Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Em dự định đi Đà lạt tuần này. Đây là lần đầu tiên em tự lái xe. Bác nào có kinh nghiệm cho em kinh nghiệm đi đường nhé. Ví dụ như đoạn nào cần cảnh giác tai nạn (!!!), đoạn nào dễ bi bấm lổ vì phạm luật giao thông :D, nên nghĩ dọc dường ở đâu, cây xăng nào nên tránh, nên ghé vào...

Cách đây khá lâu, em có hấy 1 bài của bác nào đó hướng dẫn tham quan Đà Lạt rất hay. Bây giờ tìm lại thì kô thấy[:eek:]!

Hạng B1
4/10/05
51
0
0
53
RE: Kinh nghiệm đường đi Đà Lạt. Help!!

Đi Đà lạt thì đơn giản thôi mà bác. Mún chắc ăn thì cứ bám tốc hành để tránh bị bắn. Còn nguy hiểm thì chưa có nhưng cũng nên chú ý 3 đèo thui bác ah. Mà đèo lên Đà lạt là thuộc dạng đèo dạo chơi rùi không phải lo lắng nhìu đâu. Chúc bác vui vẻ:D:D

Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn

Nói chung chẳng có gì ngại đâu bác...bác cứ đi đi, đường sẽ dạy nghề mà, cùnng lắm thì SG-DL 7 tiếng, rồi đến lúc về rút lại còn 5h thôi...nhưng chú ý mấy em tốc hành, nhất là khi qua đèo...bà con sinh sống hai bên đường, chó, mèo,... còn ăn uống thì ghé Hưng Phát (dầu giây), Bảy Hổ(madagui), Tâm Châu (Bảo Lộc)...chừng đó là say mèm rồi bác ạ...hihi...đèo thì cứ chạy cẩn thận khỏang 30-40 là vô tư...nói thế chứ e đã lái đi lần nào đâu...toàn đi bằng xế trần...

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Mún chắc ăn thì cứ bám tốc hành để tránh bị bắn

Bám tốc hành không biết Pác có bám được không nữa? Còn theo quan điểm của em là tránh xa tốc hành...

Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn

dạo này bọn nó ít bắn rồi và nếu có bắn cũng lịch sự lắm, bác in tâm...cứ thấy mấy em tốc hành bò là bác bám theo sẽ ok

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC

Nên tránh tốc hành, kể cả cùng chiều lẫn ngược chiều. Chú ý tốc độ tối đa cho phép thay đổi trên từng đoạn đường bác à.

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com

Dalat -SG cũng dễ đi lắm. Chỉ chú ý khúc đường từ SG-Dầu giây : dễ va chạm vì xe tốc hành BN rất nhiều và ẩu.
Còn trên đường đi DL nhớ chú ý khúc Định quán ( Đồng nai), dốc la hanh (Di linh) và khúc gần đèo Prenn,. Gần các thị trấn thì nhớ giảm tốc độ và nhớ gắn còi hơi như tốc hành thì mới ổn vì dân ở đó hơi bị.....
Nhớ lên Dalat bằng đường đèo Mimosa ( mới mở , phía dưới của Prenn) dễ đi hơn.
gặp tốc hành nhớ né, đừng dại bám theo mà khổ đó.
Đổ xăng tại SG ko đổ tại Đồng nai nhé, lên DL đổ tại các cây xăng Petro thiếu gì (cả A95)
kẹt quá thì ngau ngã 3 Phinôm cũng có A95.
Không biết dalat đã co camera ghi hình chưa ko biết, chứ bữa Tết về đi vô tư Cobra khỏi xài.

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam

hehe, bác Rồng thuộc đường như lòng bàn tay rồi :)

Hạng B2
20/4/05
140
0
0
www.taybacgroup.com.vn

Đúng rồi, bác tránh xa tụi xe tốc hành. Bác cứ từ từ đi thôi, tới đâu cũng tới.

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Cám ơn các bác giúp kinh nghiệm. Đa tạ!:D

Cái em ngán nhất là tốc độ tối đa thay đổi lung tung mà mình kô phát hiện biển báo, rối mấy chú police đứng rình mình:D. Đường đèo Mimosa đã đi được rồi hả các bác?

Đà Lạt dạo này có gì đặc sắc bác Khaidinh nhỉ?