Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hỏi về sơn plastic

Hạng C
24/5/11
527
204
43
BR-VT
Plasti Dip thì phải giữ và rửa xe thì hơi cực bác ạ. Sơn lên và lột ra dễ dàng .
Trắng và trắng nhám khác nhau 1 tí mà kể ra bác chịu chơi đổi thành màu khác thì tuyệt ạ
Em đọc đc ở đâu nếu sơn mâm là 4-6tr còn sơn full xe 10-12tr :) . không biết chính xác không bác tham khảo thêm nhé

Qua em sơn mâm giá rẻ 1 nửa so với giá đó :)

Hạng D
25/10/07
1.317
6.194
113
cái này sơn mâm hay mấy chi tiết nhỏ thì còn được vì nhỡ có trầy,chán còn bóc hoặc sơn lại nhanh gọn và đỡ tốn kém.
chứ như khí hậu mình,giao thông của mình thì dễ trầy và bẩn lắm.mà xe này đã trầy thì chỉ có sơn lại cả mảng thôi.
Nếu tiền không quan trọng thì thích là nhích thôi hehe

Hạng C
2/4/08
917
519
93
Plastidip vừa vui vừa không thiệt hại. Em mua mấy màu cơ bản: đen, mờ (smoke), xám nòng súng về tốn có 10$ / bình luôn shipping về đến VN (giá gốc ebay/amazon khoảng 7$-10$/ bình), em sơn 4 cái mâm X5 20" của em tốn có 2 bình, nếu sơn kĩ khoảng 4-5 lớp thì tối đa 3 bình (công nhận bọn nó nén tốt thật, sơn hoài ko hết, ko ăn gian như sơn VN). Tính ra chi phí sơn 4 cái mâm mất có 20$ (em xin lỗi mấy bác kinh doanh nhé, nhưng OS là vậy :p).
Hỏi về sơn plastic
Hỏi về sơn plastic
Hỏi về sơn plastic
Hỏi về sơn plastic
Hỏi về sơn plastic
Hỏi về sơn plastic

Hỏi về sơn plastic
Hỏi về sơn plastic
Hỏi về sơn plastic
Hỏi về sơn plastic
Hỏi về sơn plastic
Hỏi về sơn plastic

Nếu bác nào muốn sơn xe thì mua luôn cả galon (hình như sơn 1 chiếc tốn khoảng hơn 1 galon), amazon bán màu cơ bản khoảng 50 USD/galon cho mấy bác quậy banh xe luôn. Xe em vừa sơn mâm nòng súng tuần rồi, đang định sơn sọc cho xe mà đang cân nhắc xem sọc loại nào.

Chỉnh sửa cuối: