HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Thông tin cũng đơn giản thôi các bác: tên - tuổi, chỗ ở, hành trình chuyến đi, loại xe - biển số (cái này họ nhìn thấy). Nói chung là chỉ 2 phút thôi vì nói chứ không cần kiểm tra giấy tờ hay kiểm chứng đúng sai, họ cũng đàng hoàng xin phép và cũng xin lỗi đã làm phiền. Em chỉ không vui khi chú CSGT chỉ gậy xe em từ rất xa kêu em tấp lề, khi tấp lề mới biết lý do

Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
thitnac nói:
E thắc mắc là bác chủ không biết lấy thông tin của mình làm gì, người lấy thông tin đó thuộc cơ quan nào mà bác cũng cho. Như e thì chưa khai báo rõ thì e không đưa bất kỳ thông tin nào, còn nếu như là khảo sát thì mình có quyền từ chối. Các tổ chức muốn lấy thông tin cá nhân hay khảo sát đều phải chi cho người tham gia (không nhiều thì ít) vì có nhiều khi họ lấy để bán lại cho bên thứ ba và mình phải tự nguyện. Đằng này kêu CSGT dừng xe thì hơi quá rồi
Bác HMG dễ tính đấy, gặp mình thì cũng giống như bác thitnac, cần phải biết cơ quan nào yêu cầu, mục đích của họ lấy thông tin cá nhân để làm gì. Nguyên tắc, thì không nên cung cấp những thông tin cá nhân như vậy, bác ạ.

LT confirmed
Hạng B2
6/3/14
198
166
43
Xé ngay tờ giấy trước mặt nó, chửi cho 1 trận rồi bỏ đi, làm chuyện nhảm nhí phiền biết bao nhiêu người!

Hạng D
18/7/04
1.324
2.513
113
Sài Gòn
HMG nói:
Thông tin cũng đơn giản thôi các bác: tên - tuổi, chỗ ở, hành trình chuyến đi, loại xe - biển số (cái này họ nhìn thấy). Nói chung là chỉ 2 phút thôi vì nói chứ không cần kiểm tra giấy tờ hay kiểm chứng đúng sai, họ cũng đàng hoàng xin phép và cũng xin lỗi đã làm phiền. Em chỉ không vui khi chú CSGT chỉ gậy xe em từ rất xa kêu em tấp lề, khi tấp lề mới biết lý do
Nếu họ lịch sự xin, thì mình cũng lịch sự hỏi lại là xin để làm gì chứ bác? :D

Hạng C
13/7/11
857
13.165
93
Cách đây 2 ngày em cũng thấy hiện tượng này đoạn qua cao tốc TL phía Tiền Giang. Em thấy lạ nên lấy đt ra quay phim, 2 phút sau nhìn lại không thấy 1 bóng xe và cũng không thấy XXX đâu hết. Chắc là có tật giật mình.