Hạng D
20/4/13
1.020
376
83
36
Vũng Tàu
Cách âm mazda3s quá kém..
Bác ở đâu vậy, chưa gì 6 comment mà 1 comment chê bai rồi. Dự là bác ở đây lâu sẽ bị ném đá rất nhiều, nên em khuyên bác ở đâu về chỗ đó đi.

Hạng D
2/8/14
3.205
6.736
113
Phước Kiển, Nhà Bè
thớt mới đào lên mà kg biết Bác chủ đã giải quyết chưa? riêng ý kiến chủ quan của e thì thực sự M3s có hơi chao tí chứ nói phuộc cứng thì e nghĩ chắc do xe mới thôi. Riêng xe e hiện nay hầu như kg thấy hiện tượng trên, xe chạy êm - cách âm chấp nhận được.
Xe Bác chủ e dự đoán các nguyên nhân trên có thể do áp suất lốp hơi căng - căng ở đây là có thể bơm ở trạng thái đủ tải - M3s đủ tải nó lên tới 1.7 Tấn thì phải.

Hạng F
20/9/14
6.378
13.966
113
TP HCM
Xác nhận là M3s khi chạy vào chỗ khấp khểnh thì nó lắc khá dữ đấy, có khi tưởng như bị văng khỏi ghế, dù tốc độ chỉ 15-20!...
Mình từng nêu hiện tượng này và được một số người cho biết các xe cùng phân khúc và tương đương mức tiền thì đều bị như vậy!...
Anh bạn lái xe ở cơ quan đang lái chiếc Altis 1.8 cho biết Altis cũng lắc như vậy, thậm chí nếu đi vào đoạn đường nhiều ổ gà thì có cảm giác như xe bị vặn vỏ đỗ!...
XT Xe_chuong_ga cho rằng lốp xe bơm căng quá mức tải thực tế thì cũng góp phần làm xe tưng hơn. Do vậy, khi giảm áp suất lốp xe thì cũng góp phần giảm độ tưng, độ lắc!...
Còn khi đi trên đường nhựa láng, đường cao tốc, M3s rất bám đường và êm, tiếng xe chạy nghe chỉ vo ve như... muỗi!... :p

• Like
Reactions: Xuan Thanh
Hạng B2
5/6/05
265
23
18
phuộc zin xe nào cũng vậy, chạy nhanh gió nhìu là cảm giác như bay bay, ghê chít.

mún hết bị như vậy thì theo em phải hạ gầm và xài phuộc ngon hơn, ví dụ bilstein hay koni.

Hạng C
30/3/13
540
136
28
nhà em chuyên PHỤ TÙNG MAZDA rất mong được các bác trên os ủng hộ ạ! Ngoài phụ tùng mới chính hãng nhà em còn có thêm cả hàng oem và hàng cũ tháo xe ạ! sẵn lòng phục vụ các bác ạ 0977488671

Tập Lái
20/2/06
29
1.882
78
53
Xin lỗi em đào lên 1 tí,
Xe em qua ổ gà bị xóc, phuộc trước bị xì nhớt, ra gara bảo thay phuộc trước KYB Nhật, cao su chữ A (trái phải) và công khoảng 4tr6.
Như vậy có hợp lý không? Cao su chữ A phải thay theo bộ hay khỏi cần thay?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
16/12/15
60
15
8
50
Thấy các bác cũng nhiểu ý kiến làm em đang đi M3s hơi phân vân. Theo thực tế xe em từ 2014 đến nay đi được 17k mà lên cao tốc trung lương hay Long Thành - Dầu giây em cảm nhận cũng chưa có cảm giác bồng bềnh và rung lắc như bác chủ mô tả ( em không so sánh với Camry, Mec, Bim và cao cấp hơn M3. Nhờ các Sư tổ tư vấn giùm ;)

Tập Lái
1/3/11
7
3
3
TPHCM
Đào lên tiếp, cái này thì xác nhận luôn. Nhưng Mazda 3S thì thế thoai bác ạ. Đường êm ái thì ko sao. chứ như đi Cần Giờ hay Vũng Tàu thì xác định nhe. ;)
Em chưa biết cách xử lý. có thể như sau:
1. Xe bớt ồn khi đi vào đường hơi xấu (sơn gầm gì có hết ko ạ?)
2. Thay xe ;)