Tập Lái
27/2/07
9
0
0
Hỏi hơi lúa 1 chút, mấy anh em biết xe tay ga vá lốp khi bị cán đinh như thế nào không?Nghe nói có nhiều phương pháp vá lắm. Bữa về quê thấy ông kia chạy atila ghé vá xe mà ông thợ gỡ cái pô xe ra rồi tháo nguyên cái mâm ra rồi vá giống xe 4 bánh vậy. Kiểu này xe mới chắc tiếc lắm!
Nghe nói mình có thể dùng keo vá săm tự động gì đó?Có anh em nào biết cái này chỉ với. KO thui có bữa nào đi về quê xa xa gặp mấy ông thợ kiểu 2 lúa chắc chít quá!

Hạng B1
10/4/07
70
0
0
www.ttvnol.com
RE: Hic...câu hỏi lúa "Vá lốp xe tay ga sao tốt nhất"

Bác nhầm rồi, vá chín kiểu bác 2 lúa kia là good nhất đó.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.400
113
đây

tiếc cái mâm thì cứ sắm cái bơm chân và cây vá lụi, lủng thì cứ lụi vô mà bơm lên chạy tiếp, người ta bảo phù vỏ! khỏi lo, sờ chim của em chọt vậy hơn chục lỗ rồi, lúc nào mòn thay vỏ luôn, xe 4 bánh còn chơi như vậy đc!

VIP CARD MEMBER
28/11/04
282
9
18

Em thì lỡ dọc đường bị đinh đâm thì đem vào đâu chọt đỡ 1 phát (mất chỉ 3 phút). Khi nào về nhà, cuối tuần rảnh thì đem xe đi để tháo bánh ra vá kiểu cả trong lẫn ngoài (mất khoảng 15 phút) để bảo vệ vỏ xe

Hạng B2
15/3/07
228
1
0
44
Sao Hoả

Tốt nhất thì nên tháo ra vá trong thui pác ơi!

Hạng F
3/5/07
10.025
43
48
48

Một đời ta muôn vàn đời nó mà bác. Bác cứ cho nó tháo mâm vá chín là tốt nhất, đâm đâm chọt chọt thì chỉ tạm thời thôi, đâm chọt hoài là mua cái vỏ mới đấy bác ạ.

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: luckyluke

Tốt nhất thì nên tháo ra vá trong thui pác ơi!
Đành rằng vậy,như bị dọc đường mà gặp mấy tay"Vá chín săm lốp" thì cũng lăn tăn lắm!Những dòng xe đắt tiền như SH,PS,@...chẳng hạn,hắn có tháo mấy đâu,cái bộ đồ nghề cũng nhoe nhoét,cũ gỉ vặn cái ốc toét cara thì cũng xót xe lắm(chưa kể tháo lung tung ra rồi loay hoay mãi mới lắp vào được,có khi còn thừa ốc:D).Theo em vá kiểu chọc đó vừa nhanh,vừa không xót xe.Rồi gặp tiệm quen,có uy tín thì tháo ra vá chín lại là hay nhất!

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83

Vá bằng cách đâm chọt chỉ phù hợp với xe hơi thôi vì lỗ vá tương đối nhỏ so với bề mặt của bánh xe, còn đối với xe gắn máy thì tương đối lớn nên dễ làm đảo bánh xe vì mất cân bằng. Túm lại là chữa lửa bằng đâm chọt rồi tìm chỗ có uy tín để vá chín từ bên trong là tốt nhất.

Hạng B1
21/4/07
78
0
6

Các bác cho em hỏi câu này hơi ngu... Đâm chọt là sao hả bác? Dùng cái gì để đâm chọt?? Em dùng cái gì nhọn nhọn chọt là đc rồi hả bác??

Hạng B2
19/1/05
123
0
16

hồi xưa chíêc Spacy nhà e bị thủng,chạy ra góc ngã tư Võ thị sáu với Pasture có tiệm vá xe.vào nó lấy cọng cao su (kg phải sợi dây thun nhé hehe) rồi trét keo vào cọng cao su đó,rồi nó lấy cây nhọn đẩy cộng cao su vào,để 1 hồi cho khô keo rồi nó cắt phần dư bên ngoài,thế là chạy tiếp. Mà chẳng thấy bị gì nửa...hết...