Tags
ql28b
Hạng F
28/8/19
6.723
11.432
113
Palm Beach, Florida, US
Ối dzồi, vãi cả cái GT ở VN!
Đầu clip cứ tưởng chỉ có 1 chiều vì thấy vạch đứt, mới vài giây thấy xe ngược chiều.
Đường 2 chiều mà cho vạch đứt, mà lại đường đèo núi thì cũng chả hiểu.
Vâng, Mình ngu si ko hiểu nên nhờ các Bạn khai sáng!

Tập Lái
18/8/19
40
45
18
38
QL 28B đoạn thuộc Đức Trọng thì ổ gà nhiều lắm bác, đoạn phía Bình Thuận thì có sửa chửa dặm lại nên ổn hơn. Nếu so với QL28 thì đường QL28B dễ đi hơn(đèo ngắn hơn và ít cua hơn, mặc dù mặt đường xấu hơn). QL28 thì đường nhỏ, nhiều cua nhưng mặt đường tốt.

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
QL 28B đoạn thuộc Đức Trọng thì ổ gà nhiều lắm bác, đoạn phía Bình Thuận thì có sửa chửa dặm lại nên ổn hơn. Nếu so với QL28 thì đường QL28B dễ đi hơn(đèo ngắn hơn và ít cua hơn, mặc dù mặt đường xấu hơn). QL28 thì đường nhỏ, nhiều cua nhưng mặt đường tốt.
Cảm ơn bác nhé.
Dự án cải tạo QL28B dự tính đến 2025 mới xong, năm ngoái lúc đó đang thi công đoạn ngoài, em chạy thì từ QL1A vào mười mấy cây thì ôi thôi rồi,,,ổ gà, đá, đất mù mịt,,,chạy 1 đoạn rồi bò...cứ thế liên tục cho đến địa phận Lâm Đồng. Bây giờ chắc đến đoạn trong nên lên đây hỏi các bác.
Nếu không đi được thì chuyển qua đường đèo Gia Bắc...GB thì em đi nhiều rồi.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Ối dzồi, vãi cả cái GT ở VN!
Đầu clip cứ tưởng chỉ có 1 chiều vì thấy vạch đứt, mới vài giây thấy xe ngược chiều.
Đường 2 chiều mà cho vạch đứt, mà lại đường đèo núi thì cũng chả hiểu.
Vâng, Mình ngu si ko hiểu nên nhờ các Bạn khai sáng!
Mấy cái đèo lên Lâm Đồng đều là 2 chiều cả hết nha bác. Vạch đứt là đúng vì chẳng lẽ xe tải nặng phía trước bò ì ạch cỡ 10 km/h mà không cho vượt, thế thì bao giờ đi mới tới! Tôi thường xuyên đi đèo, vượt mấy xe tải, xe container thế này, cứ vượt miễn là điều kiện an toàn cho phép.
Chỉ có ở những khúc cua ngoặt nguy hiểm thì mới kẻ vạch liền để lái xe chú ý chạy cẩn thậnHỏi thăm tình hình QL28B từ Phan Thiết lên Đà Lạt

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Poorguy
Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Thiệh hông? chứ ông chém gió dữ lắm nhen kkk
Đèo Gia Bắc 28 thì đường không tốt lắm từ lâu rồi, đèo Đại Ninh 28B thì cày đường sửa suốt tuyến từ 2020 nay đã đỡ hơn nhưng vẫn còn nhiều đọan xấu. Đi gia đình muốn đường đẹp cảnh đẹp thì chịu khó ra Phan Rang lên QL27 đèo Ngoạn Mục.
P/s tôi toàn đi SUV và Pick-up nên cứ 28B mà chạy cho gần, xấu vẫn cứ chạy.

• Like
Reactions: Poorguy
Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Đèo Gia Bắc 28 thì đường không tốt lắm từ lâu rồi, đèo Đại Ninh 28B thì cày đường sửa suốt tuyến từ 2020 nay đã đỡ hơn nhưng vẫn còn nhiều đọan xấu. Đi gia đình muốn đường đẹp cảnh đẹp thì chịu khó ra Phan Rang lên QL27 đèo Ngoạn Mục.
P/s tôi toàn đi SUV và Pick-up nên cứ 28B mà chạy cho gần, xấu vẫn cứ chạy.
CX-5 giờ phan được không bác? miễn sao đừng có bò bò như năm ngoái.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
CX-5 giờ phan được không bác? miễn sao đừng có bò bò như năm ngoái.
CX5 đi tốt, chỉ có chịu khó bò rón rén qua các khu vực ổ gà, đường xấu. Còn nên đi hay không thì tùy mỗi người thôi, như bác @ttqui2005 vừa đi thì lại ớn tới cổ rồi, dù đường đã đỡ hơn năm 2020 nhiều.

Tập Lái
1/2/21
46
52
18
39
bác nào có vài hình cho mình xin tí với. Đang tính đi từ Phan Thiết lên Đà Lạt qua cung đường này, nghe nói nhiều ổ gà, ổ voi, xe mình là sedan nữa nên ko bit sao. Cảm ơn các bác chia sẽ.
Cứ đi thôi sợ gì. Mình đi hồi Noel vừa rồi đường nát như tương nhưng đi dc. Mình đi Fadil vẫn phà phà.

• Like
Reactions: kenji123