Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Hỏi các bác chổ bán FM Transmition

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere
RE: Hỏi các bác chổ bán FM Transmition

(bác mua cái đầu chia 2, chia 3 gay chia 4 gắn vào sẽ có 2,3,4 ngõ ra luc đó không bít có gì để gắn cho hết mấy cái đầu đó :D)

em không chú ý đọc bài trang 2 đã reply trong khi có đến 3 trang. nhờ các bác xóa dùm :D

Hạng B2
23/2/06
295
2
36
Hà nội

Trích đoạn: kaka

Được cái tiện dụng thôi, chứ chất lượng âm thanh thì không tốt như đấu dây trực tiếp được. Nếu để xem phim thì OK, nghe nhạc thì...chán!:D

Theo kinh nghiệm của tôi: Tôi đồng ý với bác là cái này rất tiện và xem phim thì ok, còn nghe nhạc thì cái này chủ yếu là phục vụ cho MP3 (MP3 đương nhiên là kém hơn CD) khi ghép vào FM Transmition chắc chắn nó sẽ kém đi một tí, radio của xe thu lại chắc chắn là âm thanh lại kém đi tí nữa.
Nói tóm lại là chất lượng âm thanh dùng qua các loại FMTransmition không bằng câu dây trực tiếp. Chơi trực tiếp bao giờ cũng sướng hơn các bác nhỉ.........

Hạng B2
30/12/05
203
0
0
ha noi

Thế thì không có loại nào tốt hơn hả các bác?

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Được cái tiện dụng thôi, chứ chất lượng âm thanh thì không tốt như đấu dây trực tiếp được. Nếu để xem phim thì OK, nghe nhạc thì...chán!:D

Bác làm ơn cho em hỏi: nếu so với bắt radio của VOV thì được mấy điểm??

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Trích đoạn: haiphus

Chất lượng cở radio FM 99,9:D. Nói chung là treble thì có vẻ ổn nhưng âm bass thì mất đi nhiều!

Hạng B2
23/2/06
295
2
36
Hà nội

Cũng tương tự nghe như nhau thôi bác à.

Hạng B2
2/1/05
151
1
0
53
HN

Mua loại chạy pin thì phải thay pin hả bác, thế thì bất tiện và tốn kém hơn loại chạy bằng châm thuốc bác nhỉ. Tôi đang sử dụng cái CarAV mua ở chỗ PDA, nhưng mà chất lượng âm thanh không được tốt lắm.

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Trích đoạn: tuyenvpt

Cũng tương tự nghe như nhau thôi bác à.

Cám ơn các bác! theo em thế là cũng khá ổn rồi. Em nghe radio cũng thấy chất lượng khá hay rồi. Hơn thế, điều này khẳng định rằng cái bộ FM transmission không phải là chất lượng kém, nó tương đương VOV đấy chứ?

Hạng B1
22/4/05
91
1
8
53
HAN

Trích đoạn: tuyenvpt

Nói tóm lại là chất lượng âm thanh dùng qua các loại FMTransmition không bằng câu dây trực tiếp. Chơi trực tiếp bao giờ cũng sướng hơn các bác nhỉ.........

Các bác nhớ rằng FM antenna của ôtô để ở ngoài. Nếu để máy phát bên trong ôtô bị hạn chế nhiều đấy. Tôi thử rồi.

Tập Lái
11/11/05
40
0
0
50

Em đang xài 1 cái hiệu Belkin, nghe cực hay không khác gi từ đầu cd ra, xài bằng 2 pin AAA, giá khoảng 50 Mỹ kim