Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hỏi về sơn plastic

Hạng B1
5/7/14
72
26
18
36
Em tính sơn con 320i màu trắng của em sang màu trắng nhám, dùng sơn plastic vì sau này bỏ đi không ảnh hưởng lớp sơn cũ không biết cái đó có được không ạ và chi phí thế nào, xin các tiền bối chia sẻ ít kinh nghiệm, bác lemn, Dr.Joe, bác moonriver ơi. Thanks

• Like
Reactions: xebacang
Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Theo kinh nghiệm của em thì đổi màu tạm thời dán decal nhanh hơn, nhất là loại nhám. Sơn plastic xài rón rén lắm, đi rửa xe cũng kg dám xịt mạnh ( chắc tại em gặp trúng thợ dỏm...). Mà từ trắng bóng qua trắng nhám kg thay đổi nhiều, chơi màu nổi luôn đi bác.

• Like
Reactions: CAP51
Hạng B1
5/7/14
72
26
18
36
Theo kinh nghiệm của em thì đổi màu tạm thời dán decal nhanh hơn, nhất là loại nhám. Sơn plastic xài rón rén lắm, đi rửa xe cũng kg dám xịt mạnh ( chắc tại em gặp trúng thợ dỏm...). Mà từ trắng bóng qua trắng nhám kg thay đổi nhiều, chơi màu nổi luôn đi bác.
Màu nổi gặp mấy anh giao thông hơi phiền đó bác hehe

Hạng C
24/5/11
527
204
43
BR-VT
Em tính sơn con 320i màu trắng của em sang màu trắng nhám, dùng sơn plastic vì sau này bỏ đi không ảnh hưởng lớp sơn cũ không biết cái đó có được không ạ và chi phí thế nào, xin các tiền bối chia sẻ ít kinh nghiệm, bác lemn, Dr.Joe, bác moonriver ơi. Thanks

Bác thử dùng sơn Plasti Dip đi, đây là dạng sơn pha cao su, màu lên khá đẹp, bền và chống chọi thời tiết tốt, sơn này là dạng cao su phủ lên lớp sơn zin nên bác có thể dễ dàng bóc ra khi không thích nữa, giá cả cũng rẻ :D

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Em cũng chưa có kinh nghiệm sơn này, thấy anh em phần lớn dán decal, hình như giá cũng ngang ngang nhau.
Mà xe bác từ trắng sang trắng nhám nhìn cũng hao hao, xxx kg làm khó đâu.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Em thấy nhiều bác hay lăn tăn vụ lên mâm xe, đổi màu sơn...sợ bị xxx thổi. Thực ra thì ít khi bị xxx thổi vì 2 lí do trên, mà thường là bị thổi do các lỗi khác, nên nhân tiện xxx hỏi để các bác thương lượng :), lúc đó thì tuỳ và khả năng deal của các bác.

• Like
Reactions: Chinhtruong
Tập Lái
12/7/14
27
7
3
32
Los Angeles, California
Plasti Dip thì phải giữ và rửa xe thì hơi cực bác ạ. Sơn lên và lột ra dễ dàng .
Trắng và trắng nhám khác nhau 1 tí mà kể ra bác chịu chơi đổi thành màu khác thì tuyệt ạ
Em đọc đc ở đâu nếu sơn mâm là 4-6tr còn sơn full xe 10-12tr :) . không biết chính xác không bác tham khảo thêm nhé