28/3/13
2.339
1.769
113
Bác nói 9 xác. Việc chính quyền để xảy ra nhiều vi phạm lý do lớn nhất là tham nhũng, hối lộ dẫn đến thực thi luật không nghiêm, ko minh mạch, ko công bằng.
Tuy nhiên, thấy người khác làm sai, biết người khác làm sai, mình cũng làm sai theo, như vậy là được là đúng hay sao?
Rồi chửi bới người thực thi đúng Pháp luật.
Quan trọng là mỗi người tự tôn trọng mình, tôn trọng pháp luật, biết sai là ko làm (nếu làm đúng ko có hại cho bản thân, gia đình mình và xã hội)

Hehehe.............. Nếu Luật hợp tình hợp lý người Dân tâm phục khẩu phục. Tất nhiên họ sẽ tuân theo triệt để thui. Lấy 1 VD đơn giản nè: Tuyến đường QL 1 nếu cho phép chạy 80km/h (Tốc độ lý tưởng nhất cho sự vận hành của xe) thì có mấy ai chạy quá tốc độ cho phép làm gì? Còn đằng này 1 số đoạn chỉ cho 40km/h - 50km/h thui. Hỏi thiệt bác nhen: Bản thân Bác những đoạn đó khi đường vắng Bác có phạm luật không? Còn như CT TL hiện nay Luật hợp tình hợp lý thì có ai thèm cúng bánh mì cho XXX nửa không?

• Like
Reactions: NambinhTTC
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Hehehe.............. Nếu Luật hợp tình hợp lý người Dân tâm phục khẩu phục. Tất nhiên họ sẽ tuân theo triệt để thui. Lấy 1 VD đơn giản nè: Tuyến đường QL 1 nếu cho phép chạy 80km/h (Tốc độ lý tưởng nhất cho sự vận hành của xe) thì có mấy ai chạy quá tốc độ cho phép làm gì? Còn đằng này 1 số đoạn chỉ cho 40km/h - 50km/h thui. Hỏi thiệt bác nhen: Bản thân Bác những đoạn đó khi đường vắng Bác có phạm luật không? Còn như CT TL hiện nay Luật hợp tình hợp lý thì có ai thèm cúng bánh mì cho XXX nửa không?
Bác à, buổi tối đường vắng, đèn tín hiệu thường chớp vàng liên tục e vẫn rà thắng quan sát rồi mới zọt, còn nếu đèn đỏ e vẫn dừng chờ xanh, e luôn tuân thủ bác ạ. BB thì em luôn tuân thủ,.An toàn cho tính mạng, an toàn cho túi tiền nữa.
Đoạn cho 40 thì còn đc, e chỉ sợ đoạn 5km, 10km thì em bó tay, nhưng mà ít thấy phạt khúc 5, 10km này, chắc vì súng bắn ko đc ở tốc độ quá thấp. Chỉ bị vi phạm khi ko thấy bb do bị khuất hay do chủ quan ko để ý mới bị thôi.
Nói ví dụ, e thích uống bia, luật ko cấm uống bia, rượu, nhưng luật cấm lái xe sau khi uống rượu bia. E uống bia rượu rồi thì ko lái xe, nhưng nhìu bác ko làm đc điều này.
Luật có hợp lý ko?
Bất kỳ cái gì phi lý ắt sẽ đc sửa đổi. Chưa sửa đồi thì phải chấp hành, nhưng có góp ý để sửa.

Chỉnh sửa cuối:
28/3/13
2.339
1.769
113
Bác à, buổi tối đường vắng, đèn tín hiệu thường chớp vàng liên tục e vẫn rà thắng quan sát rồi mới zọt, còn nếu đèn đỏ e vẫn dừng chờ xanh, e luôn tuân thủ bác ạ. BB thì em luôn tuân thủ,.An toàn cho tính mạng, an toàn cho túi tiền nữa.
Đoạn cho 40 thì còn đc, e chỉ sợ đoạn 5km, 10km thì em bó tay, nhưng mà ít thấy phạt khúc 5, 10km này, chắc vì súng bắn ko đc ở tốc độ quá thấp. Chỉ bị vi phạm khi ko thấy bb do bị khuất hay do chủ quan ko để ý mới bị thôi.
.................................
Luật có hợp lý ko?
Bất kỳ cái gì phi lý ắt sẽ đc sửa đổi. Chưa sửa đồi thì phải chấp hành, nhưng có góp ý để sửa.

Bác nói 1 hồi chả cái nào ra cái nào hết. Từ Đông Bác chuyển sang Tây luôn. Nếu Bác nói tuân thủ tuyệt đối luật thì cho dù BB 5km/h Bác vẩn phải tuân theo vì đó là BB hiệu lệnh (bắt buộc) rồi. Bác có thấy Bác đã mâu thuẩn với lời nói của mình chưa.?
Phần tô đậm: Bác mơ mộng quá ảo huyền rồi. Đó là trên lý thuyết. Vì nếu làm được như vậy VN mình không đến nổi .......... NGHÈO. Trong khi chỉ số IQ dân VN mình củng thuộc hạng cao mờ. Mà thôi dân đen nên không dám bàn. Thôi thì chúc Bác cứ giử lấy giấc mơ đẹp của Bác vậy.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
24/11/14
15
0
1
33
Các bác chạy đúng quy định thì ngại gì bắn.............lập biên bản thì các bác thấy phiền hà đi lấy giấy tờ nên mới đưa bánh mỳ luôn.........trừ khi xxx chơi bẩn muốn ăn thôi thì ghét thiệt.........đường đẹp chạy chậm ức chế lắm

Hạng C
8/7/14
923
564
93
Các bác điều đúng và có cái lý riêng hết. Chỏ có điều là GTCC và xxx nó lại phối hợp để ăn bánh mì thì dân ta tránh đâu được. Nhưng từ ngày in tẹc nét. Các 4r , fb hay đại loại công luận công kích quá. Nên cũng coá phần nhát tay đặ biệt sau vụ fan xxx bị xử. Thì xxx nhát hơn rồi.

Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Các bác thông cảm, ở chỗ đó mới mát mẻ để "tác nghiệp" mờ!