Hạng B1
15/8/11
80
55
18
Thấy nhiều bác với nhiều cụ dàn nhạc theo xe chỉ có CD hoặc chỉ có FM và cổng AUX in như em tìm kiếm giải pháp nghe nhạc qua bluetooth quá nên em củng mày mò trên các trang mạng. Miên man mãi chẵng tìm được cái này rẻ mà hay, hôm nay em chia sẽ cùng các bác.
Xe em là Ranger XL 4x4 dàn CD theo xe chỉ có mỗi cái cổng AUX để kết nối ngoài. Trước đây em thường cắm Jack 3.5 với điện thoại để nghe nhạc nhưng khá bất tiện.
Giải pháp em đưa ra là dùng em tai nghe bluetooth này (em có 1 cái vứt xó lâu rồi giờ đem ra dùng)
Tai nghe Bluedio AV890

Ảnh em nó đây
kết hợp nghe nhạc và gọi điện nhé.
Kết nối âm thanh Bluetooth cho xe chỉ có aux in

Các bác chuẩn bị thêm mấy cái này
Dây 2 đầu đực 3.5 audio
Dây xạc USB trên xe
Củ xạc trên xe

Tiến hành cắt ngắn bớt dây cho nó gọn

Phần lưng của con AV890 các bác bẻ cái cài áo cắt cho nó bằng mục đích là để dán lên xe cho tiện

Dùng băng dính 2 mặt xốp để dán cho chắc nhé

Test thử xạc Phần này em có nối thêm 1 con điện trở 10 ôm để giảm bớt điện xạc cho AV890
Hình ảnh sau khi kết nối
Như thế là đã xong. Tận hưởng thôi các bác
Chất lượng âm thanh nghe nhạc khá tốt 95% so với cắm dây
Chất lượng đàm thoại nghe rất rõ rảnh tay quá.

Attachments

• Like
Reactions: meshow and mygia
Hạng F
14/9/14
5.886
32.736
113
Hay nhỉ ? Like cho bác .mình có xe giống bác .nhưng k bít làm

Hạng B2
12/12/10
148
61
28
Hay nhỉ ? Like cho bác .mình có xe giống bác .nhưng k bít làm
Hiện nay ngoài thị trường có nhiều cục bluetooth, giá khoảng 150k, âm thanh ra aux 3.5 luôn nên không cần phải độ chế gì cả. Nhưng âm thanh qua bluetooth thì chất lượng giảm nhiều so với nối trực tiếp đấy.
Nếu bác dùng iphone/ipad thì có thể chơi bộ AirplayCar này www.AirplayCar.com , phát nhạc không dây qua wifi nên đảm bảo chất lượng như nối trực tiếp. Nối thẳng vào ngõ aux nên bác không phải độ chế gì cả.

• Like
Reactions: Nhan honda
Hạng B1
15/8/11
80
55
18
Hiện nay ngoài thị trường có nhiều cục bluetooth, giá khoảng 150k, âm thanh ra aux 3.5 luôn nên không cần phải độ chế gì cả. Nhưng âm thanh qua bluetooth thì chất lượng giảm nhiều so với nối trực tiếp đấy.
Nếu bác dùng iphone/ipad thì có thể chơi bộ AirplayCar này www.AirplayCar.com , phát nhạc không dây qua wifi nên đảm bảo chất lượng như nối trực tiếp. Nối thẳng vào ngõ aux nên bác không phải độ chế gì cả.
Em thấy nó rẻ với hay hay lại là hàng có sẵn bán đầy ngoài chợ nên độ cho vui. Hơn nữa nó còn đàm thoại được, ghét cái pin nó dùng được có 7~8 tiếng nên phải chế xạc hơi rườm ra tý

Tập Lái
26/12/15
28
8
3
38
Mua mấy cái loa bluetooth có usb thẻ nhớ + nghe dt luôn giá khoảng 150k đến 500k xài nguồn qua cổng mồi thuốc sẽ tiện hơn.

• Like
Reactions: toanviet2016