18k
Hạng B1
28/8/12
97
3
8
www.alowine.com
Bác phải xem nặng do xe bị lỗi, hay nặng do thiết kế của nhà SX. Cái đầu đưa vô hãng BH, cái sau...chịu ^_^

Hạng B2
19/9/11
107
7
18
p900 nói:
Nếu nói nặng thì phải so sánh với xe nào chứ bác, đừng nói chung chung như vậy tội cho Forte lắm bác. Bác thử so sánh với Ford Escape bên bác sẽ biết nặng không mà. Forte đứng tại chổ e còn quay vô lăng bằng 1 tay chứ Escape thì e thua
Bác có bị nhầm lẫn không? Em đang chạy con Cerato đúng là tay lái dầu nên nặng thật. Nhà em cũng có chiếc Esc 2009 chạy thấy tay lái điện khác hẳn, nhẹ tựa lông hồng.....không biết Esc của Bác đời nào ợ?

Tập Lái
24/5/12
37
5
8
Saigon Ford
hailua883 nói:
Bác làm ford ma mua sài Kia. Kiểu này dân đổ xô chơi KIA hết
Xe này mình mua lại. Mình cũng mê Ford lắm. Nhưng không đủ lúa. Dự định tiếp theo là Ford Focus 2013

Tập Lái
24/5/12
37
5
8
Saigon Ford
18k nói:
Bác phải xem nặng do xe bị lỗi, hay nặng do thiết kế của nhà SX. Cái đầu đưa vô hãng BH, cái sau...chịu ^_^
Mình dem vô hãng các bác cố vấn nói bình thường.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
avengers nói:
Chào các bác.
Em đang sử dụng Kia Forte số tự động của anh Hải . Dù biết xe sử dụng trợ lực dầu nhưng em cảm giác hơi nặng. Mong các bác chia sẽ giúp em có cách nào làm cho nó nhẹ hơn một chút ko ?Em cảm ơn
Dễ ẹc à bác, bán ngay mua 1 em Mer là êm và nhẹ ngay à...:D:D:D Em mà có nhiều nhiều xiền chút thì đừng hòng có chuyện chạy Kia nhóe!!!:)

Tập Lái
24/5/12
37
5
8
Saigon Ford
hailua883 nói:
Sale ford mà chạy KIA kìa, chứng tỏ ford ko hot như KIA
Mình cũng muốn trải nghiệm thêm Kia đâu cần phải Hot hay Cold đâu bác. Mỗi hang có một thế mạnh riêng. Vợ 2 là Kia rồi chắc vợ 3 là Ford.

Tập Lái
24/5/12
37
5
8
Saigon Ford
p900 nói:
Nếu nói nặng thì phải so sánh với xe nào chứ bác, đừng nói chung chung như vậy tội cho Forte lắm bác. Bác thử so sánh với Ford Escape bên bác sẽ biết nặng không mà. Forte đứng tại chổ e còn quay vô lăng bằng 1 tay chứ Escape thì e thua
Bác nói sao chứ . Escape bên em nhẹ lắm

Hạng D
28/10/12
1.518
1.440
113
hailua883 nói:
tùy điều kiện với lại tùy ... duyên số nữa bác:D, đâu phải bán xe gì là phải đi xe đó đâu, thằng sale bên em bán Kia RIO cho em mà nó đi Ford Fiesta đó thôi:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/11/11
285
129
43
avengers nói:
hailua883 nói:
Xe này mình mua lại. Mình cũng mê Ford lắm. Nhưng không đủ lúa. Dự định tiếp theo là Ford Focus 2013
Forte tay lái quá nặng bác ạ, lí do chính mà em tiễn em nó trong vòng 1 tháng vì quá mệt khi quần thảo trong thành phố.