Status
Không mở trả lời sau này.
2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.586
93
Sales có chào e 1 lô dt 7x18,6m, MT Vũ Tông Phan (phía sau Cantavil), view đối diện công viên. Sales nói đường này sẽ nối dài qua Vũ Tông Phan bên APAK, do cty Phú Nhuận chưa làm phần bên DA họ nên hiện nay chưa nối qua.

Giá là 38tr/m2, pháp lý Hợp Đồng. Sales nói vẫn xd được vì cty Phát Triển Nhà Thủ Đức đã làm xong hạ tầng và giải tỏa xong rồi.

Các bác cho e hỏi khu này mua giá nào được? pháp lý ok không? và ngoài ra có lựa chọn tương đương nào không?

Vị trí lô đất chỗ mũi tên, vậy là đối diện chùa hay đối diện công viên ah. E ko rành ký hiệu bản vẽ, nhưng e thấy ngôi chùa đang xây khá xa vị trí đất

Có vài căn nhà trên đường này đã xd

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/5/07
511
1.128
93
Canada
Re: Hỏi thăm về đất DA sau Cantavil, quận 2

Lúc trước đúng là view công viên,giờ view chùa đấy bác.Bác xem kỹ pháp lý nha, họ giao nền chưa ? Nếu giá 38t thì vào apak mua cho rồi.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.324
113
Sài Gòn

Số tiền hơn 3.000.000.000 đồng và hợp đồng chưa ra sổ mà nghe sale nói sao được hở bác. Phải hỏi ra văn bản đàn hoàn, rủi có gì sale trên răng dưới cái chân hỏng có gì đền cho bác được đâu : )

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.586
93

Bên APAK cũng đa số là HĐ. Bên này cũng HĐ, nhưng dt nhỏ hơn bên apak nên tổng giá tiền cũng ít hơn bên apak.

Khu e đang nói thì thấy nhỏ, và có nhà xd khoảng 80%. Lô đất e đang đc chào thi ko đối diện chùa ah. E thấy có 1 ngôi chùa đang xây gần đấy.

Các bác cho thêm thông tin giúp e ah.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113

Theo em biết thì mặt tiền Vũ Tông Phan bên City Horse sau Cantavil không có giá 38tr đâu bác. Bác hỏi kỹ xem, nếu nó thuộc lô A dãy nền lẻ là quay mặt vô trong (về phía cantavil) đối diện cộng viên nội khu thì giá dưới 35tr

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.586
93

Ba Văn nói:
Theo em biết thì mặt tiền Vũ Tông Phan bên City Horse sau Cantavil không có giá 38tr đâu bác. Bác hỏi kỹ xem, nếu nó thuộc lô A dãy nền lẻ là quay mặt vô trong (về phía cantavil) đối diện cộng viên nội khu thì giá dưới 35tr
Dãy nền chẵn bác, chỗ đường chưa tráng nhựa, nghe nói Thủ Đức làm 1/2 đường, nửa còn lại đợi nhà nước làm công viên xong làm đường luôn. E đã đến xem. E lăn tăn pháp lý khu này ổn hay ko đây?

Hạng B1
20/6/06
53
156
33

Công viên 5-7ha đã giao về cho Quận, ko biết bao giờ mới có kinh phí triển khai phần đường kết nối phần 1/2 Thủ Đức House--> Vũ Tông Phan & công viên 5ha.
Trong DA 87ha ngoài các khu Thủ Đức, Phú Nhuận, Catavil, Estella, Imperial, Lexington,....thì phần diện tích còn lại rất khó để triển khai CSHT được như An Phú An Khánh.

Hạng C
28/5/07
511
1.128
93
Canada

Nếu đúng mặt tiền Vũ Tông Phan mà 38t thì giá quá tốt nhưng chỉ hơi ngại là gần chùa sau này

Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.

skydude82 nói:
Nếu đúng mặt tiền Vũ Tông Phan mà 38t thì giá quá tốt nhưng chỉ hơi ngại là gần chùa sau này
Em cũng nghĩ vậy, một cái nữa là không biết khi nào đoạn VTP này nối được vô Nguyễn Hoàng.

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.586
93

Không Ai Cả nói:
skydude82 nói:
Em cũng nghĩ vậy, một cái nữa là không biết khi nào đoạn VTP này nối được vô Nguyễn Hoàng.
E cũng ko biết đến khi nào hạ tầng mới làm, chứ ngôi chùa thì ko lo lắm vì miếng đất e xem ngay đường chính từ Song Hành vào cuối đường quẹo phải vài lô là tới (quẹo trái là ra Imperior apartment), còn chùa e thấy cách đó khoảng 100m.

bác manhhoa có vẻ biết rõ khu này, bác cho e hỏi tình hình pháp lý thế nào ah? ví dụ như chủ đầu tư đóng tiền SDĐ hết chưa? hạ tầng đã bàn giao cho quận chưa? mua bây giờ xd được liền ko hay cũng đang bị tạm ngưng theo NĐ 61 gì đó...

Status
Không mở trả lời sau này.