Tags
ql28b
Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Có bác nào vừa đi qua cung đường này không ạ? Năm ngoái em đi thì đường đang thi công rất nhiều..không biết năm nay đã hoàn thành đến đoạn nào rồi? Tuần sau em dự định đi cung này lên Đà Lạt.

Cảm ơn các bác trước nhé.

Hỏi thăm tình hình QL28B từ Phan Thiết lên Đà Lạt
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/8/16
1.872
2.267
113
39
Năm ngoái thi công nhiều, năm nay đường đẹp rồi cứ đi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Poorguy
Tập Lái
19/6/17
11
7
3
41
bác nào có vài hình cho mình xin tí với. Đang tính đi từ Phan Thiết lên Đà Lạt qua cung đường này, nghe nói nhiều ổ gà, ổ voi, xe mình là sedan nữa nên ko bit sao. Cảm ơn các bác chia sẽ.

• Like
Reactions: Viethung12776
Hạng B2
3/12/20
378
392
63
Đà Lạt.
bác nào có vài hình cho mình xin tí với. Đang tính đi từ Phan Thiết lên Đà Lạt qua cung đường này, nghe nói nhiều ổ gà, ổ voi, xe mình là sedan nữa nên ko bit sao. Cảm ơn các bác chia sẽ.
Anh đi theo quốc lộ 28: Phan Thiết - Hàm Thuận Bắc - Di Linh - Đà Lạt, cự ly khoảng 200km, đi đường nay xa hơn nhưng nguy hiểm. Khung cảnh khá hùng vĩ, thời tiết mát mẻ, nhà dân thưa thớt. Đoạn qua đèo Gia Bắc hiện nay có xuống cấp đôi chút nhưng nếu đi ban ngày thì sẽ không thành vấn đề. Đi cung này không ân hận đâu anh! Hihi

• Love
Reactions: kenji123
Tập Lái
19/6/17
11
7
3
41
Cảm ơn bác nhiều, bác chia sẽ thêm nên dừng chưng ở đâu ăn uống nghỉ chân tí giữa đường với ah. Quán nào đừng chặt chém, đồ ăn ngon ngon tí, chở gia đình đi có con nhỏ, lần đầu làm chuyện ấy :))

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Đi đường 28 đi a, e sedan đi 2 đường này nhiều thì thấy đi 28 ổn hơn nhiều, đường 28B đoạn từ QL1 đến chân đèo xa và xấu quá, đường 28 nhiều đoạn cua gắt hơn, cảnh 2 bên như kiểu rừng rậm âm u nhiều cây cối hơn, mát hơn.

• Like
Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
2 clip trên đèo Đài Ninh đây các bác. Trên đèo thì đường ổn, có đoạn từ chân đèo ra quốc lộ 20 địa phận huyện Đức Trọng thì đường xấu, xe gầm thấp của mình đi mệt mỏi, quay video không đc luôn vì rung lắc quá :mad:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
Anh đi theo quốc lộ 28: Phan Thiết - Hàm Thuận Bắc - Di Linh - Đà Lạt, cự ly khoảng 200km, đi đường nay xa hơn nhưng nguy hiểm. Khung cảnh khá hùng vĩ, thời tiết mát mẻ, nhà dân thưa thớt. Đoạn qua đèo Gia Bắc hiện nay có xuống cấp đôi chút nhưng nếu đi ban ngày thì sẽ không thành vấn đề. Đi cung này không ân hận đâu anh! Hihi
Mới về chiều hqua, đường vắng và xấu cỡ 6-8km bò rón réng

• Like