Tập Lái
27/6/14
4
1
1
40
Tình hình là em mới lấy mazda 3s nhưng gặp 1 vấn đề là xe chạy nó chao dzữ lắm . Qua những xe chạy có cảm giác bồng bềnh như bị hư phuộc vậy. Em đã lên hãng bắt tháo từng cây phuộc ra kiểm tra nhưng phuọc không bị hư kg có vấn đề gì. Và mấy a kỹ thuật trong hãng cho chạy thử xe khác thì em thấy vẫn vậy. Và khi tháo phuộc ra e thấy phuộc của mazda 3s kg phải phuộc nhật mà là phuộc fomoco made in poland . Mấy a e đi mazda 3s thì dao có bị như vậy không . Và cho e hỏi có cách nào khắc phục được không ?

Em đã từg chạy nhiều xe civic camry vios matiz spark .
Em cảm thấy phuộc mazda 3s còn thua cả matiz . Mỗi lần lên xe là cả gia đình nhức đầu như muốn ói .
Mong a e trong hội cho e ý kiến khắc phục

Hạng B2
6/4/09
390
142
43
www.anhbanmai.vn
Phuộc thì em thấy 0 vấn đề gì nhưng cách âm kém quá, e cũng rất thích chiếc này nhưng ồn quá em 0 muốn mua nữa, còn Mazda 2 lại không bị ồn.

Tập Lái
27/6/14
4
1
1
40
Phuộc thì em thấy 0 vấn đề gì nhưng cách âm kém quá, e cũng rất thích chiếc này nhưng ồn quá em 0 muốn mua nữa, còn Mazda 2 lại không bị ồn.
Bác nói sao chứ về cách âm cũng 8\10 so với camry á . có thể nói sánh ngang với atis. Ồn chỉ ồn tiếng vỏ xe thôi . mình nản nhất là fuộc . xài fuộc fomoco khong phải phuộc nhật . chạy kg êm . cứ bồng bềnh sao đó:(

Hạng D
17/5/12
1.087
155
63
31
Tp. Vũng Tàu
Sao e ko cảm thấy phuộc nó cứng như bác chủ nói nhỉ. E chỉ chê cái vỏ good year và cái bình acqui ko đc xịn lắm

• Like
Reactions: kevintrung
15/4/14
71
6
8
em chuyên cung cấp phụ tùng các dòng xe mazda có cả hàng mới chính hãng và tháo xe, rất mong được phục vụ các bác ạ 0977488671

Hạng C
1/3/07
742
7.809
93
Đi xe thấy chóng mặt, đau đầu có thể do nhiều nguyên nhân đó bạn mình. Con người có cảm giác thăng bằng là nhờ vào cơ quan "tiền đình". Cơ quan này chịu ảnh hưởng cả ba chiều không gian nên không chỉ chuyển động lên xuống (bồng bềnh) mà cả qua lại (lái xe hay lách ngoằn ngoèo) hoặc nhồi ga đạp thắng đột ngột nhiều cũng làm cơ quan tiền đình của người trên xe bị ảnh hưởng xấu. Có thể xe bạn mình bơm lốp chưa đúng chắng? Hoặc lái xe "thanh niên" quá!
Riêng tôi thấy bộ nhún xe Mazda 3S khá êm ái, gia đình tôi cũng OK khi ngồi trên xe ở những chặng đường xa vài trăm Km mà.

Tập Lái
27/6/14
4
1
1
40
Đi xe thấy chóng mặt, đau đầu có thể do nhiều nguyên nhân đó bạn mình. Con người có cảm giác thăng bằng là nhờ vào cơ quan "tiền đình". Cơ quan này chịu ảnh hưởng cả ba chiều không gian nên không chỉ chuyển động lên xuống (bồng bềnh) mà cả qua lại (lái xe hay lách ngoằn ngoèo) hoặc nhồi ga đạp thắng đột ngột nhiều cũng làm cơ quan tiền đình của người trên xe bị ảnh hưởng xấu. Có thể xe bạn mình bơm lốp chưa đúng chắng? Hoặc lái xe "thanh niên" quá!
Riêng tôi thấy bộ nhún xe Mazda 3S khá êm ái, gia đình tôi cũng OK khi ngồi trên xe ở những chặng đường xa vài trăm Km mà.
Xe bác nhập hay việt nam . Xe nhập mình chạy thử kg bị như thế . Riêng thằng vn này mới bị

Hạng C
1/3/07
742
7.809
93
Xe Mazda 3S là đích thị Việt Nam lắp chứ đâu có nhập. Xe bạn mình bị lạ nhỉ, nếu bạn mình ở Sài Gòn thì hôm nào alô mình (Phúc 0903951022) lấy xe đi thử xem sao.

Hạng D
21/5/13
1.064
4.203
143
hi Bác Stven!
Bác có thể ní rõ hơn tí ko, ví dụ như Bác chạy lên bao nhiêu km/h thì xe bắt đầu chao? xe Bác chạy đc bao nhiêu km?
Bác có thể mượn 01 xe của bạn nào đó chạy thử, cảm nhận. Ngược lại đưa xe của bạn cho ng khác chạy, hỏi họ cảm nhận?
Mình thất M3s của mình chạy đường tốt lên gân 100km/h êm ru mà, có chao nghiên gì.
Bác cập nhật thông tin để a e biết nhé, thanks Bác

Tập Lái
27/6/14
4
1
1
40
Xe chạy bao nhiêu cũng vậy. 30, 40 thậm chí lên 100 tay lái xe không xỉa , mà phuộc rất cứng khi qua dằn . Qua dằn dù nhỏ một tý thì xe nó lắc cứ gập ghềnh . Tay lái vẫn thẳng không xỉa đâu hết . Mình cũng đang cố thử mượn xe người khác chạy nhưng kg ai chạy mazda 3s việt nam

• Like
Reactions: kevintrung