Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
11/10/12
390
133
43
57
Nếu bác thích đi luôn 2 cái đảo trong 1 ngày và di chuyển bằng xe cái nhân . Em xin chia sẻ như sau .
Bác di chuyển đến bãi Kinh , tỉnh Ninh Thuận . Từ bãi Kinh ra đảo Bình Hưng chỉ mất 15 phút đi tàu với khỏang cách 700m tính từ bờ ra đảo .

Cung 2 : Thời gian sẻ nhanh hơn . Bác đi theo trục QL1 , đến vị trí giao nhau giữa tỉnh Ninh Thuận và Khánh Hòa . Rẻ phải chạy thêm 10km nữa là đến bãi Kinh .

Em ở Ninh Thuận , nên cần tìm hiểu gì thêm thì ới em ( 0683511234 )
Bác KhoaDanh cho em xin thêm tí thông tin ợ :
Em định chạy đêm từ SG, sáng sớm tới khu vực bãi Kinh theo bác chỉ (không đến cảng Ba Ngòi) nên nhờ bác :
1/ Cho em xin điểm mốc dễ nhận biết tại ngã 3 từ QL 1 rẽ vào bãi Kinh để em khỏi chạy lố ợ (mờ sáng khó quan sát).
2/ Ở bãi Kinh có chỗ gởi xe 4 bánh qua đêm như ở đồn biên phòng Ba Ngòi không ợ?!
Đa tạ bác!
P/s : Nếu không có gì bất tiện, bác vui lòng PM giùm em số cầm chân để tiện liên lạc vì em không rõ bác có thường xuyên ở gần ĐT bàn không ợ ;)

Hạng B2
11/10/12
390
133
43
57
C:\Documents and Settings\kt\My Documents\Downloads\attachments (6)
1/ Em search Google thì có chỉ dẫn ngã 3 QL1 nằm giữa cầu cây Đa và cầu Mỹ Thanh. Rẽ phải vào gặp tiếp ngã 3, rẽ trái đi Bình Lập, rẽ phải đi bãi Kinh. Rẽ phải vào gặp tiếp ngã 3 nữa, rẽ trái đi bãi Bình Tiên, rẽ phải đi bãi Kinh. Chính xác không bác KhoaDanh ?!
2/ Còn ở bãi Kinh có chỗ gởi xe 4 bánh qua đêm không thì nhờ bác check giùm! Thx!

Hạng B2
12/11/09
224
139
43
49
Ninh Chữ - Ninh Thuận
À ! Đường ấy là đường củ . Hiện đã có đường mới ngay chổ giao nhau giữa Ninh Thuận và Khánh Hòa .
Ở bãi Kinh có nhận gởi xe 4 chổ và các dòng xe khác qua đêm bác nhé !

Hạng D
6/12/11
1.076
506
128
Tàu từ bãi Kinh ra đảo xuất phát lúc mấy giờ vậy bác Khoa? Mấy giờ về đất liền?

Em đang lên kế hoạch cho tụi nhóc 1 chuyến miền Trung sau khi thi HK 1. Định ghé Ninh Thuận rồi ra Nha Trang.

• Like
Reactions: khoadanh
Hạng B2
11/10/12
390
133
43
57
À ! Đường ấy là đường củ . Hiện đã có đường mới ngay chổ giao nhau giữa Ninh Thuận và Khánh Hòa .
Ở bãi Kinh có nhận gởi xe 4 chổ và các dòng xe khác qua đêm bác nhé !
Cam on bac! The cho nga 3 QL1 giao voi duong moi co bang huong dan hay moc gi de nhan biet khong bac?

Hạng B2
12/11/09
224
139
43
49
Ninh Chữ - Ninh Thuận
Trước khi đến ngã 3 có 1 bảng panô lớn quảng cáo du lịch Ninh Thuận . Ngay ngã 3 là trạm CSGT tỉnh Ninh Thuận .
Nếu lố ngã 3 này thì bác sẻ đến ngã 3 Mỹ Thanh, trước khi qua cầu Mỹ Thanh .
Đường nào cũng vào được bãi Kinh hết .

Hạng B2
12/11/09
224
139
43
49
Ninh Chữ - Ninh Thuận
Tàu từ bãi Kinh ra đảo xuất phát lúc mấy giờ vậy bác Khoa? Mấy giờ về đất liền?

Em đang lên kế hoạch cho tụi nhóc 1 chuyến miền Trung sau khi thi HK 1. Định ghé Ninh Thuận rồi ra Nha Trang.
Tất cả các họat động du lịch chính tòan nằm ở đất liền bác nhé !
Ở đảo chỉ có khu trú nhà dân và tham quan hải đăng Hòn Chút . Ngòai ra buổi sáng cafe hoặc ăn sáng tại đảo cũng vui .
Từ bãi Kinh qua đảo bằng tàu hay sà làn mất 15 phút .
Đối với canô chưa đầy 5 phút .
Đảo cách bờ có 700m thôi bác !
Tàu từ bờ qua đảo và ngược lại chạy cả ngày ... chạy liên tục ... Bác thích thì lúc nào cũng có tàu chạy hết ...
Nếu nữa đêm bác muốn về thì dặn chủ tàu trước nhé !
Nên xin số điện thọai của chủ tàu ... phòng khi cần thiết .
Hoặc bác gọi cho em bất cứ lúc nào khi cần hỗ trợ tại khu vực tỉnh Ninh Thuận .

Hạng D
6/12/11
1.076
506
128
Tất cả các họat động du lịch chính tòan nằm ở đất liền bác nhé !
Ở đảo chỉ có khu trú nhà dân và tham quan hải đăng Hòn Chút . Ngòai ra buổi sáng cafe hoặc ăn sáng tại đảo cũng vui .
Từ bãi Kinh qua đảo bằng tàu hay sà làn mất 15 phút .
Đối với canô chưa đầy 5 phút .
Đảo cách bờ có 700m thôi bác !
Tàu từ bờ qua đảo và ngược lại chạy cả ngày ... chạy liên tục ... Bác thích thì lúc nào cũng có tàu chạy hết ...
Nếu nữa đêm bác muốn về thì dặn chủ tàu trước nhé !
Nên xin số điện thọai của chủ tàu ... phòng khi cần thiết .
Hoặc bác gọi cho em bất cứ lúc nào khi cần hỗ trợ tại khu vực tỉnh Ninh Thuận .

Thanks bác Khoa. Gần đến ngày đó em alô bác.

• Like
Reactions: khoadanh
Status
Không mở trả lời sau này.