Hạng B2
15/6/08
243
3
0
Các bác ơi ... muốn sử dụng nhạc trong IPHONE trên xem Grandis 2008 phải làm gì vậy ah ?? có cần mang ra chồ làm âm thanh người ta đấu dây để cắm vào chổ nghe phone hay là cắm sạt pin máy ah ???lúc trước em đọc đâu đó thấy bảo grandis 2008 có dây cắm để nghe nhạc trong Iphone mà sao xe em không có vậy kia ?? hay là do em nhầm ..??? mong mấy bác tư vấn giúp em với ah...

Hạng C
9/5/07
607
31
18
51
TP. HCM
www.otosaigon.com
RE: kết nối iphone để nghe nhạc trong Grandis như thế nào ah ??

Đầu DVD màn hình Kenwood của Grandis tại VN bán chỉ có sẵn cổng USB thôi.... Còn bác muốn xài Ipod thì mua thêm dây gắn vào phía sau đầu có sẵn cổng IN cho bác mua dây gắn vô ....

Bác tham khảo mấy thứ kết nối Ipod này:

http://www.sonicelectronix.com/cat_m22_i319_kenwood-ipod-adapters-for-brand-name-car-radios.html

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/9/06
218
1
0

Xe bác có cổng AUX chưa. Chế sợi dây, cắm vào nghe ầm ầm.

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com

Chỗ bác Phú HP có bộ phụ kiện kết nối để gắn cho mấy cái đầu đó mà ( trông rất pro;)) nó vừa load nhạc vừa sạc luôn, rất tiện. Chứ cổng AUX in thì nghe cũng đc nhưng hết pin thì chán lắm, hơn nữa chỉnh bài cũng bất tiện vì phải chỉnh trên iphone, còn loại kia chỉnh trên đầu.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

nhưng Iphone đọc nhạc hơi chán thì phải ạ... em nghe = headphone mà còn thấy tệ, ko = con Ipod video hay Nano của em =.=

Trích đoạn: cake

Các bác ơi ... muốn sử dụng nhạc trong IPHONE trên xem Grandis 2008 phải làm gì vậy ah ?? có cần mang ra chồ làm âm thanh người ta đấu dây để cắm vào chổ nghe phone hay là cắm sạt pin máy ah ???lúc trước em đọc đâu đó thấy bảo grandis 2008 có dây cắm để nghe nhạc trong Iphone mà sao xe em không có vậy kia ?? hay là do em nhầm ..??? mong mấy bác tư vấn giúp em với ah...

Để em tư vấn cho bác chút nhé:

Đầu tiền bác xem cho em là Grandis của bác dùng đầu đọc Kenwood DDX-7037 hay DDX-7039, sẽ có hai lựa chọn:

- Nếu là Kenwood DDX-7037 thì bác có tiếp 2 lựa chọn:
+ Dùng cable iPod, kết nối với đầu đọc qua cổng kết nối CD Changer. Ưu điểm: Giá rẻ, tiện dùng, nhược điểm: Vẫn phải điều chỉnh trên iPod.
+ Dùng adaptor Kenwood KCA-IP500. Cũng kết nối qua cổng CD Changer. Ưu điểm: Vô cùng tiện dụng, điều khiển trên màn hình tất cả các chức năng. Nhược điểm: Giá đắt.

- Nếu là Kenwood DDX-7039 thì bác có 1 lựa chọn duy nhất: Sử dụng cable Kenwood KCA-IP300V, vì 7039 đã tích hợp sẵn adaptor iPod nên với cable này các bác có thể thưởng thức iPod Video luôn nhé.

Bác có thể tham khảo giá tại www.duylinhaudio.vn

Hạng B2
15/6/08
243
3
0

em thì làm biến phải thay đĩa khác mỗi khi nghe hết bài hát trong đĩa lắm..nên sài luôn cái iphone có nhiều bài hát cho đỡ mệt bác ah..umh..! chắc em phải mang vợ hai em ra chỗ bác phú để nhờ bác ấy gắn thêm vào cho em bộ phận kết nối đó thôi .. vì nghe nhiều nên phải sạt máy luôn chứ không hết pin là khỏi nghe nhạc và điện thoại luôn ah...mà cái đó tổn thất khoản bao nhiêu vậy bác DAlAT..?
cho bác làm cái này hả bác LINH ??cho em giá cả của em nó đi ... cam ơn các bác nhiều.. máy của em là KENWOOD DDX7032.. như thế thì phải làm sao đây bác??

Last edited by a moderator: