Tập Lái
3/12/14
35
52
18
37
Vụ vừa rồi thì có biên bản đâu mà kiện. Vả lại trong vụ này thì hành vi không xi-nhan ở đây em thấy cũng chưa hẳn đúng hoàn toàn.
không xi-nhan đúng chứ bác, bài thi sát hạch ô tô là quá rõ rồi, như các xxx bắt hóa ra các xxx bảo bài thi sát hạch ô tô sai luật à

Hạng D
28/3/12
3.364
57.415
113
51
Bác nào học và thi bằng B2 chắc cũng biết bài"ĐƯỜNG HẸP VUÔNG GÓC" và "ĐƯỜNG VÒNG QUANH CO" đúng không ạ?
01. bài "ĐƯỜNG HẸP VUÔNG GÓC" góc cua tới 90 độ vậy mà có ai bật xi nhan không ạ? câu trả lời là không
02. bài "ĐƯỜNG VÒNG QUANH CO" là 1 đường chữ S nhưng cũng chẳng ai bắt mình phải bật xi nhan.
03. Nhưng nếu khi bác xuất phát mà không bật xi nhan trái là bác sẽ bị trừ điểm, kể cả các bài qua ngã tư mà không bật xi nhan là trừ 5d ngay.
04.Theo ý của em thì chỉ khi nào rẽ ngã 3 hay ngã 4 hoặc chuyển làn mới bật xi nhan thôi, bài sát hạch cũng quá cụ thể là đường cong không bật xi nhan rồi
Chờ pa @Dawmgoodman vô dẫn luật và văn dưới luật phản biện. Tạm hóng.

Tập Lái
3/12/14
35
52
18
37
bài thi sát hạch thì không thể nào sai luật được, xxx bắt thế thì chả khác nào nói bài thi sai luật, và cũng chẳng khác nào nói anh em sát hạch ô tô sai luật ngay từ khi sát hạch giấy phép lái xe sao

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
bài thi sát hạch thì không thể nào sai luật được, xxx bắt thế thì chả khác nào nói bài thi sai luật, và cũng chẳng khác nào nói anh em sát hạch ô tô sai luật ngay từ khi sát hạch giấy phép lái xe sao
Các phần thi k phải là luật. Họ muốn test việc lái vòng quanh thì chỉ chấm phần này mà k quan tâm phần khác. Giống như test bác dừng giữa cầu rồi chạy tiếp, ra đường cứ đến cầu bác dừng, kéo thắng tay rồi mới chạy tiếp chăng?
Ví dụ trường hợp họ muốn quan tâm lái xe có xi nhan ra vào khi nhập dòng, tách dòng pt, thì họ sẽ chấm phần đó.
Hoặc phần tăng tốc và phanh gấp, chẳng lẽ ra đường cứ thế mà chạy?

Nên thi chỉ là mô phỏng và chấm 1 số thao tác, kỹ năng thôi.

Hạng C
10/6/14
917
713
93
38
sau này e không cãi nữa, cũng không nói lý, mà xin biên bản vs lỗi" không xi nhan trên đoạn đường cong"
mà phải ghi đúng lỗi.

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
sau này e không cãi nữa, cũng không nói lý, mà xin biên bản vs lỗi" không xi nhan trên đoạn đường cong"
mà phải ghi đúng lỗi.
k ai ghi vậy đâu, nếu may mắn có được BB thì sẽ là "chuyển hướng k có tín hiệu báo hướng rẽ tại đoạn cong đường...".

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.337
23.610
113
Vậy members của OS có thể hùn nhau kiện xxx ra toà để toà phán cho nó dứt điểm luôn vụ này không? Đem cái biên bản phạt của csgt ra làm chứng cứ.
Thấy có Oser bảo các bác không biết luật, CSGT đúng .

Hạng C
10/6/14
917
713
93
38
Bác nào học và thi bằng B2 chắc cũng biết bài"ĐƯỜNG HẸP VUÔNG GÓC" và "ĐƯỜNG VÒNG QUANH CO" đúng không ạ?
01. bài "ĐƯỜNG HẸP VUÔNG GÓC" góc cua tới 90 độ vậy mà có ai bật xi nhan không ạ? câu trả lời là không
02. bài "ĐƯỜNG VÒNG QUANH CO" là 1 đường chữ S nhưng cũng chẳng ai bắt mình phải bật xi nhan.
03. Nhưng nếu khi bác xuất phát mà không bật xi nhan trái là bác sẽ bị trừ điểm, kể cả các bài qua ngã tư mà không bật xi nhan là trừ 5d ngay.
04.Theo ý của em thì chỉ khi nào rẽ ngã 3 hay ngã 4 hoặc chuyển làn mới bật xi nhan thôi, bài sát hạch cũng quá cụ thể là đường cong không bật xi nhan rồi
phải bật xi nhan hay không bật.?