Hạng B2
1/2/07
175
3
18
Bác nào có kinh nghiệm đi CátBà chia sẻ giúp em với,
Nhóm em định cuối tuần sau làm chuyến xuống đó chơi, nhưng em nghe có người nói chờ phà lâu lắm, nhất là vào cuối tuần??? Có nên chạy xe thẳng ra đảo Cát bà không ạ? tks các bác nhiều

Hạng B2
9/4/07
239
3
18
HN
RE: Help!!Kinh nghiệm đường đi Hànội-Hảiphòng-CátBà, đi phà

Bác đừng đi kiểu này, phải qua 2 lần phà đấy ạ, 1 lần nửa tiếng 1 lần tiếng rưỡi [&:]
Tốt nhất bác đi ra Hạ Long, sau đó đi tàu du lịch qua vịnh HL, rồi ra Cát Bà là ngon hơn :)

Hạng B2
1/2/07
175
3
18

to bác: Ciskob
Ui,lâu quá bác nhỉ, qua Hạ Long thì tổng thời gian hết bao lâu ạ? HàNội- HạLong (???hrs),HL-CátBÀ (?? hrs).
Đường Hạ Long chắc cũng ngon hơn bác nhẩy, tks bác đã tư vấn ạ. :D:D:D

Hạng C
18/3/07
559
0
16

nếu bác đi cát bà từ HN thì theo em như thế này.
HN_HP đi bằng Ô tô đến bến bính bác gửi ô tô vào nhà khách tành phố HP số 2 bến bính , bác đặt vé tầu cánh ngầm trước sau đó đi tàu cánh ngầm ra cát bà mất 45' phút . đây là kinh nghiệm của em , bác xuất phát từ HN 8h-8h30' sáng đến bến bính là 10h30'-10h45' bác nhờ mua vé chuyến 11h tàu đến cát bà là 11h45 bác về khách sạn là 12h check in luôn, còn nếu bác đến sớm hơn cũng phải đợi phòng vì ngoài cát bà 12h mới check in được . còn nếu bác đi ô tô thẳng ra cát bà thì hơi bị mêt đấy nếu thuận buồn xuôi gió thì từ HP ra cát bà khoảng 3h . nhưng nếu vào thú 7, CN thì 5h-6h mới ra được đến nơi nhất là lúc đi về . còn nếu bác quyết tâm đi bằng ô tô em mách bác đi như thế này là nhanh nhất . HN bác xuất phát lúc 3h30 sáng đến HP 5h30 bác chạy thảng xuống phà Đình Vũ chuyến đầu tiên là 6h sáng bác cứ căn sao cho đến phà là 5h45' . phà sáng không có người mấy bác qua luôn và đến phà Gót bác cũng sang nhanh như phà Đình Vũ tổng cộng thời gian cho bác đi từ phà Đình Vũ ra đến cát bà mất khoản 2h30-3h vì riêng thời gian chạy của hai phà này đã mất 1h30'. còn khi về bác phải rời cát bà lúc 11h trưa bác xe bất kịp phà Viềng chuyến 12h và bác sẽ về đến HP khoảng 2h sau đó bác về HN . còn nếu bác để 15h từ cát bà về thì em nghĩ chắc 23h bác sẽ về đến HN . vài lời chia sẽ cùng bác

Hạng B1
8/8/07
84
0
0

Bác @toanna nói đúng đó bác, không nên đến Cát Bà bằng 4b, tốt nhất bác đi tàu cánh ngầm từ Bến Bính. Cho dù bác mang 4b ra Cát Bà bác cũng đâu có nhiều cơ hội để sử dụng đâu, có chăng là đi được rừng quốc gia mà thôi.