Hạng D
23/5/11
1.016
263
83
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

Eddy nói:
nó chỉ có́ 2 thanh giằng hay là cả cụm như hình luôn bác? nếu.cả cụm vậy mặt đáy phải là mặt cứng?
nguyên cả cụm bag ở trên đó bác, không phải thanh giằng :D

Hạng D
4/8/09
2.536
45
48

hoangvualpha nói:
chỉ có vậy , không có thanh giằng đâu bác, em phải gắn thêm thanh giằng và độ thêm mousse đáy để không trầy nóc xe.Em cũng lăng tăng vụ xxx làm khó mặc đù xe em có hàng nóng :D, nhưng nhiều khi chở đầy tải không có chỗ để đồ thì đây giải pháp tốt . Bên ĐLoan ngta chở cả xe đạp trên mui mà chả sao cả. Bên mình có tí xíu như thế mà làm khó làm dễ, chán!:(

Vậy mới nói. Em lăn tăn cái vụ này từ ngày mua xe tới giờ vẫn chưa dám quyết. Cà rem thì nói cho cùng thì cũng chật, nên đi xa hơi bất tiện. Cho tới bây giờ thì giải pháp tạm thời của em là xách túi du lịch mềm, cho xuống chỗ để chân băng sau cùng, lót chăn lên cho 2 đứa nhỏ nằm ngủ luôn. Nhưng cái này ít ít còn được, nhiều nữa ko biết sao.

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

fly_us nói:
Eddy nói:
em đi AT muốn tiết kiệm nhiên liệu theo lời các bác dặn chờ đèn đỏ em vẫn đạp thắng hok trả N, về nhà kết quả chân phải em nhức mỏi toàn tập vì hok nghỉ ngơi phút nào, chắc kỳ này em quay lại kiểu MT đỏ về N quá.
<20s thì giữ thắng, còn >20s thì cứ trả về N bác ơi.
hehe... bác giống em nè... trên 20s là em về N cho rảnh cái chân. Tiết kiệm nhiên liệu chả được bao nhiêu đâu bác Eddy, cứ làm sao cho mình tiện nghi thoải mái là được

Hạng B2
9/9/10
281
242
43

Thứ 5 này (9/1) mình đi Hanoi bác nào gửi thì cho biết để mang vô.

4runner nói:
groschien nói:
Em mới hỏi Mast thì được báo giá là 150k đó a.Văn, rẻ hơn hãng khoảng 100k, em nghĩ ship về 1 mớ thì cũng tiết kiệm 1 ít.

Món này nhẹ và gọn, nên gom mua 1 lần số lượng nhiều sẽ giảm được cước vận chuyển.

Hạng B2
5/11/13
288
4
0
44

giờ em cũng cứ đỏ đèn là về N cho nó phẻ chân (mắc công chân phải mỏi ảnh hưởng thằng nhỏ cũng mệt, nhất là lúc đang đi chăn zau).
Vụ cụm bag, em tưởng đánh cả cụm thanh giằng, thế thì khác nào mình đi mua cái ba lô bác hoangvuapha nhỉ.

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83

đúng vậy bác, chủ yếu bag này là để chống mưa chống nắng. chẵn lẽ bác đang chạy mà mưa , bác tấp vào lề và lấy hành lý xuống ah :D. còn bác muốn mua nguyên cụm vẫn có nhé

Hạng B1
28/12/09
63
2
0

Em ghé show room Trường Hải thấy Carens mới có ốp đèn led ngang sau cốp xe và tấm crome chống trầy ở cản sau đẹp quá, các bác biết chỗ nào bán mấy loại này không ạ? Không biết giá rổ thía nào???:cool:

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83

có bác nào biết đường kính vô lăng caren ( dường kính ngoài) hay đo giùm dc ko a, em mới mua bọc da có nhiều cỡ mà ko biết có vừa ko. cám ơn cái bác

Hạng B2
5/11/13
288
4
0
44

hoangvualpha nói:
đúng vậy bác, chủ yếu bag này là để chống mưa chống nắng. chẵn lẽ bác đang chạy mà mưa , bác tấp vào lề và lấy hành lý xuống ah :D. còn bác muốn mua nguyên cụm vẫn có nhé
vụ chống mưa nắng em thấy cũng hay

Hạng D
29/10/10
1.107
213
63
Tp Hồ Chí Minh

hoangvualpha nói:
có bác nào biết đường kính vô lăng caren ( dường kính ngoài) hay đo giùm dc ko a, em mới mua bọc da có nhiều cỡ mà ko biết có vừa ko. cám ơn cái bác
38cm , vừa đo thực tế đó V .