còn có 1 thắc mắc là bát gắn tời thấp thế kia thì sẽ ảnh hưởng tới góc thoát tới của xe ? bác Bannang phải nghiên cứu vụ này xem có nâng lên cao thêm chút nào được ko .

Hạng C
18/5/10
928
7
18
xóm phá xe !!!
cái bát đặt tời như bác thì nhìn cũng ok rồi nhưng bác nên đưa ra ngoài 1 tí hoặc làm thêm 1 miếng tole che két intercooler lại phòng trường hợp cáp ra vô không đều hoặc rối cáp thì sẽ làm lũng két này.. còn cái bát bác đặt thì cũng tương đối hợp lý rồi vì bắt thẳng vào đầu chassi như vậy thì làm sẽ đơn giản hơn và nó cũng là điểm tựa tốt nhất của chân tời.. còn chuyện góc thoát như bác Kvl nói thì ford góc thoát tương đối thấp và vì vài nó thấp nên mình độ tời phải hem bác......

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Cái miếng thép 8mm làm chân đế thì ok, nhưng cần thêm cái ê ke ở dưới để chịu được thêm lực kéo lên hoặc xuống, nếu không sẽ bị kéo xệch.
Cái khoá để nhả cáp tự do (disengage) nên hạn chế dùng vì nếu không kiểm soát được, lượng cáp ra dài quá sẽ dẫn tới rối cáp, tệ hơn là tuột hẳn cáp nếu không cẩn thận.
Cần làm thêm 2 cái bát dọc để bắt ru lô dẫn hướng và cố định cáp.

Hạng B2
11/10/07
369
0
16
cái tời nầy gắn cho land được không các bác ,giá rô như thế nào vậy

Hạng D
10/1/08
1.636
61
48
47