Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Hỏi các bác chổ bán FM Transmition

Hạng B1
6/4/05
63
0
6
48
Hà Nội
RE: Hỏi các bác chổ bán FM Transmition

Iem vừa làm một chú FM Tránmition của Cty máy tính Bách Khoa tại 95 Lý Nam Đế - Hà Nội. Cảm nhận thấy đây là một thiết bị rất hay. Các bác tải nhạc vào USB Drive loại thường dùng lưu thông tin văn phòng (không phát MP3) nó cũng nhận và phát ngon lành ra loa. Cắm trực tiếp vào giắc thuốc lá trên xe, có cổng âm thanh 3,5mm để nhận các thiết bị khác CD, DVD, HardDisk Mobile ...vvv
Giá rất tốt chỉ 18 usd. Các bác cứ bảo đã mua giá đó rồi là mấy iem ở đó bán ngay, nếu không ít cũng phải 21 usd.
Chúc các bác vui vẻ

Tập Lái
11/11/05
40
0
0
50

Trích đoạn: kaka

Trích đoạn: bmwlover

Em đang xài 1 cái hiệu Belkin, nghe cực hay không khác gi từ đầu cd ra, xài bằng 2 pin AAA, giá khoảng 50 Mỹ kim

Em cũng xài Belkin đây bác . Bác mua mắc thế!:D

@anhpq: "Các bác nhớ rằng FM antenna của ôtô để ở ngoài. Nếu để máy phát bên trong ôtô bị hạn chế nhiều đấy. Tôi thử rồi. ". Khi nghe bác nên kéo antenna xe lên 1 chút bác ạ. Khi bác thu đài radio FM bác cũng phải kéo anten lên sao khi nghe cai FM transmitter bác lại ko kéo lên. Bác "ép" người ta thế!:D:D
Belkin có nhiều loại lắm bác kaka ơi, có cái những 100 usd, cái của em dán gần hộc cd nghe tốt, không bị nhiễu sóng hay tạp âm, nhưng với điều kiện là các bác phải cài đặt băng tần nào khác với các băng tần của các đài radio đang phát sóng, em xài được hơn 1 năm rồi vẫn tốt.

VNA
Hạng B2
22/9/04
146
0
0
53
Very Near Airport

Trích đoạn: vietlink

Iem vừa làm một chú FM Tránmition của Cty máy tính Bách Khoa tại 95 Lý Nam Đế - Hà Nội. Cảm nhận thấy đây là một thiết bị rất hay. Các bác tải nhạc vào USB Drive loại thường dùng lưu thông tin văn phòng (không phát MP3) nó cũng nhận và phát ngon lành ra loa. Cắm trực tiếp vào giắc thuốc lá trên xe, có cổng âm thanh 3,5mm để nhận các thiết bị khác CD, DVD, HardDisk Mobile ...vvv
Giá rất tốt chỉ 18 usd. Các bác cứ bảo đã mua giá đó rồi là mấy iem ở đó bán ngay, nếu không ít cũng phải 21 usd.
Chúc các bác vui vẻ

Em nhớ không nhầm thì 95 LNĐ là Trần Anh, tìm trên web của Trần Anh không có loại mà bác đã mua. Bác có thể post hình lên cho anh em xem được không? 18$ có giắc 3.5mm và cả USB thì hợp lý quá còn gì. Em cũng đang định mua một cái- loại 100.000VND ở PDA Cafe nhưng có bác dùng rồi bảo chất lượng âm thanh không tốt nên lại thôi.

Tập Lái
27/4/06
28
0
0

Tôi theo bác Vietlink đến vitinhbachkhoa.com 95f LNĐ mua rồi, 19$. nhưng về cắm USB flash loại thường vào nó có vẻ chạy nhưng ko có tiếng, cắm đường line in từ đầu ra tai nghe của MP3 player và play MP3 từ MP3 player thì có tiếng ra xe, nghe cũng tạm được. Ra vitinhbachkhoa hỏi thì nhân viên nói phải dùng USB MP3 player vì trong đó không có chip giả mã mp3. khi đó lại không mang cái MP3 player đi nên không nói được. hôm nay nhờ thằng em mang ra xem sao! có hơn 300k thôi nhưng kiểu bán hàng của vitinhbachkhoa lam mình bực quá!
đây là link của cái đó http://vitinhbachkhoa.com/home/chitietsp.php?masp=145

kể ra cũng bực mình!

Mai
Hạng B2
24/7/04
196
13
18
Hanoi

Trích đoạn: trankhangred

Tôi theo bác Vietlink đến vitinhbachkhoa.com 95f LNĐ mua rồi, 19$. nhưng về cắm USB flash loại thường vào nó có vẻ chạy nhưng ko có tiếng,

Bác vietlink đâu confirm vụ này cái? Bác đã tự tay thử trên xe của bác chưa?

Tập Lái
27/4/06
28
0
0

Chiều nay thằng em tôi ra vitinhbachkhoa, mang theo đủ đồ, kết quả là VTBK phải đổi một cái khác, chạy ngon luôn, dùng USB flash loại thông thường được( nhớ là file nhạc phải là mp3).
Túm lại là thấy bản thân cái Car MP3 FM tranmister có chức năng và giá ok, nhưng VTBK làm mình thấy bực quá! các bác khi đến đó mua phải đi xe ra, chuẩn bị đủ đồ để thử luôn, chứ ko như tôi: bảo đứa em phi xe máy ra mua nên mới bực vậy!

Hạng B2
21/4/06
146
0
0
51
HALOI

Các bác ơi, em mua cái AV FM transmission ở 21 Ngô thì Nhậm về lắp vào xe sao nghe bé tí teo. Bó tay:mad:

Hạng B2
30/12/05
203
0
0
ha noi

chắc bác chim xanh mua phải cái loại 100k rồi .nghe chán lắm ,phát mono mà.

Hạng B2
21/4/06
146
0
0
51
HALOI

Bác Sơn cho em hoi muốn mua loại tốt thi mua ở đâu?

Tập Lái
27/4/06
28
0
0

Nhận xét sau mấy ngày dùng Car MP3 FM tranmister của vitinhbachkhoa:
1- Tiện: dùng USB thường(512M)đã có hơn 100 bài nén 128kbps đến 192kbps, coi như có ổ CD 10 đĩa!mà ko thích thì 5 phút có thể thay ( tất nhiên là phải có máy tính)
2- Chức năng: ok nhất là khi tắt ở đâu thì khi play phát lại từ đầu bài đó( tắt nguồn, ko rút usb ra)
3- Chất lượng tương đương FM 102,7Mhz của VOV, tuy nhiên có tiếng lách tách nhỏ của đánh lửa Bugi( có thể xe xịn sẽ không bị bởi vì tớ chạy Matiz)
4- So 19$ với các chức năng trên thấy chấp nhận được!