Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
ngắn hạn cũng có mà bác, hình trên em có trồng rau muốn bằng tưới tự động đó, khoảng 3 tuân là thu hoạch, lái vào mua luôn. Nhưng ác cái bắt nhỏ cả cây, không cho cắt ngang ngọn, nhưng bù lại giá mua cũng ok.

Ngoài ra em cũng trồng thử khổ qua trên 500 m2 cũng rất ok, trồng 1 tháng 10 ngày sau đó thu hoạch 02 tháng. Em trồng chủ yếu để thử nghiệm sản phẩm của em làm ra, với hướng nông dân chuyển từ trồng lúa sang màu. Vì lúa trồng cực, hiệu quả kinh tế không cao mà rủi ro cực kỳ cao.

Thanks bác. Good products, khi nào bác test giúp thành phẩm. Đạt yêu cầu Vietgap & năng suất ok thì inbox mình nhé :D

Hạng D
31/5/14
3.467
4.297
113
Thanks bác. Good products, khi nào bác test giúp thành phẩm. Đạt yêu cầu Vietgap & năng suất ok thì inbox mình nhé :D

Em nói thẳng là không chơi với Vietgap, vietgap chẳng qua là tờ giấy chứng nhận làm màu. Còn khi trồng có thêm bớt gì hay không thì chỉ có trời mới biết, bác nói em chảnh hay ba hoa thì em chịu. Vietgap bị dính phốt nhiều lắm rồi.
Còn hài hơn nữa là nhiều anh cũng có giấy chứng nhậu, tiêu chuẩn tùm lum hết, cũng tiếng anh ghê lắm nhưng xem xét lại cũng toàn tiêu chuẩn đóng gói hay vận chuyển
=> những chứng nhận ở Mỹ hay Úc may ra em còn dám tin, chứ ở VN thì em chịu.

Còn Inbox bác thì bác cứ chờ đi, em không inbox đâu. Đối với em, ai tìm đến em => người đó quan tâm thì em tiếp nhiệt tình. Không thì thôi, mất thời gian lắm => rút kinh nghiệm từ những lần hội thảo, trồng đối chứng ở Bến Tre và Đà Lạt.

• Like
Reactions: mongao
Hạng C
18/1/11
509
786
93
Hi Cac Pac
Hom 24 tet roi tham nguoi ban trong hoa Ly
ket qua nhu the nay - Moi 24 tet ma hoa no te le - that dau long - vuon nay neu hoa no dung tet ban khong duoi 1 ty ! that su lam nong nghiep o DL khong phai de.
Hợp tác mở trang trại trồng hoa ở dalat

Buon cho nguoi ban.
sorry ko bo dau duoc.

QUOTE="LEXUSFOREVER, post: 9241130, member: 64850"]Mình cũng đeo đuổi hơn chục năm ở DL
Nhưng năm rồi quyết định buông hết,về SG thôi,
Lâu lâu nhớ DL lên chơi,thăm mấy anh em còn đeo bám,nhưng không anh nào khá cả ! Không biết tại sao ?
Cảm tưởng là DL chỉ là nơi nghỉ ngơi relax thôi,còn mần ăn thì phải xem lại.
gởi các Pác vài tấm hình làm kỷ niệm
View attachment 143976 View attachment 143977 View attachment 143978[/QUOTE]

• Like
Reactions: Tiger7x and DSG
Hạng C
10/11/12
512
90
28
Bác Huy cho em khoe tí nghen (nếu có múa riều qua mắt thợ cũng bỏ qua giúp em nghen). Ớt em trồng trên nền hữu cơ, sản phẩm do em tự sản suất tự trồng luôn :D kết quả ớt đạt từ 200 - 300g/trái, trái đều, độ ngọt tăng lên rất nhiều và giảm độ hăng, có thể ăn sống như cà chua mà không cần phải chấm gi cả. Em đang cố ép cho trái dày và nặng ký hơn.

Bác @Huyphanvanhon có ở HCM không, nếu có em chạy qua gửi bác 2kg dùng thử để đánh giá chất lượng ớt trồng trên nền hữu cơ của em :D

Xin lỗi giờ tôi mới thấy được bài đăng của bạn ,
bạn nguyên cứu qui trình chuẩn đi. Nhìn thấy đạt lắm đó ,sản lượng mọi gốc được bao nhiêu ký vậy bạn ?
ăn tết xong giá ớt cao khủng khiếp ,,có hôm lên tới 42-43 k /ký luôn nhà vườn trúng lớn nên khu tôi dân đang đổ sô dựng nhà lồng trồng ớt nè ,Tôi sợ cuối năm sản lượng thừa ,giá cá sẽ xuống mạnh đó !
tôi cũng mới vừa dựng xong mấy sào nhà lồng nữa đang xuống giống ,,,ít hôm nữa tôi về dalat có gì gặp nhau giao lưu nhé !

• Like
Reactions: parksonghiep
Hạng B2
6/7/15
337
1.401
93
SG
Xin lỗi giờ tôi mới thấy được bài đăng của bạn ,
bạn nguyên cứu qui trình chuẩn đi. Nhìn thấy đạt lắm đó ,sản lượng mọi gốc được bao nhiêu ký vậy bạn ?
ăn tết xong giá ớt cao khủng khiếp ,,có hôm lên tới 42-43 k /ký luôn nhà vườn trúng lớn nên khu tôi dân đang đổ sô dựng nhà lồng trồng ớt nè ,Tôi sợ cuối năm sản lượng thừa ,giá cá sẽ xuống mạnh đó !
tôi cũng mới vừa dựng xong mấy sào nhà lồng nữa đang xuống giống ,,,ít hôm nữa tôi về dalat có gì gặp nhau giao lưu nhé !
Hôm trước tết có đi ngang lô đất của bác ở đường nha trang đi đà lạt. Vẫn chưa làm hả bác?

Hạng C
10/11/12
512
90
28
Hôm trước tết có đi ngang lô đất của bác ở đường nha trang đi đà lạt. Vẫn chưa làm hả bác?
Ồ , bạn có đi ngang qua đó hã ?sao bạn biết lô đất đó ?
nó rộng quá 50ha luận ,đang lưỡng lự không biết nên triển khai như thế nào đây !
muốn mở khu du lịch sinh thái ơn đó mà chưa định hình dc nên đang tìm kiếm yếu tưởng ,các bác có yếu tưởng nào hay không ! Xin cho tí yếu kiến !

Hạng B2
6/7/15
337
1.401
93
SG
Ồ , bạn có đi ngang qua đó hã ?sao bạn biết lô đất đó ?
nó rộng quá 50ha luận ,đang lưỡng lự không biết nên triển khai như thế nào đây !
muốn mở khu du lịch sinh thái ơn đó mà chưa định hình dc nên đang tìm kiếm yếu tưởng ,các bác có yếu tưởng nào hay không ! Xin cho tí yếu kiến !
Đã gặp bác 1 lần rồi. Khi nào có duyên sẽ gặp lại bác xem có gì hay hay em tham gia với nhé.

Hạng C
10/11/12
512
90
28
View attachment 143555
Mình chỉ muống trồng hoa thôi không trồng rau quả ..đang nuôi tham vọng biến nơi đây thành nơi nghỉ dưỡng cho mình và bạn bè có diệp ghé về dalat...nơi đây rất đẹp khí hậu trong lành ..nhất là mấy em SINH VIÊN dalat dễ thương đáng yêu như những đóa hoa dalat các bác ạ??mình đang dựng nhà kính để trồng các loại hoa cao cấp đây

Hạng C
10/11/12
512
90
28
Anh cũng dang đaayr mạnh đầu tư về mảng dịch vụ ,du lịch rất cần nhân tài để cọng tác triển khai ..anh cũng đang triển khai khu du lịch sinh thái tại nha trang trên dt 30 hec ta bạn còn vào diễn đàn không ?còn hoạt động trong lĩnh vực du lịch nữa không ?tôi đang triển khai dự án du lịch ở nha trang cần bạn hổ trợ nè