Hạng B1
14/7/11
89
11
8
43
Xe tôi cũng vậy, khi chạy qua các đoạn đường xóc thì bị kêu (như tiếng bắp rang, cạch như hở roanh kính vậy), lên hãng chở các cụ đi một vòng để chẩn bệnh phán: hỡ ốp trần (cần phải tháo các ghế ra để xử lý, time khoảng 1ngày, đợt này tính bảo dưỡng 5000 km làm luôn) các cụ cho lời khuyên có nên làm không ah?

Hạng B2
13/11/11
195
20
18
33
Xe Carens của em cũng vậy nữa, lúc mới nhận xe chạy được 100k thì nghe tiếng chỗ cột A nối với Dashboard nghe cót két, chổ này nó nối lại với nhau không được khích lắm, đúng là xe LD thì mình phải chịu vậy. hic

Hạng D
5/9/09
2.219
464
83
xe em thì 16k km rùi mà chưa thấy gì hết, chắc do em may heheh...

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
quachbachlong nói:
Xe_chuong_ga nói:
Xe nào chả bị bác ui....sớm hay muộn thôi mà. Nếu tìm ra được thì xử lý, không tìm ra được thì...đành chịu vậy...he he

Mấy thứ tiếng này phát sinh từ các chi tiết lắp ghép với nhau, khi xe chạy chúng nó rung động, vặn vẹo tạo ra đủ thứ âm thanh kinh dị! Hồi đầu em cũng hay chú ý, rất khó chịu...mà tìm thì không ra! Sau kệ mịa nó....không thèm để ý nữa!
Dù sao nó cũng không ảnh hưởng tới tính năng hay sự an toàn của xe......he he...
xe em chưa bị dù ODO 10k rùi, mà em thấy mấy xe chạy nay gần 20 năm rùi cũng ít bị.À mà em không có xài KIA :D

He he, em biết mấy chiếc xe đó rồi, tại các thứ khác nó kêu ác quá, nên các thứ tiếng nho nhỏ trong nội thất(mà bác kia kỹ tính quá, nên cứ lăn tăn...) bác không nghe thấy! Xe mà 20 năm thì cái j cũng kêu to hết...ngoại trừ cái còi!!!:D:D:D Em đang chạy KIA, xe trước của em là Ford, rồi cũng ngồi xe bạn bè nhiều (toy, mazda..isuzu...), xe nào cũng kêu hết. Nằm trên giường với bà xã mà cái giường nó còn kêu cọt kẹt nữa là cả cái xe tùm lum vài chục ngàn chi tiết....bác mà bảo êm ru em ứ tin![:O][:O][:O]

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Rùi bác nào thích "cách âm" gì gì đó, rồi "nâng cấp" dàn âm thanh vv...nói chung là có tháo cái gì đó ra, sau đó các "chiên gia" lắp lại theo kiểu "cho nó xong việc - lấy tiền" thì xe nó kêu lọc cọc khắp nơi cũng là chuyện dễ hiểu đúng không ạh?
Móc, chốt....gãy hết rùi, chắc sao được nữa?:mad:

Hạng C
3/2/12
583
3
0
Xe nào cũng kêu lớn hay nhỏ thui à....du di thì hong sao,còn khó tính chút là để ý nghe liền.....hihi.

Hạng C
2/12/10
808
10
18
57
Nhiều khi lý do rất vớ vẩn. Xe em đang chạy ngon lành tự nhiên nghe tiếng lạch xạch bên ghế phụ. Tìm mãi thì phát hiện ra là do 2 tấm che nắng nhét sau lưng ghế không chặt. Khi chạy chúng đập vào nhau phát ra tiếng lạch xạch :D

Hạng B2
28/4/09
247
50
28
Đất Quảng
Tiếng kêu này chủ yếu là do xe bị "vặn sườn" khi xe qua gờ hoặc quẹo cua có gờ, do sườn vặn nên các cửa sẽ di chuyển khỏi vị trí ban đầu và cọt kẹt. Các pác cứ thỉnh thoảng 2-3 tháng quẹt nhớt vào chổ chốt khóa cửa là đảm bảo hết. Ngoài ra còn một số chi tiết khác nếu kêu mà ko tìm đúng vị trí thì chỉ có sống chung lũ thôi.

Hạng D
15/10/10
3.303
33
48
40
www.quyiphone.com
HappyGuy nói:
Nhiều khi lý do rất vớ vẩn. Xe em đang chạy ngon lành tự nhiên nghe tiếng lạch xạch bên ghế phụ. Tìm mãi thì phát hiện ra là do 2 tấm che nắng nhét sau lưng ghế không chặt. Khi chạy chúng đập vào nhau phát ra tiếng lạch xạch :D
vụ này cũng nên kiểm tra , như chai nước hay vật gì đó để cửa bên tài hoặc phụ cũng có thể gây ra tiếng kêu khó chịu , như bữa trước e đang chạy thấy có cái gì mà kêu rè rè hoài , thì ra là ngay chỗ nắp chai nước suối , nó có cái vòng , e đậy k sát cái nắp , thế là nó phát ra tiếng kêu khó chịu
Mấy chiếc Mer C200 2012 e thấy mấy hốc để đồ , nó lót thêm 1 lớp mốp xốp đệm mỏng , nhằm tránh những tiếng kêu của vật dụng